1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"Yes" or "No" - Những quyết định thay đổi cuộc sống của bạn.

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi VickyHL, 05/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuoitrebuon

tuoitrebuon Thành viên mới

Thương bạn nhiều
    Được tuoitrebuon sửa chữa / chuyển vào 22:21 ngày 10/01/2008
  2. admin_mod

admin_mod Thành viên quen thuộc

Thấy mối tình của bạn và L thật đẹp tuy kết ko hậu---> yêu thì được nhưng làm chồng ko được.
    Thấy tình cảm của bạn và "Anh" đáng trân trọng--> yêu thì được nhưng ko làm chồng được.
    Trước đây bạn nói thấy sai mà vẫn làm - lý trí ko thắng được tình cảm nhưng hiện tại bạn đã trưởng thành hơn sao còn nói là "Số phận ư" thấy bạn nói hai từ đó ra thấy thật đáng thương vì khi đó bạn bị động mất rùi . Hãy làm chủ cuộc sống mình bạn nhé !
    Mong bạn sẽ hanh phúc vì bạn đáng được điều đó
  3. yeuchongcon

yeuchongcon Thành viên mới

Mình ko phải ms. perfect. Nhưng mình luôn sống vui, sống khoẻ mỗi ngày. Và mong bản quan tâm tới bản thân, và sống vui vẻ hơn thôi.
  4. VickyHL

VickyHL Thành viên mới

Cảm ơn mọi người đã chia sẻ với mình.
    @admin_mod: Hi, nói vậy mình nên tìm thêm 1 người thứ 3 nữa à, mệt quá nhỉ.
  5. knorr07

knorr07 Thành viên mới

Chào bạn Vicky
    Đọc những dòng tâm sự của bạn, thấy thương bạn vì những gì bạn đã phải chịu đựng và trải qua. Có lẽ vì chúng mình cùng là phụ nữ.
    Dạo này bạn như thế nào rồi?
  6. cobebibo

