1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý tưởng tổ chức đám cưới... Xin ý kiến của các bạn

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi Renaissance, 20/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Autumn85

Autumn85 Thành viên quen thuộc

Dễ ơi là dễ. Đúng như anh gì nói là qua các cty làm Event ý. Như 1 lần em làm cho SINH NHẬT 1 bé trai 1 tuổi. Bố nó là GĐ cty lo về Event nên cây nhà lá vườn. Tương tự chị:
    - Khách vào I-box, cứ 5m-10m lại có 2 cô cao >1m65 cười chào và trước cửa phòng 2 cô hướng dẫn chỗ để quà. Giá: 100-200cô, các cô này sẽ lo phát quà lúc cuối. Gọi là các cô PG. (Đừng thuê mẫu, ko chăm chỉ bằng đâu.)
    - Khách chờ 1 tẹo để chúc tụng, chụp ảnh thì ăn. Trong đó slideshow với màn hình to chạy đều, video cũng đều....Giá: Cái này cty event lo hết, chị đi thuê cũng được. Vì cty event cũng thuê mà ra.
    - Trong khi ăn, nào các kiểu ca nhạc của CLB Hoạ My, MC Hồng Kì pha trò, xiếc thú vật...
    - Ăn xong tráng miệng, thì là phần ai muốn nói lời sâu sắc, ai hát tặng thì lên.
    .............
    Em cũng làm 1 cái đám cưới ở Hilton, MC pha trò hóm hỉnh, đọc thơ do 2 cụ trai thông gia cùng làm, ca sĩ, ban nhạc biểu diễn... Giống như 1 ngày hội. Ai về cũng nhớ có lúc trầm, lúc cười vui, ko quên.
    Cty của Trương Hồng Ánh cũng làm đám cưới cho chị Ánh theo lẽ "như 1 lời tri ân". Chị có thể tham khảo. Người ta sẽ đưa Maket cho chị để duyệt.
    Nói trước: vì là dịch vụ nên tốn thêm đấy.
  2. liulonhoxiu

liulonhoxiu Thành viên mới

hì ,mấy chị cho em góp ý kiến cái nhá ,mấy dạo đi ăn đám cưới,thấy chán dễ sợ,toàn là khách khứa vô ngồi ,đợi người ta đem đồ ăn lên thì xực,đợi cô dâu chú rể lại bàn thì cười nói,nâng cốc,cô dâu chú rể đi lại xực tiếp,cuối giờ ra về ....trên sân khấu thì xập xình nhạc nhũng ...nói chung không khí loãng ơi là loãng, nếu em làm cô dâu thì em phải làm sao ngày đó thật sự mình là nhân vật chính cơ ( tất nhiên cả chú rể nữa),em đã bàn với anh ấy rồi,ngày cưới của tụi em sẽ tổ chức tiệc đứng,ăn uống thì về nhà mà ăn,đến là để chia vui với cô dâu chủ rể mà,sau đó sẽ có màn nhảy đầm ,hoặc tổ chức trò vui gì đó...Mà mấy nhỏ bạn em hâm là các cụ không chịu đâu,chuyện cưới xin là phải do các cụ quyết định nữa cơ...hic ...
  3. vthien

vthien Thành viên quen thuộc

MÌnh vừa đọc được bài viết về những ý tưỡng lãng mạn và độc đáo trong đám cưới ... không biết khi cưới mình, các cụ sẽ thế nào khi mình làm thế này nhỉ ????
    http://www.dantri.com.vn/tinhyeu-honnhan/2006/1/98020.vip
  4. secretxxx

secretxxx Thành viên mới

Fingerfood party!