1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

"Yes" or "No" - Những quyết định thay đổi cuộc sống của bạn.

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi VickyHL, 05/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangaika

hoangaika Thành viên mới

Theo dõi từ đầu đến giờ mới hiểu tại sao nói không đo đưọc lòng dạ con người. Có những người đàn bà thật đáng kinh sợ
  2. cobebibo

cobebibo Thành viên mới

Em không muốn nói xấu về ai, chỉ muốn mọi người hiểu câu chuyện một cách trung thực nhất thôi. Người tốt luôn cần sự công bằng, suy nghĩ thế nào về chị Vicky và về anh L tuỳ ở mọi người.
  3. VickyHL

VickyHL Thành viên mới

Người tốt, người xấu....chưa có một ai bảo mình hay L là người xấu cả. Cobebibo à, nếu muốn thì em hãy lập riêng 1 topic để viết về a.L đi. Topic của chị đóng cửa rồi, toàn người ko quen biết, ko chia sẻ thì thôi, lên đây cãi nhau làm chi cho mệt.
    Đời người còn dài lắm, với mình thì thêm 1 người bạn là thêm 1 niềm vui, cho dù là ko quen biết. Mỗi người đều có 1 con đường riêng, 1 cách sống riêng cho mình, xấu hay tốt rồi thời gian sẽ trả lời, nhưng ngày hôm nay, các bạn đã chia sẻ với mình thì chúng ta đều là bạn. Trái đất xoay tròn, biết đâu sẽ có ngày gặp gỡ...
    Topic này mình đã tâm sự trong một thời gian dài & cũng đã bỏ quên từ lâu nhưng rồi vẫn có bạn vào tiếp tục chia sẻ với mình. Mỗi trang viết, từng câu, từng chữ đều thể hiện tâm trạng & suy nghĩ của mình lúc đó. Bây giờ mình đã khác, cuộc sống luôn có những điều bất ngờ ko lường trước được. Cuộc sống dạy mình phải luôn cố gắng & lạc quan trong mọi hoàn cảnh nhưng có những thời điểm mình thực sự ngã quỵ, cảm thấy ko thể gượng dậy nổi, cảm thấy quá sức chịu đựng & chia sẻ trên TTVNOL, với những người bạn ko quen biết cũng là cách giảm stress cho mình. Sự động viên về tinh thần có nhiều ý nghĩa với mình hơn bất kỳ điều gì khác tại thời điểm đó. Tuy luôn có người ủng hộ, có người phản bác, có người động viên, tiếp sức, nhưng dù thế nào thì mình rất cảm ơn mọi người đã chia sẻ.
    Mình đã lấy lại được thăng bằng trong cuộc sống dù cũng lại vừa trải qua vài cú sock. Nhưng giờ đây mình quyết định lựa chọn con đường riêng cho mình để bước tiếp. Nước mắt, đau khổ, mệt mỏi hay dày vò có lẽ cũng đủ rồi. Mình sẽ làm những gì mình mong muốn để không cảm thấy cuộc sống quá vô nghĩa.
    Phải chia tay với quá nhiều điều, cũng buồn & nuối tiếc nhưng cuộc đời là vậy. Mình mong những người xung quanh mình, những người bạn đã vào đây chia sẻ với mình sẽ có được hạnh phúc trọn vẹn.
    Dù đục dù trong, con sông vẫn chảy
    Dù cao dù thấp,cây lá vẫn xanh
    Dù người phàm tục hay kẻ tu hành
    Vẫn phải sống từ những điều rất nhỏ
    Ta hay chê rằng cuộc đời méo mó
    Sao ta không tròn ngay tự trong tâm?
    Đất ấp ôm cho mọi hạt nảy mầm
    Nhưng chồi tự vươn lên tìm ánh sáng
    Nếu tất cả đường đời đều trơn láng
    Chắc gì ta đã nhận được ra ta
    Ai trên đời cũng có thể tiến xa
    Nếu có khả năng tự mình đứng dậy
    Hạnh phúc cũng như bầu trời này vậy
    Đâu chỉ dành cho một riêng ai
  4. VickyHL

VickyHL Thành viên mới

NHỜ MOD ĐÓNG HỘ EM TOPIC NÀY!
  5. Lucaspc

Lucaspc Thành viên mới

Hix, nghe cobebibo kể về đại ka L cứ như là truyện cổ tích @.@, nhưng mà nằm trong chăn mới biết chăn có giận, cobebibo có phải vợ đại ka L này đâu mà biết ông đối xử với gd thế nào
    Chúc chị vicky luôn vui vẻ
    À mod close topic này đi cái nhỉ
  6. cobebibo

cobebibo Thành viên mới

.
    ...vậy những người trong topic này hiểu về " trong chăn có giận" như thế nào mà kết luận về một người như vậy. Vấn đề ổ chỗ là chúng ta nên góp ý, tâm sự trên những câu chuyện trung thực, những lời nói vô tâm của mọi người có thể mang đau kjhổ lại cho nhiều người. Anh L không đến từ những câu chuyện cổ tích, anh chỉ là một người bình thường, là người có nhân cách, và chỉ mơ ước có cuộc sống gia đình bình thường như mọi người.
    Xin lỗi chị chủ topic vì lại bon chen vào, đây là lần cuối cùng em vào. Chúc anh chị hạnh phúc.
  7. juri

juri Thành viên rất tích cực

Xin lỗi, Vicky.
    Juri có thể có được nick chat của bạn trên Yahoo được ko? Vì có chuyện cần trao đổi chút hay qua email cũng được chứ?
    (à Juri ko liên quan gì đến L, H gì gì của bạn đâu. Juri đang ở mãi tận TP.HCM nắng nóng cơ. Chẳng qua chỉ muốn nói tâm sự mà thôi)
    Hy vọng nhận được hồi âm của bạn sớm.
  8. Lucaspc

Lucaspc Thành viên mới

Thi đây là box tâm sự, chị Vicky tâm sự thế nào thì mọi ng` chia sẻ ra đó, chứ có phải là topic kiện cáo, tranh luận gì đâu mà bạn lo sợ đặt điều hay là nói sai sự thật về đại ka L kia
    Mà nói thật, nếu ổng tốt như bạn nói thì chị Vic nhà ta đã ko phải mang lên ta^m sự ở ttvn
    Được lucaspc sửa chữa / chuyển vào 14:24 ngày 26/01/2008
  9. emcuangayhomqua

emcuangayhomqua Thành viên mới

Một câu chuyện buồn. Đáng để xem đó là kinh nghiệm sống.