cobebibo Thành viên mới

Chào chị VickyHL và tất cả mọi người, đọc những dòng tâm sự này em không khỏi bất ngờ về một con người, đó là anh L. Em muốn để mọi người có một cái nhìn công bằng khi đánh giá về một con người. Em là đồng nghiệp, là người yêu đơn phương anh L nhưng em muốn nói về anh L với tư cách là một đồng nghiệp, một người em gái. Em biết đến topic của chị rất tình cờ nhưng khi chị mô tả quá rõ về trường học và nơi làm việc của anh L, chồng chị , em đã quá bất ngờ, em gọi điện nói cho anh biết về cái topic này chỉ nhận được ba từ "em vớ vẩn", anh vẫn chưa hề biết đến sự tồn tại của cái topic này cho đến lúc đấy.
    Chị ạ, khi người ta buồn cần được chia sẽ ai cũng muốn nói hết những gì mình nghĩ ra, cho thoả lòng, nhất là trong trường hợp của chị. Nhưng, liệu anh L có phải là người như vậy không? Chị đã nói một cách công bằng về anh L chưa? Mối quan hệ của chị với anh K liệu có chỉ dừng lại ở một cái hôn lên má không? Em rất mong là chị nói trung thực câu chuyện của chị để mọi người có thể tâm sự với chị được,.
    Về con người anh L, em chỉ muốn nói trên khía cạnh đồng nghiệp. Một con người cần cù, chịu khó, thông minh, anh là một nhân viên ưu tú của cơ quan em. Anh là người được trọng dụng nhất và có năng lực nhất trong bộ phận của em, điều đó chứng minh ở nhiều công việc, ví dụ như anh là người được tin tưởng để tiếp xúc với các nguyên thủ hàng đầu đến VN, bao giờ cũng chỉ là anh mặc dù anh chỉ là một nhân viên bình thường, anh là người được nhiều quà nhất từ các tổng thống gửi tặng, và những phiếu thưởng của các manager tặng, điều đó chỉ hiểu hơn ai hết phải không? 90% các giấy tờ làm việc của bộ phận đều một mình tay anh làm, các dự án mà anh đưa ra khiến các manager khác phải xin để về làm cho bộ phận khác. Anh làm viẹc chăm chỉ mà chẳng màng đến chuyện thăng chức, nhưng rồi vì năng lực mà anh cũng chẳng cần phải nói thì anh cũng đã được thăng chức, điều đó em không thấy chị nói về anh L. Những điều em nói trên này có phải là sự thật không chị ?
    Nói về con người của anh, ai trong bộ phận cũng quý anh, biết đến anh như một người quan tâm đến vợ nhiều nhất. Chị có biết bao nhiêu lần anh đưa chị mua quần áo, ..., anh đều phải hỏi các chị em trong bộ phận để tìm được chỗ nào đẹp nhất dẫn chị đi mua. Trong suốt thời gian mà em chưa biết chuyện gia đình chị em vẫn thấy anh quan tâm đến chị, hay kể chuyện về chị, hay nói về những kỉ niệm của hai người, và em thầm mơ mình có một người yêu , một người chồng như thế..
    Đúng là dạo này anh hay buồn buồn, anh khoong kể với ai cả nhưng em nhận ra điều đó, hơn hết em nhận ra ánh mắt của anh vui lên hẳn khi có ai hỏi đến chị, anh vui lên khi được nói về chị . Những điều đó chị có biết không ?
    Suốt vài tháng qua mang trong lòng trĩu nặng như vậy mà anh vãn phải cắn răng để giữ gìn gia đình, điều đó có đáng khâm phục không?
    Em thương anh L lắm, yêu anh nhiều nhưng chưa làm dược gì cho anh. Anh luôn là một người anh tốt, từ chối gần hết các cuộc điện thoại của em, từ chối hết các cuộc hẹn...anh là người đáng trọng, em không trách anh ấy vì anh ấy quá tốt.
    Chị tự hào vì mình có dung nhan, nhà chị có của cải ư? Em nghĩ không là gì với anh ấy đâu. Em thừa tự tin để nói em có dung nhan hơn chị, em ở một mình trên một chung cư đẹp, một cái xe hơi sành điệu, nhưng cũng chẳng làm anh bận tâm gì cả. Em biết anh thích lái xe, em đưa chìa khoá xe cho anh muộn nhưng anh chỉ cười và trả lại, anh vẫn tự đi thuê xe để lái. Em thấy mình thật trẻ con, yêu người có vợ, nhưng thực ssự em không thể làm khác được, em đã dùng nhiều cách nhưng anh đứng vững được, vẫn là một người đáng trọng.
    Cách đây mấy hôm em có gọi điện cho anh hỏi xem anh đã đọc cái topic này chưa, hỏi xem có phải của chị viết không? Anh chỉ im lặng, em gào lên trên điện thoại là có phải không? anh cũng chỉ im lặng, em biết anh đang khóc, không phải anh là người yếu đuối nhưng anh đang quá đau khổ, 7 năm gắn bó để rồi người mà anh yêu thương nhất lại nhẫn tâm làm những việc đó, giày xéo lên nỗi đau của anh bằng những lời lẽ nhẫn tâm như vậy, chị là người cặp bồ, anh tha thứ để chị ở lại, vậy mà chị vẫn thương nhớ đến người thứ 3, dành cho anh những đau đớn nhất. Em nói với anh rất nhiều, anh chỉ im lặng không nói nửa lời, rồi anh tắt máy vì không muốn nghe em nói về chị nữa, em biết anh đang đau thắt lại khi nghe những lời nói nhẫn tâm của chị, 7 năm yêu chị mà chỉ nhận lại một mớ những bao biện, nhẫn tâm của chị và thiếu công tâm của mọi người ở đây.
    Em chỉ muốn chị lên đây nói cho mọi người biết những gì em nói có phải sự thât không thôii, em mong mọi người có những lời nói công bằng về một sụ thật mà phải được kiểm chứng.
    Một cốc nước lọc nếu mỗi người thêm ít muối vào thì sẽ mặn chát thôi.
    Đừng giết chết anh vì những lời nhẫn tâm như vậy, mong mọi người hãy công bằng, hãy trách anh nếu anh là người bội bạc, hãy tôn trọng anh nếu anh là người tốt, em biết anh đang quá đau vợ cặp bồ, lại đi nói xấu chồng trên mạng núp dưới bóng của những câu chuyện cần tâm sự, anh vẫn thế chỉ im lặng chấp nhận thôi, anh tốt quá, em thương anh nhiều lắm..
  7. Duonganh

Duonganh Thành viên rất tích cực

Vợ chồng đóng cửa bảo nhau, lên mạng kể như thế chẳng giải quyết được gì, tâm trạng chủ topic có thoải mái hơn không???? lại để người ngoài thêm thắt này nọ, đánh giá không tốt về cả hai vợ chồng. Còn về phần ý kiến của Dương Anh: chồng bạn vẫn còn trẻ con nên mới chấp nhận một người vợ như vậy, chứ là một người đàn ông bản lĩnh thì không nuối tiếc gì để từ bỏ.
    Tiếp tục: thì bạn nên cải thiện mối quan hệ, còn dừng lại và tìm kiếm 1 người khác thì bạn nên cân nhắc lại: phụ nữ đã li dị rất khó lấy chồng khác, nếu có cũng chỉ rổ rá cạp lại như anh K của bạn, khi đó bạn còn thất vọng và ghen tuông vì chuyện vợ cũ, con chồng.....và lên mạng post tiếp bài khác. Chúc bạn Vicky có quyết định đúng đắn
  8. VickyHL

