1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu là gì nhỉ?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Miracle, 14/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. divedauhoiem

divedauhoiem Thành viên mới

Bác này viết hay nhờ. Đọc hấp dẫn vãi. Nhưng mà bọn em bác nói đúng đấy, bác phũ bỏ mẹ. Giai nào cũng như bác thì chết hết chị em. (Cơ mà hình như giai càng phũ thì gái càng theo.) Em là em học thói vô tình của bác đấy. Thà phụ người chứ ko để người phụ ta.
    Nói đi cũng phải nói lại, em đếch dám chê trách bác vì bác quá bạc- nhưng cũng phúc 70 đời là giai em ko bạc như bác.
  2. xinxit

xinxit Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em đọc t1 cái topic này, thấy anh Mir viết hay mà thật. Nhưng công nhận là phũ.
    Mà anh hết yêu dễ nhỉ. Yêu gì như rơm, cháy 1 lúc chỉ còn lại một bãi tro. Buồn.
  3. yen85

yen85 Thành viên mới

Tình yêu, đẹp cho những ai chưa biết vị chia tay...
  4. xauxi05

xauxi05 Thành viên mới

Bác này phũ giè...quá phũ thoai....khiếp...bác này làm như con gái người ta như rơm rác ý nhêy...toàn giai đểu như bác thảo nào thấy đời lắm sóng gió thế...hờ...hờ...!!!
  5. kizzzshockkk

kizzzshockkk Thành viên mới

Phũ nhưng thật .
    Tình yêu đúng là thứ chỉ đẹp khi còn thấy hấp dẫn , không còn vị ấy nữa thì chả còn gì để tiếp tục .
    Được cái người VN lấy nghĩa thay tình , tạo nên cái gọi là sự chung thủy , cũng hay , bên nhau lâu cũng quen mùi .
  6. pinktiger86

pinktiger86 Thành viên mới

đọc hay thế , nhưng đúng là anh Phũ bỏ xừ đi đc ấy , nhưng vẫn thick đọc
  7. Miracle

Miracle Thành viên mới Đang bị khóa

Anh không biết có thực là anh phũ, nhẫn tâm hay bạc bẽo không nữa. Có thể khi anh trẻ anh khờ khạo nên anh không cảm thấy những sai trái đó. Hết yêu nhanh nhưng thời gian yêu không ngắn. Đã hết yêu ai cũng thế thôi, dứt tình một cách thật tàn nhẫn mặc dù trong 2 người không ai có lỗi. Anh nghĩ tình yêu là một mối quan hệ giữa 2 hay nhiều con người. Khi mối quan hệ đó còn ấm thì không nói làm gì, ngược lại thì cũng nên dừng lại thôi.
    Có thể có quá nhiều điều, nó đến dồn dập làm con người mất phương hướng. Anh nghĩ anh có thể thay đổi được nhiều thứ. Nhưng thực ra đó là điều xa xỉ. Tóm lại là bấtlựcc buông xuôi.
    Tình yêu cũng mang lại cho con người nhiều khả năng mà có đến nằm mơ anh cũng không nghĩ ra được.
    ANh không thích đóng kịch.Yêu không phải là nghĩa vụ.
  8. Miracle

Miracle Thành viên mới Đang bị khóa

ANh cũng từng đi qua vài mối quan hệ mà anh gọi là say nắng. Anh cũng từng thức cả đêm hay ngồi thiền cả ngày trước máy tính để chờ một tin nhắn, một cái mail. Vài tuần, có thể lâu hơn anh không nhớ. Tạm tính là vài tháng. Tình yêu đó rực rỡ như hoa, cháy bỏng như nắng mà không bền. Tình yêu là cái anh nghĩ không thể thiếu được trong cuộc sống này. Không có nó thì cuộc sống này vô cùng nhàm chán và trống rỗng.
    Tuy nhiên tình yêu là cái không thể cố. Kiểu như : em đừng làm phiền anh nữa. Tốt nhất đừng cố liên lạc. Không yêu nữa cũng là một sự giải thoát
  9. rose_and_chocolate

rose_and_chocolate Thành viên mới

fũ gì chứ,em chẳng thấy thế,như thế nhân đạo là đằng khác
    trong tình yêu o thể có sự thương hại . đừng đem sự thương hại vào tình yêu.lúc hết yêu,cách tốt nhất là rút càng nhanh càng tốt,đừng vì những kỉ niệm còn tồn tại trong đầu mà thương hại ,mà chần chừ.có thể lúc đầu sẽ gây shock cho người đó,nhưng đau 1 lần rồi thôi,còn hơn cứ ngày này qua ngày khác,chẳng fải sẽ gây cho cả 2 đau khổ hơn sao.đó là sự thực
  10. xauxi05

xauxi05 Thành viên mới

Bác này cũng cả thèm chóng chán nhêy....yêu đấy...yêu nồng nhiệt, yêu quằn quại đó rùi cũng lạnh ngay đó......hờ...hờ....chỉ khổ những gái nào zính phải bác thoai.....!!!!
    Định viết dài nhưng hic...no wé...chả thể viết tiếp được....trưa nay đú đởn cùng mấy chị cùng phòng ăn no căng cả bụng....hic..hic....!!!