1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yahoo mail có trục trặc?????

Chủ đề trong 'Hỏi đáp Tin học' bởi vndrake, 04/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vndrake

vndrake Thành viên mới

Yahoo mail có trục trặc?????

Bây giờ là 14h45 ngày 04/04/2004. Tôi không thể login vào được Yahoo mail. Không biết tại sao sáng nay tôi vừa vào được.
    Có bạn nào kiêm tra giup gấp và cho ý kiến
  2. the_sound_of_heart

the_sound_of_heart Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn biết không, Yahoo!Mail là một hệ thống mail mạnh nhất thế giới hiện nay. Nó có rất nhiều máy chủ (khoảng hơn 4 ngàn) chạy các dịch vụ khác nhau, trong đó riêng dành cho mail là hơn 800. Bạn để ý kĩ một chút khi login vào Yahoo!Mail sẽ hiện lên dòng URL: http://us.fxxx........... XXX là số hiệu máy chủ Yahoo!Mail đang chứa cái account Mail Yahoo của bạn. Cùng một thời điểm, có thể bạn không thể login vào account Yahoo của mình, trong khi người bên cạnh vào ào ào, đó có thể là do account của các bạn khác máy chủ, và máy chủ Yahoo có account của bạn bị trục trặc nào đó, còn máy chủ chứa account của người kia thì không. Về account của bạn thì mình đã kiểm tra lại, đúng là do account của bạn đang nằm trên một máy chủ nào đó hơi trục trặc.(đây là mình giả thiết lỗi không xuất phát từ máy của bạn đấy nhé! ).
    Việc fix lỗi của các admin server mail Yahoo cũng được đánh giá tốt nhất. Do vậy bạn hãy mời một người bạn thân mà bạn lâu rồi không gặp đi uống cafe để làm ấm lại tình bạn của mình. Sau khi bạn vui vẻ ra về thì niềm vui của bạn sẽ được nhân lên gấp đôi với việc hòm thư của bạn sẽ lại được truy cập bình thường.
    Chúc bạn mọi điều tốt lành.
    Em chân thành cảm ơn những bạn, anh chị em đã vote 5***** cho em!
  3. PleaseTryAgain

PleaseTryAgain Thành viên mới

Hay đấy, support hay thế, khéo léo thật. Chắc là phải học ở mmọt lớp ăn nói nào ra. Nhưng hơi dài dòng.
    Không biết là giai hay gái nhỉ?
    Được PleaseTryAgain sửa chữa / chuyển vào 16:36 ngày 04/04/2004
  4. the_sound_of_heart

Em xin anh PleasetryAgain hãy để cho em tiếp tục có những ý nghĩ tốt đẹp về anh đi có được không? Sao anh không cùng mọi người đóng góp những bài viết có chất lượng cho TTVN, mà anh lại cứ hay đi bình luận, xem xét bài của người khác không phải dưới góc độ kĩ thuật như vậy? Hà nói thật là anh đã làm mất lòng khá nhiều người trong box này, khiến họ hết muốn tham gia trả lời cho box. Anh có ý gì không vậy?
    Còn việc em là người như thế nào, thì em nói riêng cho anh biết là những quan tâm tới em kiểu như của anh cũng không phải là không có đâu, nhưng mà ít lắm. Vào TTVN được 6 ngày mà em đã có khá nhiều bạn rồi, đó mới là cách mọi người nhận xét về các bài reply của em, và về con người em. Còn nếu anh có quan điểm khác, vâng, vậy mời anh cứ thoải mái "vạch lá tìm sâu" trong những bài viết của em, để cho em có cơ hội học hỏi anh đi, như thế mới làm một đứa con gái như em khâm phục chứ anh! .
    À, mà hình như anh còn hồ nghi về giới tính của em? . Vậy anh hãy làm thế nào để em add anh vào danh sách bạn bè ấy nhé, phần lớn trong số bạn em đã được chat Webcam với em rồi đó ạ, nên không ai kêu ca gì đâu ạ.
    Em chào anh, và chúc cho anh có nhiều bài viết chất lượng cao đóng góp cho TTVN và box.
  5. hoangtutrau

hoangtutrau Thành viên rất tích cực

theo mình khi nào co khó khăn thì bạn thử click vao các web của Yahoo khác như là uk.mail.yahoo.com hoặc fr.mail.yahoo.com bạn sẽ vào được
    Đừng tập bơi va lặn trong cái bể cao gấp 3 lần đầu của mình.
  6. the_sound_of_heart

Chào bạn hoangtutrau,
    Cho dù bạn có vào qua Webmail Server nào, thì khi check ID và pass của bạn xong, máy chủ (chuyên dùng để check) sẽ tự động redirect bạn đến server quản lí account tương ứng của bạn thôi. Bạn không kiểm tra phương thức hoạt động của Yahoo!Mail rồi, . Vì lí do như vậy, nên nếu lỗi server check ID thì mới có thể dùng cách của bạn, chứ còn đã lỗi server quản lí mail thì bó tay đấy ạ.