1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu người KHÉO LÉO?

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi hoaphuonghong, 15/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoaphuonghong

hoaphuonghong Thành viên quen thuộc

Yêu người KHÉO LÉO?

Mọi người đều nói là chỉ thích yêu những người con gái khéo léo nhưng mình thực sự thấy cái từ khéo léo này nó có vẻ đa nghĩa quá? Các bạn hãy cho mình biết quan điểm đi: Thế nào là người con gái khéo léo trong mắt bạn?
  2. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

Gà con nghĩ khéo léo ở đây nghĩ là khéo trong việc nữ công gia chánh. Khéo tay, biết làm nội trợ và nhiều cái khác như may vá, thêu thùa..... Còn nếu Gà con ko nhầm thì bạn đang nghĩ đến khéo léo theo khía cạnh cư xử và lời nói. Ăn nói khéo léo, cư xử khéo léo là điều tốt với điều kiện là sống thật lòng với chính bản thân mình và mọi người xung quanh. Chứ cái kiểu khéo léo đằng trước nịnh bở, khen này khen nọ, sau lưng lại nói cho 1 tràng chẳng ra gì hoặc dùng việc khéo léo để lời dụng lòng tốt của người khác.... cái đó thì dẹp đi, sợ lắm. Chẳng ai muốn có người yêu như vậy. Phải ko các bạn nam??
    Tình bạn tươi thắm như hoa. Tình bạn là một bài ca yêu đời. Friendship means 4ever
  3. Cid

Cid Thành viên quen thuộc

Chị Gà Cúm này nói phải. Khéo trong nội trợ ai mà chả thích.
    Còn khéo theo kiểu làm cho các anh biến thành nô lệ, ai mà không ghê. Chạy mất dép luôn. Một lần đến nhà đứa bạn, thấy nó nói chuyện với mấy anh. Mình tưởng nó quý các anh ý lắm nên các anh mới nhiệt tình giúp đỡ thế. Lúc các anh về nó phát biểu cảm tưởng lại cho mình nghe. Lúc đấy mới thấy suy nghĩ của nó về người ta chả tốt đẹp gì. Hỏi nó, nó nói là phải nói chuyện như thế người ta mới không cảm thấy bị tổn thương hay buồn con khỉ gì đấy (chả nhớ chính xác ).
    Từ đấy nhìn thấy nó cũng thấy sợ. Chả hiểu biết nó nghĩ thực về mình nhế nào nữa.
  4. t9g68

t9g68 Thành viên mới

Người khéo léo thực sự là người làm cho bạn của mình đẹp lên trong mắt mọi người.
    Người hạnh phúc là người mang lại hạnh phúc cho người khác.
    t9g68
  5. natasa161

natasa161 Thành viên mới

Còn trong nhóm bọn mình thì có 1 bạn được coi là quá khéo, khéo đến mức các bạn trai đều không thích nếu không muốn nói là sợ. Khéo có nhiều cách hiểu khác nhau lắm không hiểu mọi người định nghĩa thế nào là khéo?
    Sống và làm việc theo tiếng nói của trái tim
  6. tuyt7hn

tuyt7hn Thành viên mới

Text
    Lại nói đến chuyện khéo léo!
    Thông thường tớ thấy mọi người khi nhận xét ai đó "con này khéo lắm" hay đại loại một câu nào đó tương tự thì thế nào tớ cũng thấy mọi người hàm ẩn một giọng điệu chế giễu ngay sau đó (cũng chẳng hiểu tại sao nữa Nhưng khéo léo trong trong lời ăn tiếng nói, trong nội trợ thì đúng là No1 rùi còn gì! Chỉ sợ người khéo leo che đậy thui!
  7. janustql

janustql Thành viên mới

Theo janus thì .... người khéo léo ....... tức là một con người khôn ngoan, biết cư xử ....... <<< những người này nói chuyện cực kỳ tâm lý .// Rất biết cách cư xử ......////

và để lọt vào mắt xanh của họ củng ko phải..... là dể !

Có những lúc say mềm bên bàn nhâu./
     Anh vô tình cầm đũa viết tên em 

8. caubedangyeu

caubedangyeu Thành viên mới

Theo mình, ai mà yêu con gái khéo (kophải khéo nấu ăn, gia chánh) thì đến khổ thôi, vì khéo nên người ta ko muốn ai mất lòng, con gái khéo giống như nhà chính trị , họ cần con trai kiểu chính trị gia cần phiếu bầu mặc dù trong bụng nghĩ " mấy cha nông dân ngu bỏ xừ"
  9. hoangbeo

hoangbeo Thành viên mới

Khéo theo kiểu nào nhỉ, giả dối thì chịu . Tốt nhất ước gì có được một người yêu như em Ga`_Con là hay ( nếu là em thì càng tốt), khéo mà lại chân thành .. em nhỉ ... ,
    ...Anh cũng như em chán cõi đời
    Nhưng mà anh quyết sống để chơi
    Đời càng bạc bẽo mình càng phá
    Rồi cũng yên vui , cũng nói cười...