1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu đơn phương có dễ dàng không ?

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi hoatpham, 05/09/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoatpham

hoatpham Thành viên quen thuộc

"Thật ra, yêu một người không sai, nhưng cố chấp yêu mãi một người không yêu mình thì sai hoàn toàn. Đó không phải là tình yêu mà là sự mù quáng".

Anh à! Thực ra là em không hiểu mình đã lấy can đảm đâu ra mà yêu anh nhiều như vậy. Em cũng không hiểu mình đã đổi bao nhiêu dũng cảm để có được chút tình cảm từ anh?

Anh và em vẫn đi bên nhau, vẫn quan tâm nhau như hai người yêu nhau nhưng xa lạ. Em chỉ dám bước đến gần anh với một chút thân phận mập mờ, không rõ ràng. Chẳng phải là bạn nhưng cũng không phải là người yêu.
    Xem thêm : Máy mắt nói lên điềm gì?
    Có lần em đã đọc được trên một trang nào đó có viết như thế này:" Thật ra, yêu một người không sai, nhưng cố chấp yêu mãi một người không yêu mình thì sai hoàn toàn. Đó không phải là tình yêu mà là sự mù quáng".

Em chẳng thể định nghĩa nổi: " Rốt cuộc là em đang yêu hay em đang mù quáng?".

Anh đi bên em nhưng vẫn nói với em về cô gái khác. Anh nắm tay em nhưng vẫn nhắn tin ngọt ngào với cô gái khác. Em không ghen? Không phải. Nhưng em không biết mình lấy tư cách gì để ghen bây giờ. Anh chưa bao giờ nói thích em, còn em thì cũng chưa từng đứng trước mặt anh mà thừa nhận tình cảm ấy. Đi bên anh mỗi lúc vui hay buồn tất cả đều là em tình nguyện. Bao nhiêu đau thương, bao nhiêu thương tổn, bao nhiêu khổ sở bỗng nhiên em tự mình nhận lấy.
    Nháy mắt trái
    Bạn bè mặc sức chửi mắng em, rằng em mù quáng,... sự thật anh có yêu em đâu. Vậy mà em vẫn mặc kệ, em chỉ cần biết em yêu anh và bên anh là đã đủ lắm rồi, dù anh không yêu em cũng đươc, em sẽ bên anh như là một đứa e gái. Chỉ vậy thôi!