1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý tưởng về cuộc thi những phát minh siêu tưởng, siêu hiện thực của TTVNOnline

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi Halley, 24/03/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. SAMSUNGV205

SAMSUNGV205 Thành viên mới

Mình ủng hộ cái Ý tưởng Tẩy não đấy hi..hi
  2. dlbk

dlbk Thành viên mới

Ui !Coi bộ ít ý tưởng quá nhỉ! Bà con ới ời, lôi óc ra và "sáng tạo" đi nào!!!!
    Tôi yêu Hà Nội
  3. dlbk

dlbk Thành viên mới

Trùi ui! Khô cằn hết mức đến thế này sao? He he... tôi có ý tưởng là xoá quách cái này đi .... siêu tưởng mà!!!
    Tôi yêu Hà Nội
  4. lesromansfrancais

lesromansfrancais Thành viên mới

ngấy quá đi mấy bạn ơi , cái xó này là nơi giết chết rồi bóp con người ta vào ***g đáy mấy bạn , không sợ phải vào châu quì sao , eo ơi
    chuyện chán chết, chả thế nào cả
  5. kinkin_melody

kinkin_melody Thành viên rất tích cực

chẹp chẹp, chán chả buồn chết, dân tình nhà ta đúng là ai cũng giỏi thật đấy''''!
    nhưng mà tui thì nghĩ khác mọi người: siêu tưởng đến đâu thì siêu nhưng mờ phải khả thi mới được, chú đừng như kiểu ngài Anh xtanh rùI LA m . Plang. vợ chồng nhà MaRI CURY, Tìm ra nguyên tử này nọ., ui nghe mà khiếp chưa? đến'''' thế kỷ sau 2 quả bomb dọn gọn gàng 2 thành phố, hì choang''''!
    vậy nên , thưa cả nhà,siêu tưởng đến đâu cũng phải có ích! tãt nhiên là em thấy ý tưởng của mọi người vô cùng siêu phàm rùi!
    em cũng xin dưa góp í tưởng của em(tát nhiên là chẳng giống ai rồi )
    lí do dể em dề xuất ýtưởng;:
    ai cũng được sinh ra, và ngươi me của chúng ta phải mang nặng dẻ dau, nuôi mình khôn lớn!
    mà khi khôn lón rồi thì cũng phải lập gia dình, và tèn tèn, cùng vợ iu dấu của chúng ta lại phải làm cái thiên chức của mình, chúng ta làm sao mà thay họ được thế là họ lại phải mang nặng đẻ đau dài dài từ khi chúng ta làm được điều gì đó giúp họ
    nên em có một ý tưởng là:
    hay design một cái máy ma giúp được cánh chị em phụ nữ sau khi " chuyện ấy" diễn ra xong, họ ko phải mang thai và sinh con nua!
    chúng ta là dàn ông nhưng cũng rất xót xa khi thấy họ phải chịu đau đớn, chả nhẽ khóc ah? ko ,đàn ông chỉ khóc khi thái hành thôi ,vậy đấy ? mọi người thấy sao?
    ( em chỉ dám nói thui chứ ko làm được trừ khi em có cái đầu của ông Edison )
    u?c thuyduongnsx s?a vo 17:53 ngy 23/04/2004
  6. lesromansfrancais

lesromansfrancais Thành viên mới

nhiìn chữ ký cácbác của bạn gì gì thấy khiếp quá , eo ơi , í tưởng của tớ là....
    chả có ý tưỏng gì cả
    thấy mọi người đương thi nhau biến thành computer hết
    eo ơi,
    chuyện chán chết, chả thế nào cả
  7. _o0o_

_o0o_ Thành viên mới

Chào các bác. em có một ý tưởng như thế này:
    Ta sẽ tạo ra một cái đèn pin mà ko cần dùng...pin. Thế thì sẽ dùng năng lượng gì đây? Xin thưa ngay rằng em sẽ dùng ánh sáng. Nói vậy nghĩa là sao? Nghĩa là khi cần bật đèn thì ta chỉ cần cầm cái đèn pin chiếu vào nó thì nó sẽ phát sáng. He He...Ko biết có phải là ý tưởng hay ko nhỉ
  8. thaoia

thaoia Thành viên mới

Tôi đề xuất ý tưởng thay nước cho Hồ Tây bằng nước khoáng Lavie. Vậy đã đủ siêu tưởng và khả thi chưa? Nghe nói UBND TP Hà nội cũng đang xem xét dự án này. Tôi xin Vote cho UBND Hà nội 5 sao.
    Hau..Hau
  9. Halley

Halley Thành viên rất tích cực

Nó cũng tương tự như một cái xe đạp điện ! Bình thường thì chạy bằng điện, khi hết điện thì đạp bằng chân. Vậy tại sao không gắn thêm một cái bộ nạp điện dùng sức người khi đạp để nạp vào acquy ! Đến khi nào nạp xong lại chạy bằng điện tiếp ! Vừa tập thể dục vừa được nghỉ ngơi !
    Mà sao không lắp thêm cái bộ phận tương tự như vậy vào đế giày để tận dụng sức nặng của người trong mỗi bước đi để nạp pin nhỉ ?
    Halley
  10. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Ý tưởng này ....
    Lập khu bảo tàng Lịch sử .... sa bàn Từ Điện biên Phủ này Chi Lăng này ĐBP trên không này ....chiến dich HCM ...v..v Với kích thước thật lớn đặt ngay bên cái trung tâm hội nghị quốc gia ấy...vừa hoành tráng vừa đỡ tốn tiền của nhân dân đi lại , mà Hà nội cần gì làm nông nghiệp nữa ....