1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu một người hoàn hảo

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Ngay1thang12, 03/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ngay1thang12

Ngay1thang12 Thành viên mới

Anh ấy là mối tình đầu của tôi, và có lẽ sai lầm lớn nhất của tôi là đã quá yêu anh ấy. Anh ấy bảo tôi đừng nghĩ anh là người tốt như thế nếu tôi chịu khó nhìn xa hơn một chút, tôi sẽ thấy rất nhiểu người con trai còn tốt hơn anh ấy và phù hợp với tôi hơn anh ấy. Nhưng tôi ko thể
    Tôi biết là chắc chắn còn rất nhiều người hơn anh, nhưng tôi chỉ biết vậy thôi, tôi ko có ý định đi tìm ai khác cả.
    Tôi quyết tâm ko từ bỏ anh bởi tôi ko thấy người con trai nào tốt hơn anh ấy cả.
    Kể từ ngày chia tay, tôi vẫn thường xuyên đến nhà anh ấy để chăm sóc anh, dọn dẹp nhà cửa cho anh, tôi muốn chứng tỏ là vì anh ấy tôi có thể thay đổi.
    Anh ko xua đuổi tôi như tôi nghĩ, vẫn đón tiếp tôi bt (tôi nghĩ đó là vì anh chưa hết hẳn tình cảm với tôi)
    Chúng tôi bắt đầu nói chuyện với nhau vui vẻ hơn, dù sao 3 năm cũng là khoảng thời gian mà chúng tôi gắn bó nên hiểu nhau lắm
    Anh ấy đã bắt đầu theo dõi, nhận thấy và đánh giá cao những thay đổi của tôi, hai đứa lại gần gũi với nhau hơn
    Tôi đang rất đắn đo, liệu những nỗ lực níu kéo tình yêu của tôi có mang lại kết quả gì ko? Làm sao để biết anh ý vẫn còn yêu tôi hay anh vì thấy tôi đáng thương quá nên mới làm như vậy?
  2. khongthe

khongthe Thành viên mới

UI!
    Ngày 1 tháng 12 là ngày sinh của mình... Bổi hổi nóng hổi với cái niick này nên ko buông được câu gì cho đáng giá....
    Nhiều người ngạc nhiên khi mình sinh vào đầu tháng, và lại là tháng cuối năm. Dở dở ương ương... Ai biết ý nghĩa ngày sinh nói tui nghe với!
    Chẹp! Làm j có người hoàn hảo cơ chứ?
  3. incon03

incon03 Thành viên mới

Chị ơi, cứ thử níu kéo đi ạ, để sau này sẽ không phải nuối tiếc nữa, kể cho kết quả có như thế nào.
    3 năm cũng có thể ******** yêu nhàm chán mà, refresh 1 lần cũng là 1 cách hay.
  4. critical_section

critical_section Thành viên mới Đang bị khóa

Em này ngây thơ trong sáng quá. Đành phải quote lại cái góp ý của mình ở trang 1 nhé:
    Em cố gắng thì chắc chắn sẽ được thôi. 2 người sẽ lại gần gũi lại với nhau, chỉ có vị trí là thay đổi: bây giờ em là nô lệ, anh kia thành ông chủ của em. Anh kia quả là cao thủ.
    Còn cái vụ xxx mà tớ nói phải cẩn thận ở trên kia thì cũng nên cẩn thận nhé. Sau khi quay về rồi, có khi anh kia lại chuyển sang đòi xxx(nếu chưa).
    Thế nhé. Chúc vui.
    Được critical_section sửa chữa / chuyển vào 10:07 ngày 12/12/2006
  5. Ms_Grace

Ms_Grace Thành viên mới

Em chỉ nghĩ đơn jản thế này thôi:
    1. Trước hết, chị nên dừng lại để suy nghĩ 1 chút: trước kia chị có j` sai với anh ý ko? CÓ J` SAI chứ ko fải cái việc chị có vụng về, hậu đậu hay ko. Vì em nghĩ là đã yêu nhau 3 năm rùi, cái việc chị vụng về ko thể là cái cớ để anh ý chia tay đc. Nếu đã yêu chị thực sự thì anh ý sẽ yêu cả sự vụng về của chị, ko thì cũng góp ý để chị sửa dần dần chứ. Cái này cũng nên nói chuyện rõ ràng với anh ý. Nhiều ng chia tay cứ cố kiếm cái lý do vớ vẩn để mà chia tay. Nếu hết yêu thì bảo là hết yêu, thế thôi. Ko có cái j` là tuyệt đối, kể cả TY.
    2. Nếu đã làm rõ những điều trên rùi mà chị qđịnh tiếp tục, thì đừng có lấn cấn chuyện mình cố gắng có fải sự níu kéo vô vọng ko. Suy nghĩ - quyết định và hành động. Cố gắng hết sức để ko có j` fải hối tiếc cả. Mà rõ ràng là đang có dấu hiệu tốt (anh ý ko lảng tránh, etc...) đúng ko ạh?
    Anyway, chúc chị hạnh phúc!
  6. critical_section

critical_section Thành viên mới Đang bị khóa

Thật tình mấy em này mệt quá. Mấy em dùng 1 tí logic để hiểu vấn đề xem. Thằng con trai nó nói:
    "Anh nói anh đã chán nản khi cứ phải chạy theo tôi để quan tâm đến tôi, anh đã có thể ăn lẩu một mình mà ko cần có tôi bên cạnh.Tôi đã xin phép anh cho tôi đến nhà anh hàng ngày, anh đồng ý" mà em bảo là nó chán em thì quả là các em chả hiểu cái gì cả.
    Thêm nữa em này trước giờ toàn cho anh kia chạy theo em nó thì anh kia không thể nào chán em nó đâu, chỉ có nản thôi. Chị nói thêm để các bé gái rút kinh nghiệm nhé, là các bé muốn giữ trai thì cứ phải làm sao mà xỏ mũi nó, bắt nó chạy theo mình hoài thì nó sẽ không chán mình đâu. Mà ngược lại trai với gái cũng thế. Việc của em 1/12 đã quá rõ. Em cứ đến nhà bạn ấy chăm sóc bạn ấy độ 1 tháng cho chị. Sau đó em trở mặt không thèm đến nhà bạn ấy nữa, ko nhắn tin gì nữa. Thế xem bạn ấy có cuống lên đi tìm em không thì biết. Sau đó em lại bắt bạn ấy làm nô lệ cho em tiếp.