1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu rồi... biết làm sao???

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi decon21291, 13/02/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. decon21291

decon21291 Thành viên mới

Nhờ mọi người trong diễn dàn tư vấn giúp em.
    Chuyện của em cũng dài dòng lắm. A ấy sn 84 năm nay 33t hơn em 7 tuổi. Lần đầu tiên e gặp a ấy hồi e học đại học năm 3 a ấy cùng anh trai e đến nhà e chơi, tuy a ấy chưa có ấn tượng gì với e nhưng e có cảm tình với anh ấy ngay lần đầu tiên gặp gỡ. Em cũng chưa biết phải bày tỏ tình cảm với anh ấy thế nào, cứ lúng túng mãi, chỉ dám kết bạn facebook với anh ấy thôi. Thi thoảng em cũng tự nhủ với mình yêu thì phải khéo léo bày tỏ để a ấy biết và xem thái độ a ấy như nào. Nhưng em cứ rụt rè, chỉ lặng lẽ vào face của anh ấy, lặng lẽ like những bài viết mà a ấy post, thi thoảng thấy a ấy onl cũng chủ động bắt chuyện nhưng cảm giác a ấy không nhiệt tình nên lại thôi. Em cứ lặng lẽ như vậy hơn 2 năm... chờ đợi... Cũng biết anh ấy theo đuổi hết cô này đến cô khác, nhưng e vẫn chờ đợi và hi vọng một lúc nào đó a ấy sẽ nhận ra tình cảm của em.
    Đợt gần đây, e có chủ động nhắn tin trên face với anh ấy, và nhận thấy a ấy có nhiệt tình hơn.
    Được khoảng gần 1 tuần nói chuyện thì a ấy xin sdt của e.*em đã rất vui ak, mặc dù e hoàn toàn có thể xin dc sdt của a ấy từ bạn bè nhưng em vẫn chờ đợi ngày này* anh xin số của em và rủ em đi xem phim. Hôm đó trời khá lạnh, em và a ấy dự định đi xem phim lúc chiều tối, nhưng chẳng hiểu zalo nc kiểu gì ngay trưa hôm ấy a ấy bắt taxi sang chỗ e mời e sang nhà ăn trưa. E cũng hơi ngập ngừng và bối rối, nhưng cuối cùng vẫn nhận lời theo a ấy vè nhà chơi.
    A ấy ở cùng nhà với một ng em họ đã có vợ. Em dc mời ăn trưa nhưng chỉ có em và a ấy ngồi ăn, còn ac kia ăn trước rồi. Món bò sốt vang hôm đó rất ngon, em ăn cùng a ấy, cảm giác dc nhìn a ấy ăn e đã rất vui, Chúng em trò chuyện vui vẻ về cách làm bò sốt vang, về cv của a và của e...e đã chủ động hỏi a ấy có muốn ăn thêm nữa không và lấy thêm sốt vang vào bát cho a ấy. Cũng thấy bát của e gần hết a ấy cũng chủ động lấy thêm sốt vang cho em. Ăn xong em rửa bát còn a ấy dọn dẹp bàn ăn, anh ấy cất bát còn e rửa bát. Lúc e đang rửa bát a ấy có đút cho e một miếng mực khô. Cũng hơi bất ngờ nhưng em đã ăn và thực sự rất vui (em thấy lúc đó e ngốc thật chẳng đề phòng gì cả). Rửa bát xong a mời e uống nc, ăn cam. Hôm đó trời rất lạnh tay e gặp nước sưng đỏ,a đưa giấy cho e lau tay,a ấy ngồi đối diện em nắm bàn tay lạnh buốt của e một lúc lâu. (em lúc ấy cứ đờ ra ko kháng cự).
    A ấy nhặt mấy quả cam vào đĩa bưng lên phòng và mời e vào phòng a ấy chơi. E ngồi trước laptop của a, cũng chưa biết phải làm gì a ấy bảo em thích xem gì thì bật lên xem. Em mở 5s online và ngồi xem cùng anh ấy. Một lúc sau a ấy cầm tay e, lúc ấy e cảm giác bt lắm chả đề phòng gì đâu, nhưng e cũng đẩy ra tế nhị, sau a ấy lại cầm tay thì e ko đẩy ra nữa, a ấy đưa tay ra sau ôm em, hôn tay, hôn tóc em và nói với e *tóc e thơm quá* chỉ biết là em đã ngồi lại trong vòng tay a ấy khoảng 7 phút thì e đi ra ngoài vào nhà vs. Sau vào a ấy lai hôn hôn ngửi ngửi tóc em. Em thấy hốt hoảng bảo với a ấy là e phải về vì có hẹn a gọi taxi cho e về. Sau không gọi dc taxi a ấy đã đưa e về.
    Hôm ấy e có nt hỏi a ấy về đến nhà chưa. rồi mãi đến chiều hôm sau a ấy ms nt lại cho e qua zalo. Từ hôm dó về em cũng thấy hoang mang lắm. cảm giác a ấy không nhiệt tình với e chỉ nt hỏi tham hời hợt e thấy buồn. Em chờ a ấy 5 ngày nhưng a ấy ko tiếp tục hẹn cuộc hẹn thứ 2, e thấy bối rối, cảm xúc lẫn lộn,em đã chủ động nt hỏi a ấy có tình cảm với e ko?a ây nt lại là a rất quý em,a chỉ nói dc cơ bản vậy thôi. Em hỏi thế chỉ quý thôi sao hôm ấy a lại làm vậy? thì a bảo a có làm gì đâu. Sau câu trả lời của a ấy em thất vọng, vỡ mộng và buồn lắm. từ hôm ấy a nt thì e trả lời ko thì thôi, nhưng a ấy cũng ko phải nhiệt tình nt mà cứ vài hôm mới dc 1tn. Em thấy buồn lắm cảm giác a ấy cứ hờ hững nên e quyết định chẳng nt trả lời a nữa.
    Nghĩ lại e thấy mình thật ngốc, quả thật suốt 26 năm em chưa từng yêu ai lâu như vậy, giờ em muốn yêu a ấy cũng chẳng biết phải làm tn nữa. Lần gặp gỡ đầu tiên ko mong đợi ấy làm e quá khó xử. Giờ e chẳng biết phải tnao.mà dời bỏ ty ấy e cũng chưa thể dứt. Có ac nào đã từng trải cho e xin lời khuyên với ạ.
  2. ZzYaozZ

