1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu một người hoàn hảo

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Ngay1thang12, 03/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ngay1thang12

Ngay1thang12 Thành viên mới

Yêu một người hoàn hảo

Anh là người hoàn hảo, anh hiếm khi nào phạm sai lầm và khiến người khác phải lo lắng cho mình. Anh chỉ hơi nóng tính. Tôi hậu đậu, vụng về, hay quên, hay cãi lại anh, ko quan tâm đến anh, tôi chỉ được cái học giỏi và có một vẻ ngoài dễ nhìn. Tôi chỉ biết nhận lấy tình yêu từ anh, mà không nghĩ rằng anh ấy đã hy sinh những gì cho mình cho đến ngày hôm nay, khi anh ấy nói chia tay với tôi sau 3 năm yêu nhau.

Anh nói tôi ko thể làm một người vợ, ko thể làm một người mẹ được, lần đầu tiên tôi bế một đứa bé sơ sinh tôi đã suýt làm rơi nó.

Không gặp nhau nữa, tôi trở nên trống trải và cảm thấy cô đơn và vô dụng khủng khiếp, còn anh, anh trở nên vui vẻ, ko còn nóng tính và mắng mỏ mọi người, cuộc sống của anh dường như tốt đẹp hơn với anh khi anh xa tôi.

Anh nói anh đã chán nản khi cứ phải chạy theo tôi để quan tâm đến tôi, anh đã có thể ăn lẩu một mình mà ko cần có tôi bên cạnh.

Tôi đã xin phép anh cho tôi đến nhà anh hàng ngày, anh đồng ý. Tôi muốn chứng tỏ cho anh biết là tôi sẽ cố gắng sửa những lỗi sai đó của mình.

Nhưng tôi đắn đó là có phải mình đang níu kéo một tình yêu đã ko còn nữa. Liệu những cố gắng của tôi có thể mang tình yêu của anh trở lại như ngày xưa ko.

Sao lại chia tay vào mùa đông, cái mùa mà anh nói là con người cần có nhau nhất
  2. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Em cố lên, chị nghĩ, yêu nhau ba năm rồi thì tình cảm k thể hết ngay một sớm một chiều đc. Chỉ cần em chứng tỏ đc rằng em sẽ thay đổi những điều làm anh người yêu em mệt mỏi, và em cho anh ấy thấy em còn yêu anh ấy thế nào, chị tin là anh ấy sẽ nghĩ lại và sẽ quay lại với em. chúc em vui
  3. NguoiKhongTenSo7

NguoiKhongTenSo7 Thành viên mới

Làm gì có ai hoàn hảo hở gái? Nó chịu đựng 3 năm rồi, chịu thêm chút cũng ko chết đâu mà lo, thử theo cách của em mimi xem sao.
  4. tetuong02

tetuong02 Thành viên mới

Hi vọng là anh sẽ đoán sai, chớ coi mòi cái sự nghiệp.. níu kéo 1 thằng giai muốn ngồi ăn lẩu 1 mình xem ra rất bất khả thi. Hành động suýt đánh rơi em bé sơ sinh cũng không nói lên cái điều gì to tát, nếu xét ở góc độ tâm sinh lý học.. thì chú kia đã rất ngán ngẫm 1 cái gì đó toả ra từ cô.
    Cho dù sau này cô có trói được thằng ku kia bằng cái đám cưới.. thì cũng không giữ nổi được bao lâu, bởi trong cô yếu xìu thiếu sự mạnh mẽ, dữ dằn hay nghi ngờ cần thiết để đầu độc một thằng giai. Cô chỉ biết chiều chuộng, ngây ngất mà hưởng thụ chẳng chịu rèn luyện.. nói chung là với "giai hoàn hảo" tầm cỡ này thì cô chưa đủ trình độ để cưới chồng.
    Trong không khí đau thương và tang tóc này, anh mạn phép xin post 1 câu chuyện.. vui, coi như là góp vui trong cái đám ma.
    Có 2 thằng cha nổi tiếng chơi bời gặp nhau. Một ông cười toe toét: "Hôm qua tôi thoát hiểm trong gang tấc!"
    - Là sao cơ?
    - Đang ngồi chơi với mấy em trong quán karaoke, say quá không để ý, chuông điện thoại reng lên, mình bấm máy liền, hóa ra là bà vợ gọi. Thật nhanh trí, tớ bịt mũi, nói tỉnh queo: "Xin lỗi, lộn máy rồi!"... Chứ không thì chết với bà ấy. Lúc đó, giọng mấy em ríu rít lắm, không thoát được đâu. Máy điện thoại bàn ở nhà không lưu lại số máy gọi nên bà ấy gọi lại lần nữa. Lúc đó mình đã chạy ra khỏi quán và: "Alô! Em yêu đó hả?".
    - Còn tớ thì chịu chết! - Ông kia mặt tiu nghỉu nói.
    - Sao vậy?
    - Lúc đó tớ đang trong phòng mát xa. Em út đang chuẩn bị làm công đoạn cuối thì vợ tớ gọi: "Alô! Anh lại ở chỗ tối thui hả?". Tớ đáp: "Đâu có, em yêu. Anh đang ngồi uống cà phê bàn chuyện làm ăn với thằng bạn". Rồi ông biết bà ấy nói sao không?
    - Nói sao?
    - Bà ấy nói: "Ông làm liền cho tôi nghe: Cầm cái muỗng gõ vào cái ly cà phê một cái xem có đúng là ông đang uống cà phê không". Mà ở đó thì làm gì có muỗng với tách.
    Được tetuong02 sửa chữa / chuyển vào 23:38 ngày 03/12/2006
  5. nhinchiruachu

nhinchiruachu Thành viên mới

các chuyên gia đã ở đây thì mình nói cũng bằng thừa
  6. skid_row

skid_row Thành viên mới

Cái quan trọng nhất trong tình yêu bạn bít là j không : TÔN TRỌNG CHÍNH MÌNH và TÔN TRỌNG NGƯỜI TÌNH.
    Bạn còn đặt cái Tôi của bạn quá thấp như thế khi đưa người tình của bạn lên hạng "hoàn hảo" thì tớ nghĩ ko say good bye cũng mới là lạ đoá !
  7. Angelika

Angelika Thành viên rất tích cực

Có tiền thì du lịch sang nước nào mà đang có mùa hè ấy!
    Ừm, chỉ 1 nhận xét nhỏ: Níu kéo người con gái thì dễ chứ con trai đã nói Bỏ là bỏ trong tư tưởng rồi, khỏi làm gì hết!
    Khổ con gái thật nhỉ? Muốn chỉnh sửa mà cũng không được.
    Nhân tiện: 3 năm rồi mà không cưới thì đúng là chỉ có bỏ. Tự nhiên thôi mà!
  8. pinky_zin

pinky_zin Thành viên mới

.
  9. hitori_vodanh

hitori_vodanh Thành viên rất tích cực

Tớ thường nói thế này:
    Người không yêu đời thì không yêu được người
    Suy nghĩ lại và chúc bạn may mắn với anh hoàn hảo tiếp theo ;)
    Được hitori_vodanh sửa chữa / chuyển vào 09:06 ngày 04/12/2006
  10. critical_section

critical_section Thành viên mới Đang bị khóa

Cho hỏi 1 câu, 3 năm quen nhau đã xxx chưa? Nếu chưa thì cẩn thận.
    Theo tớ nhận xét thì anh kia thôi không muốn làm nô lệ nữa mà chuyên sang làm ông chủ đây.