1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yên Bái - Mộc Châu, đi đâu cũng đẹp ( 22 - 24/1/2010), lịch trình trang 11(Checked)

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi viet76, 08/01/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. viet76

viet76 Thành viên mới

Tối nay em qua Liễu nhận lại tiền nhé. Nếu tiện thì lấy luôn cho chị Vitmup và bạn chị ấy nữa.
    @hh0909 : tối nay mời bạn đến off cùng mọi người, bạn thể PM số của bạn cho mình rồi mình sẽ nhắn lại cho.
  2. viet76

viet76 Thành viên mới

Có lẽ càng về cuối năm mọi người càng bận hơn nên số lượng người tiếp tục đi cung 2,5 ngày này không còn nhiều lắm. Vì vậy mình xin thông báo tạm hoãn cung Yên Bái - Mộc Châu một lần nữa.
    Những bạn nào đã đóng tiền trong buổi off lần trước thì vui lòng liên lạc với bạn Sao Băng để nhận lại.
    Hiện nay nhà HAM ZAI đang có khoảng 7 - 8 xe đi Mộc Châu 2 ngày cuối tuần này. Bạn nào vẫn có ý định đi Mộc Châu không thôi thì join cùng nhóm bên kia nhé.
    Bản thân mình tuần này cũng sẽ không đi cùng đoàn nào cả. Hẹn mọi người sẽ cùng nhau khám phá tuyến đường Trạm Tấu - Bắc Yên vào tháng 4 hoặc tháng 5 tới !
  3. fifillehn

fifillehn Thành viên mới

tuyến này e bị hụt , mong lần này sẽ đc đi cùng nhà DDC
  4. ThatWhy01

ThatWhy01 Thành viên mới

Ùi, sao lùi xa thế anh Việt ui . Ra tết hoặc tầm đầu tháng 3 chạy luôn đi anh. Tầm đó Mộc Châu hết mùa hoa roài, mình đổi sang chạy: HN- Bắc Yên - Trạm Tấu - Nghĩa Lộ - Tú Lệ rùi vòng sang Ngọc Chiến, Mường La cũng hay phết đấy đại ca ui . Nếu anh chạy cuối tháng 2 hoặc trong tháng 3 thì e xin 1 chỗ để cái chưn chống xe lun từ bi rờ ^^.
  5. thang2404

thang2404 Thành viên rất tích cực

anh thatwhy mà có ý định chạy Ngọc Chiến- Mường La thì em xin 1 chưn nhá.
  6. viet76

viet76 Thành viên mới

Theo thông tin anh chị em trên diễn đàn cho biết thì đến cuối tháng 4 hoặc tháng 5 thì mới thông đường Trạm Tấu - Bắc Yên, và cũng là đầu mùa lúa chín ở Mù Căng Chải và Tú Lệ. Dịp đó kết hợp đi một chuyến dài ngày luôn.
    Có thể cuối tháng 2 nhà DDC sẽ đi một cung 2,5 ngày để kỷ niệm 1 năm ngày thành lập và Mộc Châu là điểm dừng chân đêm thứ 2. Gần đến lúc đó thì mọi người góp ý xem đi những điểm nào trước khi đến Mộc Châu nhé !
  7. ThatWhy01

ThatWhy01 Thành viên mới

Ùi, thế thì phải chờ lâu nhờ :-? Mà tầm tháng 5 MCC đã có lúa chín hả anh? Hơ, e tưởng trên đó phần lớn dân trồng lúa 1 vụ (lúa 2 vụ cũng có cơ mà ít lắm), và tầm tháng 9-10 thì lúa mới vàng chứ nhỉ
    @thang: hihi, nếu không có ai lập cung đới thì anh em miềng chạy đi. Tầm giữa hoặc cuối tháng 3 nhé ^^
  8. viet76

viet76 Thành viên mới

Hiện giờ ở trên đó bà con trồng 2 vụ lúa một năm em ạ, vụ mùa là vụ quan trọng nhất. Do năm nay vụ đông xuân cấy sớm thì khoảng cuối tháng 4 đầu tháng 5 là lúa chín.
    Nếu đi cung Mường Chiến thì phải mất ít nhất 3 ngày, anh chỉ sợ nhiều người không xin nghỉ dài ngày được nên dự tính là đợi đến dịp nghỉ 30/4 rồi đi chụp ảnh lúa chín luôn.
  9. ThatWhy01

ThatWhy01 Thành viên mới

Vâng, chạy Mường Chiến thì 3 ngày là vừa đẹp. Nhưng anh ui, trước 30/4 một tuần là giỗ Tổ đới. Nếu kết hợp hai kỳ nghỉ lễ này cộng với xin nghỉ 3-4 ngày phép là sẽ có được 1 chuyến đi tầm 9-10 ngày roài. Nếu chỉ đi mỗi Mường La, Ngọc Chiến thì có vẻ hơi ...phí, anh nhờ .