1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"Yes" or "No" - Những quyết định thay đổi cuộc sống của bạn.

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi VickyHL, 05/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Duonganh

Duonganh Thành viên rất tích cực

Chào b ạn!
    Tôi đang đọc đến trang 5 của bạn nên hiện tại đưa ra những lời như vậy, xin lỗi nếu làm bạn buồn
    1 ?" Tôi thấy thương cho chồng của bạn: anh ta quá yêu bạn, yêu mù quáng, không bản lĩnh.
    2 - Thấy thương bạn vì tâm trạng như vậy và lập gia đình quá sớm
    2 - Thấy trách bạn vì không tìm hiểu kỹ người mình yêu.
    Bạn này bạn thấy thực sự chán chồng bắt đầu từ khi gặp người thứ 3, tôi cảm thấy những người con gái như vậy cũng thật đáng sợ, bạn cũng đã yêu L bằng một tình yêu đẹp, trải qua những khó khăn và gian nan. Tôi ko rõ nhiều vì tình yêu bởi tình yêu của tôi rất đẹp, mãi mãi là như vậy.
    Tính cách của chồng bạn là như vậy rồi thì một là chấp nhận hoặc bạn sẽ ******** yêu của mình làm anh ta thay đổi. Tôi biết sức mạnh của tình yêu, chỉ trừ khi bạn đã không còn.
    Không cải thịên được mối quan hệ vợ chồng nữa sao? Mà sao bạn ko có em bé luôn, tôi nghĩ khi được làm cha thì tính cách trẻ con của anh ta sẽ cải thiện một chút
    Mà trước khi quyết định thay đổi và đến với một ai đó bạn cũng nên tìm hiểu kỹ càng, tôi cũng chưa chắc anh mà bạn đang thích cũng như thế nào đâu, vợ ngoại tình, anh ta phải thế nào thì mới làm vợ chán và li dị. Hay vì bạn xinh đẹp mà anh ta chán vợ, nếu sau này gặp một người khác liệu có thế ko?
    Trong một chuyện, chẳng ai hoàn toàn sai và đúng: cả bạn và chồng bạn đều là những người có lỗi, có lỗi với nhau và chính bản thân mình
    Qua câu chuyện này cũng cảnh tỉnh cho những ai đã lập gia đình: hãy tin tưởng vào người mình yêu, quan tâm đến mối quan hệ đồng nghiệp của patner bởi đó là môi trường mà con người phải tiếp xúc rất nhiều.
    Tôi thấy bạn là một người có công việc rất tốt, môi trường làm việc năng động, 1 mái nhà, 1 gia đình, 1 người chồng yêu mình, đó cũng là điều mà nhiều người đang mơ ước sao???
    Hãy bằng lòng và chấp nhận những cái mình đang có.
    Khi yêu một người đàn ông, hãy yêu anh ta ít thôi mà hiểu hãy thật nhiều -> tôi thấy câu này đúng
    Tôi sẽ dần dần đọc từng bài viết của bạn. Đọc đến trang 5 nên tạm thời có những lời văn như vậy
  2. kikakien

kikakien Thành viên mới

có lẽ chị nên tự tìm câu hỏi cho chính mình.Quyển yes ỏ no cũng hay nhưng trong tình huống này nên đọc quyển Tìm lại chính mình
  3. VickyHL

VickyHL Thành viên mới

Topic trôi xa wa!. Đã ko muốn viết thêm vào topic này nữa, đã muốn để cho mọi thứ ngủ yên...nhưng mình đã ko làm được. Mình vui vì vẫn có người theo dõi topic của mình, cảm ơn các bạn.
    Dạo này mình nhiều tâm trạng quá, ko biết nói với ai, lại lang thang trên mạng vậy.
    Cuộc đời sao nhiều nghịch lý, sao nhiều bất công, sao nhiều nỗi buồn...tìm một chút hạnh phúc trong đau khổ sao thấy ngắn ngủi quá. Hạnh phúc cứ như bong bóng xà phòng, đẹp, lung linh nhưng tan biến cũng thật nhanh.
    Lòng trống rỗng, buồn tênh, cảm giác chán nản đến khô người...
    Làm gì khi nước mắt đã cạn? khi trái tim đã quá mệt mỏi? Có cười được mãi ko nhỉ? Mình giỏi đánh lừa cảm giác lắm.
    Đôi khi thấy sợ chính bản thân mình...
  4. VickyHL

