1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu ai nào...."ghét" ai nào...hãy nói lên cảm nghĩ của bạn đi :D

Chủ đề trong 'ĐH Thuỷ Lợi HN' bởi magic_enpi, 06/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. HOACUCXANH22

HOACUCXANH22 Thành viên rất tích cực

Em trai của chị ạ!!!
    Chị biết là em đang gặp rắc rối , và chị viết bài này cho em , không biết có giúp em chút nghị lực nào không để nhìn mọi thứ sáng tươi hơn.
    Chi biết là em cũng tống chị xuống thứ hai như thằng bạn hiền của chị . Chị chắc là chị đứng sau Ranger , đúng không?
    Việc đó chẳng can hệ gì cả .
    Cũng không cần nhớ lại những lần gặp nhau đầu tiên kinh điển của chị em mình , chỉ cần nhắc lại lời nói của mọi người trong box là chị em mình kết nghĩa mà ở giữa là chai rượu là đủ hiểu.
    Với lời hứa với bạn hiền , chị giảm xuống mức tối thiểu việc uống rượu , và em , với tình yêu của nhóc , em đang giảm uống rượu , đó đang là những tiến độ tốt nhất để tiến lên . Nhớ nha , đừng làm chị mất lòng tin đấy nhóc con của chị
    Thực sự đáng lẽ có thể viết nhiều nhưng cái vụ cúc thuý , em biết rồi đấy , nên chị không viết dài được . Nhưng dù gì , chị cũng nói (dùng chữ to nhé ): Chị rất yêu quí em trai của chị !!!!Đônkihôtê_xxx hay maudotrenvangtrang hay... gì cũng thế!!!!!!!!!!!!
  2. donkihote_xxx

donkihote_xxx Thành viên mới

Hôm nay Gặp Bác Luck trên VDC .Bác hỏi dạo này không vào box Thuỷ Lợi nữa hả ?
    Một câu hỏi chứa đầy trách móc đúng không anh ?
    Em vẫn vào box và rất thường xuyên là khác .Nhưng em không viết bài ... vì sau khi đọc bài của anh dành cho ranger04 làm em tủi cho bản thân .Em chẳng là Mod gì nhưng em cũng rất yêu qúy Box Thuỷ Lợi ...và chưa bao giờ muốn bỏ nó ngay cả trong thời gian này ... thời gian gặp rất nhiều khó khăn về chuyện tiền bạc .
    Anh có biết rằng chúng em rất buồn khi thấy những thông báo của TTVN không ?Nếu TTVN chết ... thì chúng ta biết gặp nhau ở đâu ... SVOL không thể là một chỗ mới dành cho box Thuỷ Lợi hay sao ? Nó có đủ lớn để có thể chấp nhận rất nhiều Box của các trường ĐH ...và không phải lo nghĩ giống TTVN hiện nay .Chúng ta cũng có rất nhiều thành viên bên ấy rồi (10 người trong Thuỷ Lợi ) Và chúng ta có thể xây dựng box TL to hơn hiện tại vì chúng ta có thể có nhiều BOX nhỏ nữa chứ không chỉ là một box Như bây giờ .
    Bọn em kêu gọi mọi người vào cũng chỉ vì muốn mọi người làm quen trước nếu như chúng ta muốn chuyển sang bên ấy .Bọn em chưa bao giờ có ý định xây dựng thêm môt box TL hoạt động cạnh tranh với box Mình .
    Hãy hiểu cho bọn em vì bọn em cũng vì Thuỷ Lợi mà thôi .
    Bác Có biết rằng em đã buồn khi box phải xoá một lượng bài rất lớn đi không ?Dù đó là những bài câu kéo ...vì có nó thì các thành viên của chúng ta mới hiểu nhau hơn .
    Dạo này bọn em ít viết bài cũng vì bận làm cái www.tuanbaosinhvien.com vô cùng xin lỗi mọi người .
    Em vẫn luôn luôn hướng về Thuỷ Lợi