VickyHL Thành viên mới

Chào em. Chị cũng ko bất ngờ lắm khi đọc những dòng em viết mặc dù chị hoàn toàn chưa biết gì về em. Chị chỉ nghe a.L nói qua về em & cũng 1 lần vô tình chị đọc được tin nhắn em gửi cho a.L. Chị biết em thik a.L nhưng chị chưa 1 lần hỏi a.L về điều đó vì chị tin a.L.
    Chuyện của chị chỉ có những người trong cuộc mới hiểu rõ nhất. Chị ko có gì phải bao biện cho mình cả nhưng không có nghĩa là chị phải lên đây để khẳng định những điều em nói. Chị lập cái topic này chỉ muốn tìm một góc riêng cho mình để trút tâm sự, để chia sẻ, còn em hay ai khác cho đó là cách để chị nói xấu chồng, để biện minh cho mình thì đó là do em nghĩ, chị ko có quyền thay đổi suy nghĩ người khác. Còn việc a.L đối xử với chị thế nào thì chị hiểu hơn ai hết, chị chưa bao giờ phủ định tình yêu & sự quan tâm của a.L tới chị.
    Khi em yêu một người thì người đó luôn đẹp trong mắt em, với chị cũng vậy. Chị cũng từng nói với a.L: ?oCó thể trong mắt người khác anh rất tuyệt vời & với em thì trước kia cũng vậy nhưng bây giờ thì khác?. Tất cả cũng do cách nhìn mà thôi vì vậy mà em đừng vội đánh giá người khác khi chưa 1 lần tiếp xúc với họ. Chị chưa đủ tầm & cũng ko có quyền khuyên bảo em nhưng đó là những suy nghĩ của chị & chị cần nói để em hiểu.
    Với chị cuộc sống hiện tại đã quá đủ rắc rối rồi. Chị ko muốn bận tâm hay vướng mắc thêm chuyện gì nữa. Hạnh phúc giữa chị & a.L là do bọn chị quyết định. Đây là lần đầu & có thể cũng sẽ là lần cuối cùng chị trả lời em.
    Chào em.
  9. cunyeuanh

cunyeuanh Thành viên rất tích cực

Vicky thân,
    Đúng là chuyện của bạn thì chỉ có những người trong cuộc mới hiểu rõ nhất. Nhưng theo mình nghĩ, bạn đừng tìm đến 1 người đàn ông thứ 3 để chia sẻ và an ủi...Vì lý do thì cũng như bạn đã nói với cobebibo đấy.
    Bạn có thể dần dần tìm sự chia sẻ với L. Người thứ 3 chỉ làm cho các mqh đảo lộn. Dù sao mình cũng rất thương bạn qua câu chuyện bạn kể, vì mình cũng là một người phụ nữ.
    Tất cả những lời khuyên có thể chỉ là lý thuyết, nên mình sẽ ko nói nữa. Nhưng mình mong bạn và L sớm tìm lại được tình yêu mà hai người đã vô tình đánh mất.
    Chúc bạn và L hạnh phúc.
  10. cobebibo

cobebibo Thành viên mới

Em không đồng ý với " Duong Anh" ( em xin lỗi vì gọi thế vì không biết là anh hay chị). Anh L là người chững chạc, suy nghĩ có thể vượt tầm nhiều người, hơn ai hết anh hiểu được mình cần gì, và phải làm gì để đạt được. Giá như em có thể gửi blog của mọi người nói về anh ấy trong chuyến đi du lịch mạo hiểm nhất khu vực ĐNA này thì mọi người sẽ thấy anh là người quyết đoán, tự tin đến mức nào, nhưng như thế thì danh tính của anh sẽ được nhiều người biết đến nên em không thể làm vậy. Nhờ có anh mà 8 người trong đoàn đã thoát khỏi rừng sâu trong trời tối đen như mực chỉ với 3 cái đèn pin.
    Chuyện của chị Vicky em nói ra không phải để thanh minh cho anh L, em nói để mọi người có cách nhìn công bằng hơn về một con người. Suy nghĩ như thế nào tự mọi người đánh giá, nếu anh là người đáng trân trọng như vậy thì chị nên biết xấu hổ về những hành động của mình, đừng bao biện nhằm che lấp lỗi lầm của mình.
    Em chẳng có quyền gì với chị, chỉ mong cuộc đời sẽ có sự công bằng , thực lòng em mong chị và anh L sẽ hạnh phúc như trước kia. Một kết thúc hạnh phúc luôn dành cho người có nhân cách như Anh. Nếu không phải là chị thì có thể sẽ là em, hoặc bất kì một cô gái khác đều có thể mang đến hạnh phúc cho Anh và cảm thấy hạnh phúc khi ở bên Anh.