VickyHL Thành viên mới

Em dũng cảm lắm. Không phải ai cũng dám nhìn thẳng để thay đổi mình đâu. Chúc em giữ được hạnh phúc của mình. Còn chị, ko biết thế nào là hạnh phúc nữa, tạm thời chị ko muốn nhắc đến.
    Chị add nick của em rồi.
  5. VickyHL

VickyHL Thành viên mới

Chị đã đọc cả 2 quyển này từ rất lâu rồi nhưng ko dễ dàng để làm được mọi thứ đâu em à. Mỗi một thời điểm con người ta có những suy nghĩ khác nhau & cho dù có tìm lại được chính mình, có nhận ra được chân lý cũng ko tránh được 2 từ: "Số phận".
    Hình như chị bắt đầu tin vào số phận rồi...
  6. VickyHL

VickyHL Thành viên mới

Cảm ơn bạn đã chia sẻ nhưng bạn hãy cứ đọc hết topic của mình đã.
    Khi đang yêu thì chẳng bao giờ người ta nghĩ đến chuyện chia tay dù có khó khăn đến mấy. Khi mình trong hoàn cảnh của bạn mình cũng nghĩ rằng cả đời này mình chỉ yêu mình L mà thôi & chưa bao giờ mình tự cho phép nghĩ đến bất kỳ ai khác. Nhưng cuộc đời đâu phải lúc nào cũng bằng phẳng...
    Bạn nói mình chán chồng từ khi gặp người thứ 3 là sai rồi, hoặc là bạn chưa đọc kỹ những gì mình viết. Nói như vậy thì mình chẳng tội gì phải yêu mãi một người cho khổ
    Quan niệm của mình là khi yêu thì hãy yêu hết mình, đừng do dự & tính toán. Mình nghĩ như vậy có thể sai, có thể đúng nhưng trong tình yêu ko có "sai" & "đúng". Mình chưa bao giờ hối hận khi yêu cả.
    Thực sự là mình ghét từ "hãy chấp nhận những gì mình đang có" lắm rồi
  7. yeuchongcon

yeuchongcon Thành viên mới

Đọc tâm sự của bạn mình thấy cuộc sống của bạn là do bạn tạo ra. Mình ko thấy có gì là số phận ở đây.
    Bạn yêu và sợ người yêu mình, thì ko hiểu đó có phải là tình yêu không?
    Bạn kết hôn khi bạn không thực sự yêu chồng. Cuộc sống vợ chồng có nhiều bế tắc mà không dám dứt khoát.
    Bạn hãy mang lại niềm vui cho chính bản thân mình trước tiên.
    Có vài lời với bạn vậy, mong bạn sớm tự giải thoát khỏi bế tắc của cuộc sống.
  8. VickyHL

VickyHL Thành viên mới

Nếu mình tự sắp đặt được số phận cho mình, mình đã chẳng tự nhiên phải gánh đau khổ thế này.
    Mình chưa bao giờ đổ lỗi cho ai, cũng ko oán trách cuộc đời nhưng những gì bạn nói sao nhẹ nhàng quá so với những gì mình đã trải qua. Bạn chưa bao giờ biết đến đau khổ hay con người bạn quá hoàn hảo?
    Hôm nay mình nhiều tâm trạng lắm. Vào đây chỉ để vơi bớt thôi chứ chẳng định nhắc lại quá khứ...
  9. davincitki

davincitki Thành viên mới Đang bị khóa

thực sự em sợ cụm từ số phận lắm-vì thế mà em chẳng bao giờ xem bói :D-nói chung em còn trẻ em cứ tin "Đức Năng thắng số" để có cái để phấn đấu.Chúc chị may mắn
  10. tipimg

tipimg Thành viên mới

Câu này rất hay