-----------
    Tôi lánh trần ai đi rất xaBâng khuâng sao lặn ánh trăng tàNgày mai hứa hẹn bừng hương cỏTôi sẽ say nằm ngủ dưới hoa...
  3. Your_Friend_new

Your_Friend_new Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Người đầu tiên em gặp ở trong box Thủy Lợi là 1 thành viên khá già cỗi,đó chính là bác Ka_mupmip mà gọi tắt là bác Ka.
    Em quý bác vì bác đã tạo ra 1 bước ngoặt vô cùng to lớn của đời em.Lúc gặp bác em vô cùng chán nản vì 1 thân hình to lớn cục mịch không giống ai,nhưng khi gặp bác em đã nhận ra 1 chân lý hoàn toàn mới " Hoá ra vẫn còn có người béo hơn mình trong cái ngôi trường Thuỷ Lợi này,mình vẫn chưa phải là béo nhất".Em đã lấy lại sự tin tưởng vào cuộc sống này,niềm hy vọng chói ngời kể tự khi gặp bác Ka.Gặp bác Ka em cảm giác như gặp 1 người tri kỷ.Ôi giá như em được gặp bác Ka ở năm thứ nhất,hay năm thứ 2 cũng được tại sao lại phải đến năm thứ 3 mới gặp nhỉ.Lúc đó thì em có thể làm được nhiều việc hơn đấy.
    Ghét : Quái!!! Bác í béo hơn mình mà có người yêu còn mình thì không!!!!!!!!!!!VÔ LÝ.
    Do Not Give Up
  4. Your_Friend_new

Your_Friend_new Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Người thứ 2 xin nói về bác Long pê đê .A` nhầm bác Long bốn mươi đê.
    Bác là người duy nhất đưa em trở lại với môn cờ vua sau gần 14 năm giải nghệ(Lần cuối cùng em đánh cờ vua là cuối năm lớp 2).Được đánh với 1 trong những cao thủ khét tiếng của Yahoo với hơn 200 lần chiến thắng và cũng với số lượng tương tự số trận thua là 1 vinh hạnh vô cùng to lớn đối với em.Đã thế em còn dồn bác ấy vào chân tường,thịt hậu rồi thịt xe rồi thịt tiếp tiếp........Đến lúc chuẩn bị thịt con tướng thì em không đành nỡ ra tay vì dù sao chăng nữa cũng đội ơn bác nhiều.Thế là trận đấu đầu tiên hoà.........Nói về sự ảnh hưởng thì bác Long40d có công lao không kém gì bác Ka ở trên,trong khi bác Ka tạo cho em sự tin tưởng về hình thể thì bác long tạo cho em sự tin tưởng về khả năng của mình(Tất nhiên những lần gặp lại em thua bác gần hết nhưng không nên tính vào bác nhỉ).Từ đó em bước chân vào làng cờ vua của Yahoo và cũng đã tạo được thành tích khấm khá hình như là 3 trận thắng khoảng 20 trận thua và 1 trận hoà(Hoà với bác đấy).
    Em còn nhớ trong 1 lần đánh cờ với bác ,trận đấu đanh căng thẳng và cần những nước cờ phải suy nghĩ thì bác Long giục em đi nhanh lên ,em hỏi tại sao thì bác í bảo "Tao chưa ăn cơm".Trời ơi nếu là bác Ka mà nói "Tao chưa ăn 3 ngày nay "hay là 3 tháng nay cũng thế thì em mặc kệ.Nhưng đây không phải là bác Ka mà là bác Long,em bỗng trào nước mắt suýt nữa làm chập mạnh điện ở quán internet.Một trận thắng làm sao quan trọng bằng 1 lần nạp năng lượng của bác Long và thế là em đành nhường bác ấy.
    Ghét : Bác làm em nghiện cờ,đâm ra bây giờ viêng màng túi rất nhiều rồi đấy .Hic hic.............
    Do Not Give Up
  5. HOACUCXANH22

