1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu trai ấn

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi mychieu, 20/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. marie_vin2000

marie_vin2000 Thành viên mới

Khóa
  2. diepphan90

diepphan90 Thành viên mới

Con gái Việt Nam có duyên với trai Ấn hay sao ý! Tôi cũng đang yêu một chàng trai đất Ấn. Tôi cùn đã rất đắn đo vì những lí do mà mọi người đều biết, gia đình, khoảng cách, văn hóa.... Nhưng cuối cùng thì tôi đã không thể không yêu anh ý sau 1 năm quen nhau. Có rất nhìu tâm sự nhưng không bít chia sẻ với ai... Đọc những lời mọi người vít đôi khi cũng thấy...nhưng hơn tất cả tôi vẫn yêu anh va tin tường anh... Như maire t cũng đã từng đề cầp đến vấn đề muốn anh ấy sống ở vn nhưng chưa thành công... Có rất nhìu điều muốn tâm sư muốn có ai đó nói chuyện. Vì hiện tại mình vẫn chưa nói chuyện này với ai....
  3. viheart811

viheart811 Thành viên mới

Nếu bạn diepphan muốn kể ra cho nhẹ nhàng, thì bạn cứ viết ra ở đây, sẽ có nhiều bạn trong box Ấn này lắng nghe chuyện của bạn lắm đấy.
  4. S_B_C

S_B_C Thành viên rất tích cực

Cho tớ góp một vài lời với nhé :D lâu rồi forum này ko còn được cái ko khí sôi động, "sôi sục", đầy nhiệt huyết như ngày xưa, thấy nhớ những ngày ấy ghê.
    Chia sẻ với hai bạn ở trên, tớ có suy nghĩ thế này. Cách đây mấy năm, tớ cũng đã từng ở hoàn cảnh y như các bạn vậy. Rất nhiều cảm xúc, rất nhiều đấu tranh, từ nội tâm, từ bạn bè, từ nhiều phía. Cuối cùng thì lựa chọn của tớ là bật đèn xanh cho chuyện t/c của mình, bỏ ngoài tai (và ngoài đầu) những khó khăn, khác biệt, etc., với một quyết tâm "lớn": bảo vệ tình-yêu-lớn-trong-đời! :D

Thế nhưng! Mặc dù bây giờ mình đã lập gia đình và có một bé gái xinh xắn, mọi chuyện nhìn chung tạm ổn, nhưng mỗi khi có phút bình tâm suy nghĩ lại quãng thời gian đã qua, tớ thường nghĩ, giá như lúc trước mình ko sống chết theo đuổi thì có lẽ lại tốt hơn cho cả hai, và cho gia đình. Bạn sẽ ko thể hình dung được những khó khăn sẽ đến từ những khác biệt nhỏ nhặt nhất trong suy nghĩ, trong nhận thức, thói quen và văn hóa đâu bạn ạ, có những lúc mệt mỏi chết luôn ý, đến giờ mình vẫn còn cứ phải thận trọng dò dẫm để biết được những khác biệt ấy để thích nghi, để ko gây ra những hiểu nhầm, xung đột ko đáng có. Theo tớ nghĩ, hơi ********* một chút, nếu các bạn có thể lựa chọn cho mình một cuộc sống dễ dàng hơn, tự chủ hơn, thoải mái hơn thì sao lại ko chứ, hãy biết học lấy bài học cho mình từ những người đi trước, ko thì rồi sẽ lại trở thành "những người đi trước" như mình bây giờ :D

(P/S: anyway, trừ phi ấy muốn có những đứa con xinh xắn như thiên thần (như bé nhà tớ, trộm vía) thì đành phải nhắm mắt đưa chân thôi, hehe :D)
  5. diepphan90

diepphan90 Thành viên mới

Cảm ơn S_B_C. Những điều cậu nói hoàn toàn đúng! Đôi lúc, mà đúng hơn là nhìu lúc tớ cũng nghĩ về điều đó! Bít là bây giờ đang iu nhưng cũng phải nghĩ cho sau này... Nhìu lúc cũng không bít làm thế nào... Cũng không nên mù quáng vì tình yêu.... và tớ cũng không bít bố mẹ có đồng ý không nữa.... Và nếu giả sử phải lựa chọn... có lẽ tớ không chọn cách mặc kệ gia đình mình, nhưng cũng không có nghĩa là tớ xem nhẹ tình yêu nhưng điều quan trọng là anh ý phải thuyết phục được gia đình....
    Thế nếu cho cậu lựa chọn lại thì cậu có...thay đổi không?
    Tớ rất muốn có ai đó để chia sẻ? Thực sự rất cần...để có lựa chọn đúng đắn!
  6. maikash

