1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yahoo ! Bạn đã khám phá hết về nó chưa?

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi messenger, 06/03/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. messenger

messenger Thành viên mới

Yahoo ! Bạn đã khám phá hết về nó chưa?

Hey ! Tôi mới đến với Net nên nhiều cái vẫn chưa biết hết. Hôm nay chỉ giới thiệu với mọi người, cách tạo dòng chữ chạy để viết thư trong Yahoo.
    Dùng đoạn Code sau

<marquee scrolldelay="100">

<p><font color=orange face="comic sans ms,helvetica"

size=+3>.....</marquee>

</font></font></p>

<p> </p>

Dùng hỗ trợ HTML trước, sau đó coppy đoạn Code trên vào. Type thư của bạn vào chỗ ..... ấy. Roài bỏ dấu tick ở HTML . Và Send thế là OK roài.
    Các bạn có thể chỉnh cỡ chữ, font màu, kiểu chữ tuỳ thích, nhưng mà dùng kiểu chữ comic sans ms là đẹp nhất roài.

Được messenger sửa chữa / chuyển vào 11:40 ngày 06/03/2003
  2. Halley83

Halley83 Thành viên quen thuộc

Emoticons dùng cho chat Yahoo đây
    Bạn hãy click vào đường link này
    (http://help.yahoo.com/help/us/mesg/use/use-44.html) để xem chi tiết hoặc làm như sau
    :@) pig
    3:-O 3:-O cow
    :(|) monkey
    ~:> chicken
    @};- rose
    %%- good luck
    **== flag
    (~~) pumpkin
    ~o) coffee
    *-:) idea
    8-x skull
    =:) alien 1
    >-) alien 2
    :-L frustrated
    <):) cowboy
    [-o< praying
    @-) hypnotized
    $-) money eyes
    :-" whistling
    :^o liar liar
    b-( beat up
    :)>- peace
    [-X shame on you
    :D/ dancing
    >:D< hugs

Cũng hay đấy chứ nhỉ? Ai còn biết gì nữa xin chỉ giáo !
    The grand esential in this life are something to do, some one to love and something to hope for!
  3. thiensutinhyeu1210

thiensutinhyeu1210 Thành viên mới

bạn có thể nói rõ hơn được ko? tui làm mãi mà ko được à HTML là cái giè vậy à. tui mới vào net nên chưa bít à. bạn nói cụ thể hơn được ko? bạn có thể cho ví dụ cụ thể . thank
    khi tất cả nhũng gì đã mất _thì_tương lai vẫn còn!!!
    Được halley83 sửa chữa / chuyển vào 15:05 ngày 06/03/2003
  4. messenger

messenger Thành viên mới

Bạn vào Compose để soạn một thư mới nhé. Rồi bạn có nhin thấy dòng chữ " View HTML Source" bên cạnh chỗ chỉnh font chữ và cỡ chữ ấy. Bạn tick vào đó, roài coppy đoạn mã trên vào. Sau đó bạn gõ thư mà bạn muốn gõ vào chỗ tôi để dấu .... ấy. khi gõ thư xong rồi, bạn bỏ dấu tick lúc nãy đi. Và bấm send gửi đi. Bạn hãy làm thử, chúc bạn thành công
  5. thiensutinhyeu1210

Cảm ơn bạn nhiều nha. tôi đã làm được rồi. Ai có những Chiêu nào khác ko? Xin mời mang ra cho bà con tham khảo nha!!!
    khi tất cả nhũng gì đã mất _thì_tương lai vẫn còn!!!
  6. rosebut_86

rosebut_86 Thành viên rất tích cực

lèm nào khi mà mình ko muốn nói chuyện với 1 nick ở YM
    làm thế nào để mình ko muốn add nick .. hay ko cho người kia add nick mình ở YM
    làm thế nào biết người đó INVI
    làm thế nào để ...... he he để có được câu trả lời ngay tức thì ... help !
    Dương Scarlet xxx
    Crazy , but that how it goes
    Millions of people living as foes
    May be it isn't too late
    To learn how to love
    And forget how to hate ..............
  7. Halley83

