1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu con gái Nam Định, phải làm gì?

Chủ đề trong 'Nam Định' bởi lovelyguy, 30/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. binhminhchamcom

binhminhchamcom Thành viên mới

Các cậu phải kiểm tra xem cô ấy phát âm chữ L với N có bị nhầm lẫn ko.hehe
  2. king_eric

king_eric Thành viên rất tích cực

Em này cũng thâm nhỉ. Yên tâm đi , nó luôn dưói nhiệt độ cho phép.
    Mà thôi em cóc xanh anh em ta ra chỗ khác nói chuyện ko lại thành topic giới tính thì chết.Chả là ngày xưa hồi anh học phổ thông cô giáo anh đang dạy mấy cái này thì phải đi lấy chồng (????) nên kiến thức về GDGT của anh hơi kém , mai vác chăn vác gối sang nhà em cóc xanh học thêm
  3. Son_K16C

Son_K16C Thành viên mới

Sao mấy người lại lấy cái này ra mà bàn luận vậy?
    Nói ngọng ở đây là môi trường, thử hỏi mấy người nếu mấy người sống với những người nói ngọng thì mấy người có nói ngọng không?
    Ở đâu cũng vậy thôi, đều có phương ngữ của mình. Hãy thử coi đó là văn hoá của vùng miền đi, chứ cứ ngồi đó mà kêu ca thì ích gì chứ?
    Nếu mấy người mà có dịp tiếp xúc với dân Quảng Nam, Huế, Quảng Trị, Quang Ngãi, Phú Yên,.... thì các người mới thấy họ nói chuyện thật khủng khiếp, biến âm sai toè loe ra.
    Phải biết tự hào với giọng nói của mình chứ?
  4. ThuHien83

ThuHien83 Thành viên mới

Em cũng ghét người nói ngọng lắm cơ, nhưng bác này nói hay wa''. Bây giờ đi ăn đã, mai vote * cho bác mí được.
    Ui giời ơi, ở đâu chẳng có người nói ngọng, các bác cứ lôi mấy cái chuyện này vào topic này làm cho nó mất hết cả mỹ quan...
    Từ bây giờ, việc nói ngọng hay không nói ngọng dừng lại được rồi đấy. Đi vào nội dung của vấn đề đi các bác ạ.
  5. RAGNAROK

RAGNAROK Thành viên rất tích cực

yêu con gái NĐ thì nên chuản bị tinh thần ăn đòn bát cứ ki nào đi, thằng nào cũng vậy thôi
  6. songdanamdinh01

songdanamdinh01 Thành viên mới

Nói con gái Nam Định thế này thì ăn đá là cái chắc
  7. haiyen_nd85

haiyen_nd85 Thành viên mới

Các bác cứ nói vậy chứ, theo tôi thấy thì hầu như các tỉnh miền Bắc nước ta ở một bộ phận nhỏ nào đó vẫn có nơi nói "l "và "n " lẫn lộn nhau,chứ đâu cứ dân NĐ đâ,mà đâu phải ai cũng nói như thế ,mặc dù không phải dân Thành phố,tôi chỉ ở Ý yên thôi nhưng nào có nói như vậy đâu,giọng rất chuẩn là đằng khác.
    Vậy nên là chuyện muốn yêu được con gái NĐ là việc ở bản thân các bác có thật lòng và có chút khả năng hay ko thôi?
    Được haiyen_nd85 sửa chữa / chuyển vào 12:59 ngày 25/12/2005
  8. king_eric

king_eric Thành viên rất tích cực

Câu này phải đổi ngược là xem em ấy có thật lòng ko đã .Bây giờ ra đường gặp gái Nam Định mà mình cũng ....
  9. silver_place

silver_place Thành viên rất tích cực

oạch..sao bác lại bán xấu con gái NĐ thể hử..em nói cho bác biết nhá..ai lấy được em là hạnh phúc cả đời đấy mặc dù em chả có cái gì cả .. ...ha ha ha tại sao lại đánh người mình thương yêu nhỉ? ..như em hiền lắm
  10. silver_place

silver_place Thành viên rất tích cực

dạ..em không phủ nhận người NĐ nói L và N lẫn lộn
    nhưng các bác yên tâm đi..em đảm bảo em không nói lộn các từ đó..ha ha ha ...em đã khổ công sửa đổi từ khi em còn học cấp 2 lận ôi trời ơi..giờ về quê nghe các bạn em nói em không nhịn được cười vì nghe nó ngồ ngộ..nó rất buồn cười mà sửa mãi chúng nó cũng không nói được bít seo...nó là nguồn gốc từ nhỏ mà