1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu nhau nhưng để đi tới hôn nhân thì cần quan tâm những gì?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Hoasua.com, 22/12/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. blackdiamond507

blackdiamond507 Thành viên quen thuộc

Lúc xác định tiến tới hôn nhân nó khác lúc yêu nhiều bác ạ!
    Lúc này cần suy nghĩ thực tế hơn, chứ không hẳn là hợp nhau về tính cách như hồi yêu nữa!
    Xem xét về công việc của 2 ng, có phải xa cách nhau không?
    Rồi về khả năng tài chính của cả 2!
    Tính cách của mỗi người, có phù hợp với việc chăm lo cho gia đình koo, nếu koo tớ nghĩ là phải kiềm chế lại và sửa dần!
    Còn có rất nhiều đôi yêu nhau nhưng koo đến đâu cũng là do 1 trong 2 bên koo vượt qua được khoảng cách, một ai đó không muốn xa gia đình mình.
  2. hoacuctay

hoacuctay Thành viên rất tích cực

Mình thấy trong tài liệu của mình có những lời khuyên rất ngắn gọn như thế này, nhưng quên không ghi chú nguồn. Ai thấy bị vi phạm bản quyền thì cho mình xin lỗi nhé:
    Phân tích từng điểm một thì rất dài nhưng từ kinh nghiệm cuộc hôn nhân của mình ra thì mình đã vi phạm 5/9 điều và kết quả là.....
  3. Blueriverhp

Blueriverhp Thành viên mới

Mấy điểm trên mình thấy chuẩn và tương đối đủ đấy. Nói chung hôn nhân muôn hình vạn trạng, khó mà nói ngắn gọn trong vài câu.

Nói chuyện nhìn gia đình, mình thấy lấy vợ thì nên nhìn (tham khảo) u vợ, lấy chồng thì nên nhìn (cũng chỉ là để tham khảo) bố chồng :D

Dù là nam hay gần mẹ và nữ hay thân bố nhưng về mặt tính cách nào đó họ vẫn có những cái tương đồng nhất định giữa con gái và mẹ, con trai với bố. Ví dụ mẹ nhẫn nhịn, hy sinh vì người khác con gái cũng thường biết nghĩ đến người khác hơn. Bố ghê gớm con trai cũng ko thể hiền được :D.

Mình có ông bạn, yêu 1 em chân cũng rài rài, xinh gái trắng trẻo, em hay bảo em giống mẹ em hồi trẻ lắm, mẹ em xinh gái lắm blah blah. Ông này cũng máu mê lắm rồi, đến nhà em chơi, ra đón là 1 bà xồ xề, xấu xí. Ông bạn mình chạy có cờ luôn, nghĩ bụng, lấy em nó về sau 1 hay 2 lứa mà em nó cũng giống mẹ nó thì ôi thôi... Kể chuyện nghe như bịa dưng mà mình bảo đảm là có thật :D. Dĩ nhiên hy vọng ko bạn nào hấp đến như ông bạn mình, bởi giờ đây nhận thức con người tiến bộ rồi, ai lại để xồ xề ra như thế, phỏng ạ? ;))
  4. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Chủ đề đã bị khóa với lý do: Chủ đề không phù hợp
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa