1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu là gì nhỉ?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Miracle, 14/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Miracle

Miracle Thành viên mới Đang bị khóa

Tình yêu không phải là nghĩa vụ. Nhưng anh không muốn trở thành một thằng hề. Anh không thích yêu cho tròn vai. Vì một ngày nào sẽ trở nên lố bịch. Chán mà vẫn phải đóng kịch thì cuộc sống thành địa ngục mất.
    Anh không thích cái kiểu mình không hợp. Anh thích : anh ( em ) chán em (anh) rồi. Stop thôi. Như thế thật hơn.
  2. Khongco0

Khongco0 Thành viên mới Đang bị khóa

Tình yêu chỉ là một phần của cuộc sống mà thôi vì trên đời này không chỉ riêng có hai ta .
    Em yêu anh- Anh yêu em nhưng bố mẹ , anh chị em anh không quý em , không bằng lòng chúng ta yêu nhau
    Em bỏ anh ...
    Em yêu anh - Anh yêu em nhưng trong khi đó anh cư xử với bố mẹ , anh chị em không bằng một anh khác
    Em bỏ anh...
    Có thể nói là tớ tính toán , tớ cân đong đo đếm để đi tìm hạnh phúc và mảnh đất cho riêng mình . Nhưng tớ có cơ hội đó tại sao không ?
    Thực lòng con người tớ đơn giản .Tớ chẳng nhòm ngó cuộc sống của ai , tớ chẳng quan tâm đến việc gì ngoài việc của tớ. Tớ cũng chẳng bao giờ phải lăn tăn khi một đồng nghiệp hay một cô bạn gái của mình có gì hơn mình . Vì tớ chỉ quan tâm đến việc của tớ mà thôi
    Sáng đi chợ, mua thức ăn , mua hoa về cắm rồi tớ đi làm.
    Tối tớ về nấu cơm , dọn dẹp nhà cửa , đọc sách , nghe nhạc, xem phim , học thêm một cái gì đó mà tớ thích hoặc chơi với zai .
    Tớ có thể nấu ăn cả ngày không chán , tớ có thể trang điểm cả ngày không chán , tớ có thể cắm hoa cả ngày không chán , tớ có thể chơi với trẻ con cả ngày không chán , tớ có thể đọc sách cả ngày không chán .
    Vì đó là con người tớ là sở thích của tớ từ bé tớ đã thế lớn lên tớ vẫn thế chẳng thay đổi .
    Zai ở bên cạnh tớ chẳng bao giờ có thể cãi nhau vì chuyện riêng của bọn tớ và zai. Zai làm việc đàn ông của zai còn tớ làm việc đàn bà của tớ .
    Nhưng cuộc sống của tớ vẫn luôn luôn xảy ra xung đột vì những con mắt cái miệng bên ngoài .
    Tớ không để ý , tớ không bận tâm nhưng nó vẫn khiến tớ phải bận tâm vì nó gây xáo trộn cuộc sống của tớ và zai . Khi những người xung quanh zai nhòm ngó tớ ...tớ chỉ mong muốn một điều tưởng như là không thể, tớ không nhòm ngó ai thì đừng ai nhòm ngó tớ .
    Và khi tớ không tìm được môi trường tốt và phù hợp để sinh sống và phát triển , trong khi tớ có cơ hội để lựa chọn cuộc sống tốt hơn cho bản thân mình đến với những người đàn ông yêu tớ bên cạnh anh ấy tớ có một môi trường tốt hơn .
    Tớ phải suy nghĩ và lựa chọn lại chứ
    Con người đâu phải là một cái cây người ta trồng đâu mình phải thích nghi với nơi đó để sống .
    Tình yêu nó chỉ là một phần của cuộc sống mà thôi nó không bao hàm quá nhiều thứ đâu bạn ạ .
  3. love0x0kiss

love0x0kiss Thành viên mới

Tình yêu ko phải là cái j bất biến.Dù có yêu nhau đến đâu đi chăng nữa rồi cũng đến ngày nó lụi tàn thôi.Đấy là quy luật tất yếu.Không biết có phải em quá bi quan và không tin vào sự tồn tại của một tình yêu vĩnh cửu hay ko.Nhưng với cách suy nghĩ và hành động của anh Mircale khi hết yêu một người nào đó thì không biết sẽ đi đến đâu nhỉ.
  4. tuyetvong123

tuyetvong123 Thành viên mới

đúng rồi,yêu ko fải là nghĩa vụ.tình cảm thì ko thể gượng ép được.em chưa đọc hết được cả mấy trang nhưng cũng thấy hấp dẫn rồi.tiếp đi bác
  5. Miracle