Mấy hôm rồi mình có rất nhiều điều muốn viết về mọi người trong box , nhưng nói thì dễ, suy tưởng thì càng dễ hơn , chứ cứ viết lên là mình thấy làm sao ấy . Nhưng hôm nay sẽ đóng đô ở đây để viết, và cũng chỉ xen chút Nhật ký mà thôi !!!
    Mình muốn viết về nhiều người lắm , mình yêu tất cả mọi người trong box cơ mà , nhưng người tiếp theo mình muốn viết là Tuanchosoi , cậu bé thân yêu , tham ăn và nhất mực dễ tin , đáng yêu của chúng ta
    Cậu bé thân yêu của chị , Xanh chắc đang tuyết trắng mù trời và mọi người đang chuẩn bị cho mùa Giáng Sinh , một ngày lễ quan trọng của người Nga, chắc chỉ sau ngày lễ Phục Sinh ...em và chanlihaiphan đã chuẩn bị gì cho một Giáng Sinh xa nhà ? Chắc là có món ăn chứ , không hiểu sao chị nghĩ rằng những người xa nhà thường sẽ chững chạc ra , nhưng riêng em , chị tin và mong rằng chị sẽ gặp lại nguyên vẹn nụ cười mắt kính tinh khôi và như một cậu bé của em .
    Lần đầu gặp nhau , em ngoan thật , giơ tay và hỏi : Cho em hỏi, chị có phải là HCX không ạ !!!???và rồi chị em mình ngồi cạnh nhau đánh chén bằng hết gói thịt bò khô của Long40d mang đến ,hỉ hả , và khoái chí rất nhiều
    Rồi offline tháng 9 , thích thật, em vừa nhìn thấy chị là chạy thẳng nhưng đâu thoát khỏi được con người vô cùng bạo lực là chị cơ chứ , và thế là hì hì ,có chịu rút ví không thì bảo ..!!!
    Hôm đó xe buýt số 24 được xem tinh tinh miễn phí , chị em mình cứ cười không quan tâm xem thiên hạ có lác mắt hay không nữa !!! Thế rồi 10 phút cho cái nồi thịt gà của chị em mình xem ra chua đủ nên xương gà vẫn đỏ , nhưng vui nhất là mọi người bảo em không được đến sớm thế mà cuối cùng em lại trông coi nguyên vẹn cả nồi thịt. Giỏi thật!!!!!!!!!!:P
    Cậu bé thân yêu!!! Mọi người vẫn chờ những bài viết của em , vẫn chờ cậu bé suốt ngày dùng dấu .... để post bài !!!!!!!!!
    Dù có chuyện gì thì Box vẫn ở bên em , em biết và hiểu , phải không?
    Giáng Sinh vui vẻ!!!
  6. HOACUCXANH22