Halley83 Thành viên quen thuộc

Oài ! Muốn không cho người ta add mình thì khi họ add sẽ có một messe gửi đến cho em, hỏi em có đồng ý để người kia add không? Khi đó nếu em đồng ý thì ấn acept còn không đồng ý để người kia add thì em ấn deny thế là xong, họ sẽ không thể add được, còn nếu cố tình add thì em vẫn bấm deny.
    Khi không muôn nói chuyện thì tốt nhất là em Invisible thôi, và em hãy nói chuyện với người nào em thích.
    Để phát hiện ra người nào Invisible thì dùng h00kal7.0 , cho nó một quả bomb là nó fải xuất đầu lộ diện thôi. Cái này đang ở trong hòm thư của anh, mất cho anh cái rì để anh Send cho em đây?
  8. thiensutinhyeu1210

Khi ko muốn nói chuyện với một nick ở yahoo em thử làm theo 2 cách sau xem sao. anh đã làm thử và thấy cũng hiệu quả đó:
    -Bạn rất bực khi có kẻ nào đó hay gửi những thông điệp "mất dậy" hay nó cứ ngứa tay kick bạn một phát cho đỡ buồn ,bạn rất bực nhưng không biết phải làm thế nào vì theo nguyên tắc nó cứ click vào ! Message và gõ nick của bạn vào là nó chat ngon ơ thôi à .Bạn đừng lo vào Login ==> Chọn Preferences ==> Chọn tiếp Privacy bạn click vào Add sau đó gõ nick cái tên hay nhiễu bạn vào và chọn Ignore. Nhớ là phải loại nick đó ra khỏi list của mình nhé sau đó mới dùng cách này .Chức năng này giúp bạn không cho tên đó gửi thông điệp tới bạn nữa và khi nào bạn thấy nhớ nó bạn hãy làm ngược lại :D
    -Đôi khi muốn tắt một cửa sổ nào đó cho rộng chỗ nhưng khổ nỗi nó cứ nhéo nhéo gửi đến thông điệp đến cho ban và mỗi lần tắt đi thì cứ mỗi khi có thông điệp mới của nó gửi đến là cái cửa sổ đó lai hiện lên che mắt bạn tức ơi là tức.Bạn vào Login==>Preferences==> Messages bạn chọn Minimize the messages..... tại mục When I Receive a new message và OK . Thế là cho mày chat thoải mái nhé hê hê
    - mấy cái này là anh lấy từ: http://thugian.yoll.net/ ra. em thử vào đó mà xem cũng có nhiều cái thú vị lắm. vào phần meochatYH nha.
    cuộc đời như con thuyền,ước mơ như bánh lái.bánh lái có thể nhỏ không nhìn thấy.Nhưng nó điều khiển hướng đi của cả con thuyền!!!
  9. Halley

Halley Thành viên rất tích cực

Ok, mình sẽ bày cho các bạn cách làm underline (gạch dưới) nick của bạn khi để Status Message. Khi đó, những ai có nick của bạn đều thấy nickcủabạn gạch dưới... Cool lắm đó... 8) Ví dụ:
    Cách làm:
    - Đầu tiên, các bạn vào Change My Status, rồi New Status Message... tiếp tục muốn viết tin gì cũng được...
    - Tiếp theo, bấm cùng lúc Ctrl+Enter/Return/ để xuống dòng á mà.
    - Copy cái này ¯ paste vào là xong... (nhớ paste đủ độ dài cho nick của bạn) bạn nên Add nick của mình vào list của mình để tiện theo dõi.
    Chúc các bạn vui vẻ! 8)
  10. LOVELESS2104

LOVELESS2104 Thành viên mới

hôm nay vào ttvn vớ được cái nick nay` ... tiện nó Minki góp vài bài chơi nhỉ
    add mà ko cần hỏi đây
    Cách này khá trẻ con nhưng cần thiết :
    Bạn vào: http://login.yahoo.com/config/login?.src=&.done=http%3a//e***.yahoo.com/config/set_buddygrp%3f.src=%26.bg=Friends
    Sau đó login vào với nick của bạn như vào mail Yahoo á . Tiếp sau là
    Tại mục
    + Friend's Identity: bạn ghi nick của người cần Add
    + Message: thông điệp tới họ
    + Your Identity: Chọn nick mà bạn dùng (vì bạn có thể dùng nick ảo)
    Nhấn Add Friend
    Bạn sẽ Add một nick vào nhóm mặc nhiên là Friends .
    Bạn vào YM check thử xem sao! :idea:
    ---------
    chúc các bạn thành công nha