1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu người viêm gan B

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi marrine, 05/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. haigokeo

haigokeo Thành viên mới

Chữa được cho đến khi chết.. Mà cái này lại di truyền nữa chứ. Cưới rồi thì hủy hoại nòi giống, có tội với tổ tiên.
  2. pussy_cat6996

pussy_cat6996 Thành viên mới

ko chữa đc, lây như HIV nhưg có vacxin phòng nên ko nguy hiểm bằng HIV, rất nhiều người nghĩ rằng viêm gan b lây qua ăn uống, nước bọt nhưg đó là viêm gan a (chắc do cùng viêm gan )
    mje, cứ nói thật là vào tình cảnh bác chủ topic thì cũng có phần xoắn , rồi còn ý kiến các cụ nữa chứ
    -> tiêm phòng phát ổn
  3. buon2008

buon2008 Thành viên mới

Các bác cứ nói thế thì khổ thân người ta quá. Bây giờ tỷ lệ nhiễm virut viêm gan B ở VN rất cao.
    Có rất nhiều biện pháp bảo vệ an toàn cho bé khi mẹ mang thai có nhiễm virút viêm gan B. Tỷ lệ di truyền thấp.
    Giờ các bác thử đứng trên quan điểm của một người con gái xem.
    Nếu người ta bị nhiễm mà người ta nói ra cho người yêu biết là người ta rất thật lòng đó.
    Nếu các bác là con gái, biết mình bị nhiễm và quan điểm của các bác nam như thế thì các bác có cho người yêu mình biết k????????????
  4. phephephe

phephephe Thành viên mới

5. rio2021

rio2021 Thành viên mới

bệnh này lây ác,nếu chưa có j sâu đậm thì nên dừng thôi
    mà con cái sau này tỷ lệ bị lây là rất cao
    vì tương lai con em chúng ta cái nhỉ
    còn nếu quyết tiến thì sau này đừng hối hận,k dằn vặt làm khổ nhau
  6. IAN_WRIGHT

IAN_WRIGHT Thành viên mới

bác cứ tiêm 3 mũi phòng bệnh của Mẽo cho e, rồi có mà choén thoải mái.
  7. divedauhoiem

divedauhoiem Thành viên mới

Mình là con gái, và bạn trai mình bị viêm gan B.
    Nhưng viêm gan B cũng có nhiều dạng bạn ạ, có thể là người lành mang virus, nhưng cũng có thể bị mãn tính. Cái này bạn nên tìm hiểu thêm thông tin.
    Nếu bạn lo lắng thì đi tiêm phòng đi, còn với trường hợp trẻ sơ sinh, trong vòng 24 tiếng sau khi ra đời nếu được tiêm phòng thì trẻ cũng sẽ ko bị lây đâu.
    Tỷ lệ người nhiễm Viêm gan B ở VN là khoảng 1/8 số dân đấy bạn ạ. Đấy là cô bạn gái trung thực nên mới nói ra đấy, chứ còn không thì cũng làm sao biết được.
    Nhưng khuyên chân thành chủ topic, nếu chưa yêu thì ko nên tiếp tục. Vì khả năng biến chứng nặng hơn của bệnh Viêm gan B là rất cao.
    Như mình đây, luôn luôn nơm nớp lo lắng cho tình trạng sức khỏe của bạn trai và cứ 6 tháng lại bắt anh ấy đi kiểm tra 1 lần. May mắn là tình trạng sức khỏe anh ấy đến giờ vẫn ổn, nhưng ko ai có thể nói trước được điều gì bạn ạ. Vì mình quá yêu nên đành phải xác định tinh thần "sống chung với lũ" thôi.
    Hic, đây cũng là 1 vấn đề rất rất đau đầu của mình. Viêm gan B cần kiêng tuyệt đối bia rượu, mà bạn trai mình chỉ có thể hạn chế tối đa thôi chứ nói là kiêng tuyệt đối thì ko thể được. Chỉ biết cầu trời cầu phật cho mọi chuyện tốt đẹp thôi.
  8. jemand

jemand Thành viên mới

Cái bệnh này chỉ khi nào người mình yếu thì mới vật thôi. thanh niên thì sợ gì. Nhưng cứ khoảng 40 tuổi là nó vật cho nhìn như ông cụ. Thường chết sớm. Ở gần nhà mình có 1 dùng họ bị cái bệnh này, nó di truyền mà. Thường hay chết sớm.
  9. Leon02

Leon02 Thành viên mới

Híc, nghĩ đến thân mình, men gan cao theo mấy số 0 rồi. Kiểu này sau sống thêm vài năm nữa mất
  10. nq9630

nq9630 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chia tay