Bây giờ thì thực sự là không biết nên viết về ai tiếp nữa đây !!! Ai mình cũng yêu quí hết trơ hết trọi thế này.
    Bài này cho HCX viết lẫn lộn tùng phèo nhá !
    Tại vì mọi người trong HCX đều đáng yêu hết cả mới chết chứ !!!
    Đầu tiên, phải cảm ơn , khá nhiều người nha , mỗi người bị quấy rầy vì một chuyện và vào những thời điểm khác nhau nhưng ai cũng phải chịu đựng một cách nhăn nhó :P, thực cảm ơn mọi người lắm, Đại ca, Long40d, MS, Xinh gai và cu_zin ....
    Những thời điểm đó không nhiều nhưng thực sự mọi người đã giúp HCX lúc đó rất nhiều .
    Khổ thân Đại ca, lại còn được Đại đại ca nói là " Bây giờ em còn mở lớp học buổi tối ở nhà nữa cơ à ? " :DSorry và thank you!!!!
    Long40d, ông cũng nhăn nhó không ít đâu nhỉ, nhưng mà riêng ông thì tôi phải nhắc nhở là tôi cũng ghét những người rõ ràng kém tháng mà lại cứ tranh tuổi với tôi lắm đấy!!! :D Nhưng thực sự cảm ơn ông Nhờ ông mà tôi còn nhận ra một sự ngộ nhận trước đây của tôi, điều này ông vô tình mà lại giúp tôi như MS vậy!!!
    MS, bạn giúp mình một việc mà chính bạn không biết đấy, nhưng quá khứ , không hiểu sao mình luôn bước qua nó, và bước qua được. Không biết là tốt hay xấu nữa !!!
    Xinh_gai, người yêu đong đưa , sự chia sẻ của bạn nữa , cũng đã làm mình " bốc hơi" được những chuyện bây giờ nhìn lại quả thực là không đáng làm mình bận lòng!!!
    Cu_zin, đã lâu ông không tham gia, nhưng ông vẫn là một thằng bạn hay ho của tôi, chính xác là tôi quí cả 3 ông , mặc dù thiên vị Luke hơn , điều đó là hiển nhiên , vì Luke là bạn hiền của tôi cơ mà ..
    Còn bao nhiêu người đáng yêu như các bà vợ thân yêu của tôi , Bit, baby44th, Tear...
    Rồi Chuckle, cô bé không biết bao lần mình định tán tỉnh nhưng đều bị vuột, :D, he he, cứ hiện lên những hình bóng xinh xinh ấy là tự dưng một niềm thương mến dịu dịu làm mình mỉm một nụ cười thật nhẹ .
    Cần nhắc đến ông chồng hờ của mình chứ nhỉ ???Tôi chẳng hiểu gì về ông mấy. Chỉ biết một điều rằng , ông đọc Tiếng chim hót trong bụi mận gai chưa nhỉ ? Trong đó, Jaxtina có nói một câu về Liôn, tôi thấy rất giống ông , nhưng mà để cho ông đọc đi !!Ông là một người tôi ghét thì rõ ràng không , nhưng mà quí thì tôi chưa chắc , lí do thì chắc ông lăn đùng ngã ngửa ra mất , tôi chỉ thích chơi với ai tôi bắt nạt được !!
    Còn nữa là hai cậu em, một là Ranger04 thôi , còn người còn lại chính là chanlihaiphan, dù cậu bé chỉ xuất hiện rất ít và chị em mới chat với nhau một lần
    Ranger, chị, giống như Luke , những gì chị định nói thì Luke đã nói gần hết rồi, chỉ còn điều này chị muốn nói với em với tư cách người chị :Khi tất cả đã mất, tương lai vẫn còn .
    Chanlihaiphan: cũng không chắc là em đọc được dòng này nhưng mà chị muốn nói rằng chị thực sự yêu quí cậu em trai chững chạc như em .Những lời khuyên của em với chị ,cũng như những cảm nhận của em về bài Không đề 1 của chị, thực sự làm chị cảm động lắm !!!
    Mọi người đừng lạ lùng về cái bài tạp cảm này nhé , thực sự nếu viết riêng cho mọi người thì được , chứ trong lòng HCX không thể phân biệt được nhất cái gì đâu!!!!!!!!Cho nên chỉ có một câu thôi! Love for all!!!
  7. ranger04