6 năm, 2 tháng và 6 ngày.
    Anh phũ thì hình như có, nhưng để nói anh đối xử bạc thì không. Anh biết cuộc sống luôn công bằng, có vay và có trả. Như các cụ nói gieo nhân nào, gặt quả nấy. Anh thì *** tin số phận mấy, cơ mà có kiêng có lành. Anh gặp nhiều thằng, nhiều con gia đình đàng hoàng vẫn vụng trộm nem chả. Còn sẵn sàng bỏ cả vợ con để chạy theo thứ khác. Anh coi đấy là bạc.
    Có lần anh noi chuyện với một con hàng. Hàng thực sự nó hỏi anh có vợ chưa. Anh nói có rồi, nó chào anh và nói 1 câu em *** bao giờ quan hệ với người đã có gia đình. Em là phụ nữ, nên em không muốn phá vỡ hạnh phúc của người phụ nữ khác.
    Có một thằng người, anh biết. Bồ bịch lăng nhăng cả. Bồ trẻ và có học thức hơn vợ. Anh nói thì nó bảo : để cho bồ nó quyết định mối quan hệ với nó. ANh bảo thế vợ con mày thì sao. Nó im lặng một lúc rồi nói đến đâu thì đến. ANh cũng không nhớ nguyên văn nữa. Anh không gọi nó là người mà gọi nó là thằng người. Tình yêu trước đây có còn gì nữa đâu. Anh cũng *** hiểu cái tình yêu này nó gọi là cái gi nữa. Mà cũng *** thể hiểu nổi cái cuộc sống và những con người như thế nữa.
    Nhiều lúc anh thấy dửng dưng với những cái xô bồ bên anh.
    Đừng tin những gì anh viết là thật nhé, anh chỉ mua vui cho thiên hạ, phẫn chí chửi đời hay đại loại gì gì đó. Anh chỉ sợ có ai đó đọc lại hiểu quá thì hỏng. Có ai lại vạch áo cho người xem lưng. Mk, đang nghĩ thì sếp gọi, cảm hứng tụt xuống tận gót chân. Hic.
    Được Miracle sửa chữa / chuyển vào 12:50 ngày 15/10/2008
    Được Miracle sửa chữa / chuyển vào 13:02 ngày 15/10/2008
  6. Miracle

http://www10.ttvnol.com/lovekingdom/934656.ttvn
    Mời em đọc link phía trên. Em chỉ hợp với những tình yêu lý tưởng. Hoặc là em đang lý tưởng hoá tình yêu.
  7. chuotsun

chuotsun Thành viên mới

aaaaaaaaaa .. yêu hả?
    ờ ... thì
    Vào giờ làm rồi....
    Em đi học yêu công việc đã
    Tối về .. nói chuyện tình yêu sau
    Hnay phởn .. đang có hứng ..
    he he
    Tìnhyêu ở khắp mọi nơi .. trừ nơi anh ^^ ko có ..
    Bố khỉ
  8. chuotsun

chuotsun Thành viên mới

ơ ... thấy anh Mir vừa viết vừa chửi .. nghe yêu thế ....
    Thôi, hnay em đang vui, vui thật ^^ .. nên có hứng mang vác cái tình yêu xưa cũ mở ra ngắm nghía ...
    Cho em chen chút lãng mạn vào topic của anh nhé ^^
    "Hà nội những ngày bắt đầu nóng mà em thì đã lên kế hoạch cho một mùa thu dịu dàng và một mùa đông ấm áp. Em cười, cười ngọt ngào với ánh mắt mơ mộng và bàn tay chạm vào tay như thể vẽ ra 1 thứ tương lai có thực ...Một mùa thu se lạnh, 2 bàn tay đan xen nhẹ nhàng và những bàn chân bước trên con đường xào xạc lá vàng rơi ... " Anh cười .. lãng mạn thế. Kệ. Có ai đánh thuế chiêm bao đâu anh. Lâu lắm rồi, em ko dành tình cảm cho ai, lâu lắm rồi em ko nghĩ về ai một cách trọn vẹn .. Anh ah, mình có yêu nhau được đến mùa thu ko? anh cười .. hỏi ngốc thế ... Mình yêu nhau được bao lâu rùi nhỉ ......"
    " Hà Nội giữa mùa hè nóng bức ... dưới những cơn mưa xào xạc hàng cây ... Có những bàn chân bước trên con phố nhỏ , có những bàn tay rời nhau .. có 2 người bước vào 2 con đường khác nhau. Mình chia tay. ....
    9 tháng 25 ngày ....
    Ko có gì là trọn vẹn."
    YÊU ... hình như tại em ko biết YÊU anh nên mới lóng ngóng làm hỏng nó ... Hay tại anh đã dành tình yêu đó cho một người con gái khác ... ko phải em.
    YÊU ... em cứ đi tìm người để YÊU. Nhưng hình như em sẽ ko bao giờ có được thứ e muốn .. Thế nên .. ko cố nữa ..
    Em vẫn cứ là em. Em muốn được yêu, muốn chắc chắn được YÊU .. để có thể YÊU .. một cách thực sự ...
    Nhưng YÊU là gì nhỉ?
    Thứ tình cảm xa xỉ và dễ gây nghiện ..
    Haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
  9. Miracle

***** tình yêu, mả bố đời
    Nhạt như nước ốc, bạc như vôi.
    Anh say quá, giờ đầu óc anh toàn xôi với thịt, rưoự và bia. Hic hic . mệt vãi.
  10. coldcapu

coldcapu Thành viên mới

Em ứ tin bác phũ... Bác chưa gặp đúng gái nhà bác thôi. Người mà bác ứ dám phũ - mà chỉ sợ nguời ta phũ... Người mà bác muốn "hiến dâng cái xác rẻ rách" của bác đến cuối đời i'' !
    Bác cứ chờ mà xem... lúc í lại lên diễn đàn lê lết kêu than làm sao để người ta đừng bỏ mình...