1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu 1 người lăng nhăng - Kẻ thứ 3 là 1 giang hồ.....nên làm sao?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi nguyenquyhoc, 09/08/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dilentuga

dilentuga Thành viên gắn bó với ttvnol.com

là 1 thằng đàn ông ko bao giờ đổ máu vì 1 con phò (kể cả gái) bố mẹ cho ăn học ko phải để đi chiến nhau vì gái,cái tội bất hiếu là to lắm:))
  2. tieu_phong_hp

tieu_phong_hp Thành viên gắn bó với ttvnol.com

quan trọng là e rau của chú có xứng đáng ko, nếu chú cảm thấy đáng hi sinh thì sợ éo gì thằng kia , thanh niên mà , hiền mãi thế éo nào dc.
  3. Quacker2

Quacker2 Thành viên tích cực

Ca của bạn khó mà hóa lại dễ.
    Gái nó ngoan hiền,giỏi giang mà có thằng thứ 3 chen ngang theo kiểu cùn đời thì bạn mới đáng phải phân vân, nghĩ ngợi. Đằng này gái nhà bạn chủ động qua mặt bạn mà đi lăng nhăng với 1 thằng bẩn tính thì rõ là không đáng để bạn phải lăn tăn nhiều.

Bạn cần xác định rõ tư tưởng cho thằng kia hiểu là bạn không giành gái của nó, nếu 2 đứa thích nhau thì cho họ toại nguyện, còn bạn ra đi trong tư thế ngẩng cao đầu. Cần xác định như thế không thằng cùn kia nó lại nghĩ bạn tìm cách chia rẽ chúng nó thì khổ.

Cứ ít gặp, ít quan tâm 1 thời gian cho 2 đứa nó tự xử với nhau, yên tâm là nếu gặp thằng không ra gì thì cuối cùng gái cũng chọn bạn thôi. Còn khi ấy bạn có cần gái nữa không thì tùy ở quyết định của bạn!

chúc may mắn!

hết[r2)]
  4. evyenis

evyenis Thành viên mới Đang bị khóa

bạn nên học võ nhiều :D
  5. nguyenquyhoc

nguyenquyhoc Thành viên mới

dòng thứ 1 thì em công nhận.
    lời khuyên của bác em cũng đã làm. e luôn giữ thái độ tỏ ra sợ nó, và ghét gái. thằng đó tin.
    Sau là Gái đã chọn em rồi. nhưng gái có nói vì ko muốn cả 2 gặp nguy hiểm hay gì gì bởi thằng kia nên cứ giả vờ với thằng kia là em với gái đang ko có gì. => em thì vừa muốn và ko muốn ~X~X
  6. Quacker2

Bạn cứ đợi 1 thời gian nữa cho 2 đứa nó dứt khoát với nhau đã..nếu thực sự gái không có tình cảm với thằng kia thì sớm muộn gì thằng kia cũng phải buông ra thôi.

Còn bạn là nam nhi thì phải dứt khoát chứ sao lại bảo vừa muốn vừa ko được.

p/s 1: bạn phải quyết đoán hoặc muốn hoặc không rõ ràng, ko có cái kiểu do dự đàn bà. Còn tình cảm với gái thì giữ lại, không thì thôi luôn.

p/s 2: không cần phải tỏ ra sợ nó, đối với nó bạn cứ bình thường như người dưng là được rồi. Giống như 2 người dưng mà không xâm phạm đến quyền lợi của nhau (ở đây ý là bạn không giành gái với nó) thì đường ai nấy đi thôi.

chúc may mắn!

hết [r2)]
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    @nguyenquyhoc: thấy bài viết có ích thì phải click nút thích=thanks nha bạn, để lần sau còn có hứng tư vấn tiếp :D :D :D

chúc may mắn!
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    @nguyenquyhoc: thấy bài viết có ích thì phải click nút thích=thanks nha bạn, để lần sau còn có hứng tư vấn tiếp :D :D :D

chúc may mắn!
  7. dilentuga

không biết bác @Quacker2 này có phải thánh quác cũ ko, nhưng em thấy bác vấn rất nhiệt tình,dđ cần những người như bác :)
  8. Quacker2

100% không phải bạn ạ. Mình còn trẻ chán :D

Nhờ sư huynh Quacker mà đời mình bước sang trang mới trong chuyện cưa cẩm. Mình đang hạnh phúc bên cáo nhà mình cũng là nhờ bác Quacker cả nên mình quyết tâm lên cái Box này báo đáp công ơn sư huynh bằng việc tư vấn giúp các bạn còn gà trong chuyện cưa gái. Dẫu biết thoát gà không phải chuyện 1 sớm 1 chiều nhưng mình hy vọng 1 ngày nào đấy không xa các bạn ấy sẽ giác ngộ, "tu thành chính quả". Được như thế thì công sức mình bỏ ra bao nhiêu mình cũng không tiếc vì âu đó cũng là tâm nguyện lúc "sinh thành" của sư huynh Quacker mà!

p/s: dù sao cũng cảm ơn bạn quá khen!

hết[r2)]
  9. hiepkhachgiangho

hiepkhachgiangho Thành viên rất tích cực

haizzz, nếu ny bạn đã quyết tâm không gặp và dứt hẳn với thằng kia mà nó vẫn làm phiền theo kiểu muốn tranh đoạt tình cảm thì bạn bỏ ra ít tiền mua tầm 4-5 tép "đá" xong bảo ny bạn giả vờ hẹn gặp nó rồi nhét vào yên xe nó chẳng hạn ... xong xuôi lấy 1 cái điện thoại mới tinh ( ưu tiên 1202 hoặc tương tự" + 1 sim mới tinh ... bạn đi theo nó, xong alo cho 113 kêu phát hiện kẻ buôn bán ma túy, ở địa chỉ ABC gì đó...gọi vài lần vào ( và phải gọi ở chỗ kín kín 1 tí mà vẫn quan sát được tình hình ) ... xong xuôi cu cậu kia cũng ốm đòn ...

khi thấy nó bị bớ thì bạn vứt cả cái điện thoại lẫn sim đi nhé ...đừng tiếc...
    chúc vui vẻ :D
  10. dilentuga

theo em nghĩ thì mỗi người đều có sở thích cá tính riêng nên cái nick của riêng chút :)) giống như nhắc đến ronaldo thì người ta nghĩ là rô điệu hay rô béo? :))