ranger04 Thành viên rất tích cực

Đại ca nè, anh Ka nè hai người mà đáng nhẽ em sẽ nói nhiều nhất nhưng thôi để thời gian trả lời vậy !!!!
    Anh Luân !!!
    Em vẫn nhớ lần đầu tiên gặp anh nhưng vẫn nhớ nhất là lần thứ 2 em gặp anh ý ... chắc gì anh đã nhớ nhưng em nhớ. hồi ấy em vẫn hay ngồi máy 20 của 294Tây Sơn và trêu anh rằng :" VDC xếp sau 294" đấy. Em vẫn nhớ vẻ mặt ngơ ngơ của anh khi thấy em gác chân lên cả cái CPU hôm đó. Em vẫn nhớ cái mặt hớt ha hớt hải khi đi lấy xe của anh ... hồi đó em còn nhớ anh đi cái xe cào cào - cái loại xe mà em ghét nhất đó anh biết không?
    Hôm đấy đúng là em "gà" thật, lâu lâu không bắn HL nên he he làm gà cũng được .... rồi những lần offline và tàu ngầm nữa .. anh và em luôn dành được 1 suất trong đó vui thật .... anh còn nhớ can rượu ngày 8-3 không, can Nếp mới đó ... 21K khì khì em trấn lột của anh giữa đường giữa chợ đó và anh biết không quả báo cũng vào ngày đó mặt và người em dính đầy máu ... lưng của em thêm một vết sẹo dài hơn mình tưởng
    Rồi nhớ lần sinh nhật anh cũng vui đấy những thôi .... còn sinh nhật anh Thanh nữa .... hình như em cũng không để ý là anh biết uống rượu lúc nào nữa .. anh bắt đầu biết quen với khói thuốc khác với anh Luân của năm thứ 3 mà em biết ... sinh nhật em anh cũng uống quá nhiều ... đại ca bảo có 3 thứ là con người ta hư hỏng trong đó có rượu đấy anh ạ ... em vẫn biết như thế ... anh thấy không dạo này em ít uống rượu lắm ... ngày nào đó ngày nào em cũng có ít nhất một chút trong người ... nhưng dần con người thành thói quen anh ạ ... xấu lắm hại lắm
    Còn nhiều nữa nhưng em chỉ muốn nhìn thấy những gì em yêu quí anh thôi còn những điều thiếu thiện cảm em luôn cảm thấy được xoá dần đi theo thời gian chơi cùng anh ... sẽ chẳng có gì là xấu đâu anh nhỉ

Trời đã sinh ra em một trái tim nguyên vẹn  ...Lẽ nào em lại yêu một kẻ nửa vời...
  8. luckyluke42c1

luckyluke42c1 Thành viên rất tích cực

Lâu rồi không thấy tuanchosoi viết bài. Không biết thằng cu sang đấy học hành thế nào hay lại có "chuyện gì" tập trung vào mà quên mất Box rồi không biết! Ngày xưa thằng này máu viết Rock lắm mà bây giờ chả ai viết nữa, mấy topic ấy trôi vèo xuống tận đẩu tận đâu rồi.
    Dù sao thì mình cũng yêu quí thằng cu lắm cơ, quí như con cún của Box ấy. Nói thế đừng giận nhé cu!!. Nếu ở trong Box này bà bạn hiền HCX của anh là biểu tượng về bạo lực thì chắc chắn không ai giành được khỏi tay em biểu tượng về ăn uống rồi. Cái này thì trong Box , trừ những thành viên mới toanh ra, còn thì chẳng ai là không biết đâu nhỉ. Nhưng cái tham ăn của em sao mà đáng yêu thế....nó vô tư và hồn nhiên lắm. Cái hồi anh với em với bọn Bảo, Minh, Phương, Kỳ.... đi ăn chè, nhìn em hồn nhiên ...chén, hồn nhiên .........khoác vai cái Phương mà anh chả nghĩ là em có người yêu được đâu. Nhìn em anh có cảm giác còn trẻ con hơn thằng em của anh nhiều. Mà hơn thế nữa, em cũng làm anh ấn tượng bởi sự nhiệt tình trong hoạt động với Box. Các lần họp Box có em tham gia đều rất rất vui, và tất nhiên là luôn có tiếng cười của tuanchosoi rồi. Em cứ luôn nói với anh rằng có lẽ mày là mod duy nhất của Box mà chả làm được cái gì, thậm chí mấy cái chức năng đơn giản của Box cũng không biết. Nhưng thực ra, một người có ý nghĩa với Box đâu có nghĩa là cứ phải biết xoá biết sửa bài, là phải là một mod chuyên nghiệp. Cái chính là người đó đã làm cho mọi người trở nên yêu quí Box hơn, và bản thân người đó cũng luôn nhiệt tình và yêu quí Box, thế là quá đủ rồi. Và ....nếu như em hiểu rằng em có ý nghĩa với Box như thế nào, và mọi người trogn Box yêu quí em biết chừng nào Tuấn nhỉ....
    Phải....nếu em biết điểu đó, em đã không viết lên rằng em xin thôi không làm Mod nữa. Và mỗi ngày baì viết của em càng ít hơn. Tại sao em phải làm thế nhỉ.....??? Lúc đọc cái bài viết đó của em, anh đã rất bực mình. Tí nữa thì xoá đi rồi. Em hãy suy nghĩ kĩ hơn đi, và em hãy cảm nhận xem em có ý nghĩa thế nào với Box, và Box đã từng đối xử với em thế nào...... ANh mong là em sẽ lại viết bài nhiều hơn. Mọi người đều mong nghe em kể về những chuyện của em bên đó Tuấn ạ.
    Hi vọng đến lúc em về thì cái Box này vẫn còn, và lúc đó, em sẽ vẫn là một mod được mọi người yêu quí!

