1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu ai? Chọn ai?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi teddy84, 19/08/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. teddy84

teddy84 Thành viên mới

Yêu ai? Chọn ai?

Trong cuộc sống, bạn thg gặp 3 người: Người yêu bạn nhất, người bạn yêu nhất và người đồng hành cùng với bạn trong suốt cuộ đời. Người bạn yêu nhất là người mang đến cho bạn cảm giác yêu, là những rung cảm thực sự, là khát khao được ở bên cạnh, được chia sẻ, được yêu thương. Người yêu bạn nhất là người dành cho bạn nhiều tình cảm, sẵn sàng che chở, giúp đỡ bạn, bạn sẽ rất yên tâm khi ở bên cạnh họ vì lúc này bạn là người " bị yêu". Còn người thứ 3 là người xuất hiện vào lúc thích hợp nhất để dẫn tới một kết cục tốt đẹp nhất. Nếu cả 3 người này là một thì thật tuyệt vời, bạn ko có lí do j để lựa chọn. Nhưng thật đáng tiếc, đôi khi người yêu bạn nhất thì bạn ko yêu, mà người yêu bạn nhất thì lại ko yêu bạn.
    Yêu ai? Chọn ai? Là một bài toán hết sức nan giải mà bạn buộc fải tìm thấy câu trả lời.Tình yêu đơn phương, dù với người này hay với người khác thì đều ko mang lại hạnh fúc. Chọn người bạn yêu và cũng yêu bạn, có thể ko fải là nhất nhưng là người phù hợp và dung hoà được cả hai. Hãy yêu và lấy người bạn yêu con người thực của nguời ấy, yêu mặt tốt cùng yêu cả mặt xấu, yêu cả ưu điểm và khuyết điểm, chứ ko chỉ yêu 1 khía cạnh nổi bật nào đó mà hy vọng mình sẽ thay đổi được người ấy. Hãy yêu và lấy người hoà hợp tâm hồn với bạn, tôn trọng bạn, yêu thương bạn và dù bât cứ lúc nào, tâm trạng tốt hay xấu thì bạn cũng đều mong muốn người ấy ở cạnh bạn, ko một điều kiện.
  2. haiyentina

haiyentina Thành viên mới

yêu ai? chọn ai?. Sự đời nhân thế thật khó thay.
    Tại sao có nhiều cuộc ly hôn?, có phải do sự ép buộc, có phải do bạn không yêu????... Trước khi kết hôn hai người đều tự nguyện yêu nhau và đến với nhau, nhưng vì sau khi kết hôn, cuộc sống đời thường có nhiều sự thay đổi có thể là do cả hai và có thể là do ngoại cảnh đưa đến làm mối quan hệ vợ chồng ngày một rạn nứt và kết cục là chia tay. Thôi thì cứ đổ hết lên số phận, yêu ai, chọn ai không nên tính toán so đo làm gì, cứ để cho con tìm mình mách bảo vì nếu bạn cứ đi tìm một người hoàn hảo như ý mình mong muốn thì rất khó.
  3. anghenlenin

anghenlenin Thành viên rất tích cực

Chỗ vàng vàng bị sai
    Yêu ai có câu trả lời rồi ko phải trả lời nữa rồi nhé
    Chọn ai thì ...chưa nghĩ ra
  4. juri

juri Thành viên rất tích cực

Tôi chỉ cần chọn một người nhưng sẽ bằng ba người có vai trò như bạn vừa nêu mà thôi.
  5. cavoitudo

cavoitudo Thành viên mới

Dùng phép ẩn dụ nhé .
    Người tôi yêu nhất : Trí tuệ
    Người yêu tôi nhất : Hạnh phúc
    Người đồng hành với tôi trong suốt cuộc đời: Tiền.
    Nếu được chọn sẽ chọn cả 3. Nếu bỏ một sẽ chọn Hạnh phúc và Tiền. Nếu chỉ được chọn một sẽ chọn ngay Tiền .
    Một sự chọn lựa rất trí tuệ , luôn có chỗ cho hạnh phúc . VÀ CÓ TIỀN SUỐT ĐỜI .
  6. vodanh_langthang

vodanh_langthang Thành viên mới

Tôi từng đọc một topic... người ta nói với người đang bối rối...hãy thắp ba ngọn nến xếp cùng một hàng rồi xem ngọn nến nào sáng nhất, nếu không tìm ra hãy lấy chỉ một ngọn đặt trước mắt còn hai ngọn kia phía sau...người đó đã tìm ra câu trả lời. Và riêng tôi, tôi nghĩ người yêu thương bạn nhất là người đi cùng bạn qua mọi cảm giác để rồi tiễn bạn đến nơi cuối cùng
  7. teddy84

teddy84 Thành viên mới

8. HASHALYS

HASHALYS Thành viên rất tích cực

Đã gặp người tớ iu nhất và sau này đã gặp người iu tớ nhất song kết quả chẳng đi tới đâu. Hi vọng kế đến sẽ gặp được người đồng hành cùng tớ suốt cuộc đời (ơn Trời!)
  9. hoami2585

hoami2585 Thành viên mới

Tớ cũng từng giống bạn hiện giờ tớ đang gặp được người đồng hành cùng với tớ suốt cuộc đời rồi...Chúc bạn sẽ tìm được hạnh phúc của mình
  10. cavoitudo

cavoitudo Thành viên mới

Dùng phép ẩn dụ nhé .
    Người tôi yêu nhất : Trí tuệ
    Người yêu tôi nhất : Hạnh phúc
    Người đồng hành với tôi trong suốt cuộc đời: Tiền.
    Nếu được chọn sẽ chọn cả 3. Nếu bỏ một sẽ chọn Hạnh phúc và Tiền. Nếu chỉ được chọn một sẽ chọn ngay Tiền .
    Một sự chọn lựa rất trí tuệ , luôn có chỗ cho hạnh phúc . VÀ CÓ TIỀN SUỐT ĐỜI .
    tiền đây, ko ai chọn tiền sao.
    mình viết thế bị hiểu nhầm mất