1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu đồng nghiệp đã có vợ ... làm thế nào bây giờ?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi yeua1267, 04/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. yeua1267

yeua1267 Thành viên mới

Yêu đồng nghiệp đã có vợ ... làm thế nào bây giờ?

Ngay chính bản thân mình cũng không thể chấp nhận được việc này, nhưng không thể không yêu, càng cấm đoán bản thân, tình cảm trong con tim càng khiến mình đau đớn.
    Tốt nghiệp ĐH năm ngoái, ra trường và đã đi làm được hơn 1 năm nay, mình chưa bao giờ nghĩ mình sẽ gặp phải trường hợp như bây giờ, đâu phải mình xấu đến mức độ không có ai yêu, phải để ý đến người có vợ đâu kia chứ. Anh là đồng nghiệp của mình, hơn mình 15 tuổi, gia đình anh, 1 gia đình lý tưởng, 1 vợ 2 con. Mình chưa bao giờ nghĩ mình sẽ có tình cảm với con người này, càng không bao giờ có ý định phá hoại hạnh phúc của bất cứ ai. Nhưng rồi thời gian cứ trôi đi, anh và mình càng gần gũi và hiểu nhau hơn. Ở bên cạnh anh mình luôn có cảm giác an toàn, nhẹ nhàng. Mình hiểu mình đang sai lầm, tuy rằng mình vẫn chưa làm gì vượt quá những cái ôm, cái nắm tay vụng trộm. Anh đã 2 lần hôn mình, nhưng mình đều không đáp lại (nhưng thực sự lúc ấy, mình chỉ muốn được làm theo trái tim mình mách bảo). Mình và anh vẫn cứ thế, gặp nhau trong giờ làm việc, đến tối, mình lại trở về với gia đình, với bạn bè. Còn anh, anh trở về với mái ấm nhỏ của anh. Buổi tối, thi thoảng anh vẫn chủ động liên lạc, vẫn gọi điện hoặc nhắn tin cho mình. Mình biết anh cũng đang như mình, day dứt, khó chịu. Mình phải làm sao để có thể chấm dứt chuyện tình cảm không đi đến đâu này, nhưng mình không muốn chuyển chỗ làm. Mình muốn mình và anh trở về như thời gian đầu, quý mến nhau như anh em.
    Tối qua, mình đã thể hiện rõ thái độ, ko đợi anh về cùng, và mình đã nói bóng gió rằng tại sao đàn ông ngoài cơm ra vẫn còn muốn ăn phở. Mình biết anh giận nhưng mình mặc kệ. Giận mình, nhưng anh vẫn lo lắng khi tối qua anh biết mình không về nhà, đi chơi mà không xin phép mẹ. Sáng nay đến công ty, nhi`n gương mặt anh mà mình áy náy quá. Ngay cả đến chị tạp vụ của công ty cũng còn hỏi mình, sao anh hôm nay buồn thế. Mình muốn làm lành, ko muốn không khí giữa 2 người căng thẳng, nhưng mình lại không muốn tiếp tục mối tình vụng trộm ấy nữa. Làm ơn cho mình lời khuyên được không, mình phải làm sao bây giờ?
  2. vivunhumay_28

vivunhumay_28 Thành viên mới

Bạn sang bên box HPGĐ mà tham khảo . Có hẳn một topic " Đừng làm người thứ 3 ..." j` j` đó do toàn những chị em có hoàn cảnh giống bạn lúc đầu & kết thúc thì
    Đọc xong chắc bạn ít nhiều sẽ tìm được câu trả lời cho mình
  3. changchaithonque

changchaithonque Thành viên mới

Trường hợp này thì khó khăn rồi.Nếu bạn tiếp tục thì có nghĩa bạn đang phá hoại hạnh phúc của người ta.Bạn yêu người ta nhưng mà sẽ không có kết quả vậy thì phải dứt ra càng sớm càng tốt.Nhưng theo cách nhìn nhận thì có lẽ mối quan hệ này còn đi xa hơn nữa.Cách tốt nhất là chuyển chỗ làm nhưng bạn cũng nói là bạn ko chuyển vậy thì chỉ còn thời gian để 2 người gần nhau hơn nữa mà thôi.
  4. htcuong

htcuong Phải lấy người như anh!