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta được thêm ngày mới để yêu thương
  9. tuanchosoi01

tuanchosoi01 ĐH Thủy Lợi Moderator

Trời ơi ! Cảm động mà muốn rơi nước mắt ... Bác Luke ạ , Chị Hoa cúc xanh ạ ... Tất cả những kỉ niệm , em vẫn luôn nhớ chứ , làm sao mà quên được ....
    Nhưng bất cứ cái gì cũng có những cái lý do riêng của nó ... Lí do khó nói ra thì chắc là mọi người đều biết . Em cũng có một thời gian khá choáng . Nhưng mọi thứ giờ đã bình thường rồi . Còn những lý do nói ra được thì dơn giản lắm . Vì em chưa có máy . Tiền thì cạn , chẳng thể ra mạng được ...v.v.v..v.. Cũng phải thông cảm cho em chứ ...
    Biết nói làm sao nhỉ ... Em giờ vẫn vậy ... Vẫn như trước kia , vẫn ăn tham ... Không ăn bằng bát như mọi người mà ăn bằng máng to ... Thế đấy ... Mọi người ăn 1 gói mì tôm , em làm 5 gói ... Thì vẫn vậy mà ... Mọi người ăn được 1 miếng bánh ga tô , " chịu thôi , đứa nào ăn nốt " , còn 3/4 cái , lại em chén nốt ... Thì vẫn thế mà .Và cuối cùng thành người " tốt bụng " . Sướng quá đi thôi .
    Biết nói làm sao với bài của chị Hoa cúc xanh nhỉ ... Chị ơi , bên này tuyết trắng , rơi đẹp lắm . Nôel ở đây cũng có thiếp đấy , nhưng mà người ta chwngr tổ chức đâu . Cũng như những ngày binh thường vậy ...
    Anh Luke à ! Phải rồi . Thằng Kỳ nhà anh ý , nó cũng đâu thể trẻ con như em ??? Đọc bài anh là em muốn vào box post bài ngay đấy ... Eo ơi ! Bị bác mắng ghê quá đi thôi . Số bài post ít ? Cũng phải thôi . Đúng là em thấy mạng ở đây còn không phát triển bằng ở nhà ý chứ ... Về kĩ thuật thì tất nhiên hơn . Nhưng mà về tính thông dụng của các cửa hàng 3000 đồng như ở nhà mình thì nào có ... Bác yên tâm , chừng nào mua máy em sẽ Alaxo ....
    Mà box mình dạo này cũng có vẻ có nhiều em mới xinh tươi bác nhỉ . Thế có bác nào tán tỉnh được em nào chưa ... ???
    À ! Phải quay lại chủ để của Topíc chứ , không lại bị bảo là kạc đề ...
    Thế nè ... Yêu hả ... Yêu tất cả mọi người trong box , và vẫn thường xuyên lên ngồi nắm mọi người post bài . Yêu mấy thành viên nữ mới vì có mấy bài hay hay ... mà nếu ở nhà là em sấn sổ làm quen , rồi yêu tới tấp roài ... he he
    Ghét hả ... Biêt ghét cái gì khi yêu nhiều người quá ... À ! Ghét cái bản thân mình ,để làm bị người ta mắng cho một trận ... ( Ý nói bác Luke đấy . Em sai rồi . Bác xin lỗi em đi ! ) .Ghét vì mình thả cửa nhiều quá ...
    Thế thôi hỉ ....
    Chúc mọi người giáng sinh vui vẻ .