ZzYaozZ Thành viên tích cực

hắn yêu thật lòng thì không có đâu nhé, chỉ là vui chơi thôi, trong một phút giây chan chán nào của hắn thì hắn cảm thấy cô đẹp, muốn yêu đến khi vui trở lại thì đâu lại vào đó. theo anh thấy, đàn ông gì mà 33 tuổi rồi mà vẫn chơi bời đâu có còn trẻ trâu gì đâu, vướng vào thằng này sau này chỉ có khổ, cô thì hơn 25 thì cũng chẳng còn trẻ trung gì nữa cố gắng tận dũng chút nhan sắc cuối cùng kiếm thằng nào cho đàng hoàng, công việc ổn định, siêng năng, có trách nhiệm thế là tốt lắm rồi. Trước giờ anh chưa hề tư vấn con gái đến mức này đâu nên cố mà suy nghĩ, thích xong quen rồi yêu như bọn trẻ - cái tuổi đó cô qua lâu rồi.
    decon21291 thích bài này.
  3. decon21291

Em đã rất băn khoăn. Tết vừa giờ a ấy nt cho e dc 1tn chúc tết tối hôm m1 xong mãi m4 lên hn mới nt cho e hỏi e bg lên,a lên hn r. Em đã ko trả lời nữa. Thực sự e cũng rất băn khoăn vì trong lòng còn yêu. Nhưng cũng sợ sau này phải đối mặt vs câu hỏi... ai e cũng dễ dãi vậy ư
  4. hoatranganhn

hoatranganhn Thành viên rất tích cực

em nên tìm đối tượng khác. mở rộng quan hệ bạn bè ra, sẽ có nhiều lựa chọn hơn
  5. fuman

fuman Thành viên rất tích cực

Đẻ Con... à quên, Dế Con à, câu chuyện của em cũng éo le nhỉ. Có bệnh vái tứ phương như em là đúng rồi. Tuy nhiên dù bây giờ y học có tiên tiến hiện đại đến đâu đi chăng nữa thì cũng phải thăm khám tận nơi mới có thể chẩn bệnh và trị bệnh hiệu quả được. Chỉ cần mời anh cốc cafe, anh sẽ tư vấn nhiệt tình kỹ lưỡng cho, chứ trông vào mấy cái reply mang tính lý thuyết chung chung trên này không ăn thua đâu :-j

Nói vậy thôi chứ bạn hoatraganhn nói đúng đó <):) Chúc em sớm tìm được giải pháp tốt nhất cho vấn đề của mình:bz
  6. decon21291

thanks a fuman. e là Dêcon91. Đúng là căn bệnh này khó chữa từ xa. Em cũng nghĩ nhiều rồi, không thể im lặng đợi chờ. Em đã hành động và được biết câu trả lời. tuy k như e mong đợi nhưng e cũng thấy thoải mái hơn nhiều.
  7. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhưng mà rồi em sẽ lại làm những điều y như trước. Tự nhủ: chắc tại mình lành lạnh quá,... nên anh ấy chưa tin tình cảm của mình.
    Nhưng mà, thế nào cũng thế cả thôi. Không phải cái gì cũng cố được. Không phải cứ âm thầm hay mưa dầm mà không có mầm cũng tự mọc cây.
    Đời không như thế, tình yêu không như thế.
  8. fuman

fuman Thành viên rất tích cực

Ô thế té ra em là dê chứ không phải dế hay bà đẻ à :-D Vậy thì em cứ húc nhiệt tình húc bất thình lình vào, anh nào chả đổ, em có cặp sừng lợi hại thế cơ mà :eek: . Nhưng nghe e kể vẻ như là chấp nhận bỏ cuộc rồi à
  9. namnguyen0501

namnguyen0501 Thành viên mới

Đọc bài của bạn thì mình biết là hắn cũng không yêu gì bạn đâu. Vì chẳng có ai bận đến mức như thế đâu :)
  10. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

:)) chậc, 1 em tuổi teen online nhờ các bác đọc vị. các bác đọc vị rồi thì thằng kia nó lại rót mật, uổng công các bác ngồi tích phân rách mịa cả giây', cong cả quản bút mà không biết đầu óc em gái nó thẩm được mấy phần :)) chốt lại là anh ấy kiểu như 'cho thi` lấy, éo cho thì thôi' và anh ấy có nhiều mqh khác. còn e, e rất thích a ấy đến độ đánh mất chính mình r` :))