Nên chấm dứt đi thôi. Đời thiếu gì còn trai tốt ... như em đây này
  5. vivunhumay_28

vivunhumay_28 Thành viên mới

Tớ tìm được cái topic đấy rùi, bớt tý thời gian mà đọc bạn nhé : http://www8.ttvnol.com/forum/HanhphucGiadinh/829359.ttvn
  6. hitxongchick

hitxongchick Thành viên mới

Chuyển chỗ làm thui !
    Lửa gần rơm chỉ cháy to thêm thui !
    Tắt sao nổi !
  7. verilog

verilog Thành viên mới

Tớ là con giai, nhưng phải nói 1 điều cực phũ phàng là hầu như 100% đàn ông trên TG này đều thích có bồ và mối tình ngoài hôn nhân, thế nhưng để họ chọn kể cả khi chưa lấy vợ, họ cũng chưa chắc chọn người đang là bồ của họ làm vợ đâu. Mình nói thế để bạn thực sự thoát khỏi cái gọi là u mê này.
    Nếu vẫn không thông suốt bạn nên tham khảo mấy bài viết trên về vấn đề này, chúc bạn sớm tỉnh ngộ
  8. thangalo24h

thangalo24h Thành viên mới

www.alo24h.com.vn
    Được thangalo24h sửa chữa / chuyển vào 10:41 ngày 04/10/2007
  9. minh_tien

minh_tien Thành viên mới

Cái này không phải rơm lửa ji cả, gần nhau cảm phục nhau thì nó thế, đôi khi không xác định đc tại sao nó lại thế, biết mà vẫn lao vào thì là dở ròai, nếu hok đủ bản lĩnh thì xin chuyển ctác hoặc chuyển cty đi chỗ khác làm
  10. thuhuong2007

thuhuong2007 Thành viên mới

Em à, em không hề sai lầm khi có tình cảm với một người khác giới, nhưng thực sự trong chuyện này đó không phải là tình yêu và cái cách em phản ứng cực đoan khi nói bóng gió đã vô tình chạm tự ái của người đàn ông. Việc đồng nghiệp làm việc cùng nhau phát sinh tình cảm quý mến chân tình dựa trên sự hiểu biết tôn trọng lẫn nhau cũng là việc thường tình. Anh ấy là người đã có gia đình, chắc hẳn cũng là người đàng hoàng đứng đắn, nếu không làm sao em có cảm giác gần gũi được. Tất cả những cái ôm và nắm tay vụng trộm của anh ấy chỉ là cảm xúc nhất thời, cũng có thể là sự thân thiện được phá cách lên khiến một trái tim ngây thơ như em vô tình tưởng mình có tình cảm với người ta. Đàn ông thường bất chợt có những rung động ngoài hôn nhân nên những cái hôn không bị em phản đối vô hình chung đã tạo cho anh ấy thói quen muốn được quan tâm đến em, thế thôi. Thực ra cũng chưa có gì thái quá để cho em hiểu rằng "anh ấy muốn ăn phở", chính em đã từng thừa nhận là lúc đấy muốn được làm theo trái tim mình mách bảo, nghĩa là em cũng thích anh ấy. Nếu như ngay từ đầu em biết mình sẽ day dứt khó chịu mà tỏ thái độ phản ứng dứt khoát đủ để cho anh ấy hiểu anh ấy không thể tiếp diễn cảm xúc đấy nữa thì có phải bây giờ thanh thản rồi không. Theo tôi, nếu em ngại việc làm lành trực tiếp thì cũng không nên tránh mặt, lạnh lùng với anh ấy, làm thế chỉ tổ người khác chú ý và khoảng cách giữa hai người càng xa hơn. Em hãy cố tỏ ra bình thường như quan hệ đồng nghiệp với nhau, em hãy lấy công việc để cân bằng tâm lý bản thân mình trước đã. Khi công việc làm quan hệ trở lại bình thường, em có thể trực tiếp hay gián tiếp tỏ ý xin lỗi, làm lành một cách thiện chí, tôi tin là anh ấy sẽ có phản ứng tích cực với thái độ này của em thôi. Chỉ cần em tự tin, mạnh dạn hơn và nhớ là không lưu luyến chuyện cũ thì không còn gì căng thẳng giữa hai người nữa đâu. Tôi tin là vậy.
    Chúc em mọi điều tốt lành.