Và sẽ mãi là chú sói dưới ánh trăng tròn !
    Tôi mong em , mong em như ánh thái dương
    Mong cho mưa qua mau mắt tôi thấy em
    Và rồi được trò chuyện trong ánh nắng
    Ánh mắt sáng ấm áp , như ánh mặt trời !
  10. Bit

Bit Thành viên rất tích cực

Đang "chuỗi " & " mảng" về Tuanchosoi, khiển trách hắn thêm 1 fát nè !
    Lão kia, sếp tôi nói có gì sai đâu. Hix, nhưng mà cảm động lắm lắm, chỉ vì sếp tôi cũng như tôi và các anh chị, yêu quí lão quá ấy mùh ( Nói dối đấy !)
    Cái tính tôi nó lạ, ấy là tôi ko nói yêu yêu thương thương đc, tôi chỉ thấy ghét thôi. Mà ghét là tôi xả ra cho hết ruột gan.
    Tôi ghét lão rất là nhiều chuyện:
    ( Hai chấm xuống dòng, đánh số thứ tự nè )
    1. Ghét cái đồ tham ăn, con trai gì mà chẳng có chút ý tứ, thế này thì ế vợ mất đấy, em ơi ...
    2. Ghét cái đồ keo kiệt, bao giờ cũng đóng quĩ box cứ thừa ra 1 tẹo cũng đòi trả lại. Lão ngốc lắm. Nếu mà làm thế thì những ai đóng nhiều hơn lão, sẽ xót ruột lắm đấy ( Tôi là tôi nói nhỏ cho mình lão biết thôi! Suỵt, đừng có mà kể ra nghen. Kể ra lại bảo là tôi xấu tính, vì tôi cũng chỉ đóng cao nhất là 30K ... hà hà )
    3. Ghét cái đồ con trai ko galăng.
    Lão còn nhớ ko, cái dạo trước khi lão đi Nga, thì có nhờ tôi đi mua hộ balô & đồng hồ. Tôi rất tiếc là hôm đó, hoàn cảnh quá nên chúng ta đành quay lại họp box. Riêng chuyện này thì xodi xodi.
    Nhưng mà á, hỡi ôi, đến cái xe lão cũng ko chịu về lấy, xe máy thì ko mượn đc, ỉ ôi mãi mới dùng tạm con xe của bác Y_F... xúi quẩy, đi cũng ko đc, loằng ngà loằng ngoằng, hôm đó, đi bộ thật gần chít.
    4. Phù, còn nhiều lắm, lão ạ. Để tôi xem cái nèo, ấy là tôi đi thi olympic mấy môn ĐS và GT, tôi đều tỏi, trong khi lão thì cao thí mồ. Ghen tị , tôi chỉ hơn lão đúng cái môn lão ko thi ...
    5. Thôi, tôi hổng kể hết đc nữa rồi, tôi chỉ bật mí cho lão 1 điều, ấy là tôi quí lão vì tôi và lão từng là em út của box... hờ hờ, thế nên đi họp box mới đỡ ngại ...( tính tôi hay ngại lém )
    À, quên, còn 1 điều nho nhỏ, ấy là nhìn lão lúc nào cũng rất khoái chí, có hôm tôi ko nhận ra lão đi qua, may mà ngờ ngợ 1 điệu cười ( goat ). Tôi mong lão sống vui vẻ nha !
    From: Honey của lão !
    MNF ...
    Đừng nói với ta lời an ủiTa hoang vu hơn cả cuộc đờiNgười cao quá mà ta thì rộng quáBiết bao giờ ta đi hết nổi ta
    ... MNF