1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ý tưởng về mở quán cafe!

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi combo, 17/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. combo

combo Thành viên mới

Ý tưởng về mở quán cafe!

Hôm nay tình cờ đi trên đường thấy HN có khá nhiều nhà cỡ 9,10 tầng hoặc hơn. Tại sao ta không mở quán cafe trên đó nhỉ? trên tầng thượng ấy....vừa uống vừa ngắm, vừa tâm sự, thế nọ thế kia..chắc là đông khách phết!
    Hiện tại chỉ một số nơi làm kiểu này ở nhà 7, hay 8 tầng gần Hồ Hoàn Kiềm( Hàm Long thì phải!)
  2. catbuivietnam

catbuivietnam Thành viên mới

mở ở tận trên đó cậu sẽ phải cõng khách lên tới nơi rồi khách mệt lử rồi lên đó thư giãn các dịch vụ của bạn chăng?
  3. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Những nơi mà có thiết kế để mở những dịch vụ đó ví dụ như toà nhà 27 Huỳnh thúc Kháng hoặc nhà gì ở Liễu giai mà chỉ là trên nốc nhà 4 tầng giá không nhỉnh hơn duới mặt đất đâu bạn à ...
    Còn nếu chỉ là thuê những căn hộ đó để mở cà fé thì ....
  4. nucuoixinhxinh

nucuoixinhxinh Thành viên mới

Ý tưởng này hay đấy! Giống ý của tớ cách đây vài năm , Chả là nhà tớ ở mặt tiền, lại có sân thượng rất tuyệt vời nên ý tưởng làm một quán cafe như vậy thật là hay .
    Có thể làm cầu thang vòng phía trước nhà, không cần phải cõng ai lên đâu
    Nếu muốn mạo hiểm, thì làm một cái thang...bằng dây thừng thật lớn!
    Trên sân thượng mà hóng mát, vừa uống cafe, vừa tâm tình thì lãng mạn thật đấy!!
  5. phithuong_batphu

phithuong_batphu Thành viên mới

Quán Trà mang tên Hương Mãn Trà Lầu tại 46 Hàng Trống .... có nhu cầu thanh lí ... cũng trên gác , nhưng ko thượng , bác nào có nhu cầu ghé qua chút coi , chủ quán tên Vân Anh , đẹp dã man......
  6. bagialamcam

bagialamcam Thành viên mới

Tôi mơ ước mở 1 quán cafe với dòng nhạc flamenco
  7. venus_mars

venus_mars Thành viên mới

Trời ơi lâu lắm rồi em mới quay trở lại box mình chị ThuyDuongNsx xinh đẹp không hiểu dạo này thế nào rồi mờ cũng chả biết chị còn nhớ em là đứa nào không hihi.
    Tớ quan tâm đến ý tưởng zì mà cafe Quan Tài ý. Công nhận nghe hơi ghê ghê mà thực ra nếu là tớ sẽ không vào đâu. Nhưng tớ nghĩ nếu quán đó mở ra thì không fải là không có khách đâu. Nhưng người thích film kinh dị hay là rốc rít có lẽ sẽ thích đấy.
    Chúc bạn của ấy thành công nhớ!

8. SuperThin

SuperThin Thành viên tích cực

Tớ thì có thể là ghé vào đó đấy. Nhưng nếu ở một nước phương Tây nào đó thì bác có thể dễ dàng thiết kế được một quán dễ dàng như vậy chứ ở Việt Nam thì tui chắc rằng bác kinh doanh được một thời gian thì sẽ có mấy thằng nhà báo nó tới xin tiền bác, bác mà không cho thì nó viết một bài đăng lên với tiêu đề "Cà phê phong cách mới - có nên chăng?" ấy thế là vài ngày sau sẽ có đoàn kiểm tra đến và bác sẽ gặp rắc rối đấy, quán sẽ không thể nào còn như ý tưởng thiết kế của bác nếu bác vẫn muốn tiếp tục kinh doanh.