maikash Thành viên mới

Mình Cũng đang yêu anh chàng ấn độ cũng được 3 năm rồi, lúc đầu gia đình của anh ta cũng chấp nhận mình nhưng sau khi biết mình từng kết hôn và còn có một đứa con thì họ trở mặt lại rất căm ghét mình và tìm đủ mọi cách để bắt anh ta rời xa mình, nhưng dù như thế nào anh ta cũng ko bỏ mình và còn 2 lần sang vn thăm mình, anh nói cha mẹ ko thể sống cả đời với anh được cái anh cần là có mình trong cuộc sống và anh cũng không muốn sống ở india anh chỉ muốn cùng mình sống ở vn thôi, anh cũng rất yêu gia đình anh nên anh nói mình cứ kiên nhẫn để anh cố gắng thuyết phục họ chấp nhận mình. Anh yêu mình nhiều lắm nhưng mình lúc nào cũng lo sợ sẽ có ngày anh rời xa mình vì gia đình hoặc vì một li do nào khác , nên trong suốt 3 năm trời quên nhau mình luôn tìm mọi cách để chia tay anh mặt dù điều đó sẽ làm mình đau khổ nhưng thà đau đau 1 lần rồi thôi, nhưng rồi lần nào anh cũng không bỏ mình ra đi ngược lại anh còn bỏ qua tự ái để dỗ dành và làm cho mình vui, còn không thì anh đau buồn suốt, thế nên mình không cầm được và không thể rời xa anh. Tình cảm của anh trong 3 năm qua vẫn như ngày đầu nhưng có 1 điêu mình không sao hiểu được là tại sao anh cứ hứa hẹn chuyện đám cưới nhưng chưa lần nào anh làm được. Lễ halloween vừa rồi anh đi chơi với bạn bè còn chụp hình ôm hun với những người bạn gái mà anh nói là chỉ là bạn bè thân chứ anh không nghĩ gì cả, nhưng anh cũng biết bản tính mình hay ghen nhưng lại vẫn hết lần này đến lần khác làm như thế. Mình buồn lắm và không biết làm gì để quên được anh , nhưng mình biết 2 đứa mình vẫn chưa kết thúc đươc nhưng liệu cả 2 sẽ có thể đi được đến đâu đây? người trong cuộc bao giờ cũng mù quáng cho nên mình rất mong có ai đó nói cho mình biết cảm nhận về mối tình này có kết quả hay không..........help me plsssssss
  7. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

Mình và anh mới chỉ quen nhau hơn 1 năm. Trước đây mình đã tự nhủ rằng khi nào học xong mới yêu. Và chỉ yêu một người và cưới. Mình phớt lờ tất cả những người con trai xung quanh....nhưng...rùi mình đã yêu một con người ở cách xa mình hàng nghìn cây số... Nhiều lúc cũng thấy sợ nhưng cứ thử một lần tin tưởng... Mình biết anh cũng yêu mình thật lòng..vì mình đã nói chuyện với nhất nhiều bạn của anh ấy, thậm chí là cả người con gái đã yêu anh ấy (tất nhiên là cô ấy không biết mình là người anh ý yêu)... Có lẽ thử một lần tin tưởng... Mình thấy hạnh phúc khi nc với anh, khi được anh quan tâm, mặc dù anh không ở gần mình lúc này... Mình biết còn quá sớm để kết luận điều gì...
    Vừa rồi xảy ra một chuyện cực bất ngờ...mà đúng hơn là phải gọi là shocked.... Anh gặp một người Việt Nam ở metro Delhi. Anh rất vui mừng kể với mình.. Anh còn nói thậm chí người đó cũng ở Hà Nội và có quê giống như mình. Ngạc nhiên không? Cả tớ và anh đều ngạc nhiên và vui mừng vì điều đó! Tớ xin Y!M của bạn đó để nói chuyện. Dù sao cũng cùng quê mà...và sau một hồi lâu mình text kiểm tra, hóa ra bạn đó bằng tuổi mình, cùng trường cấp 2 với mình, thậm chí cùng lớp với mình....và thực sự shock khi đó chính là đứa ngồi ngay cạnh mình hồi cấp 2.... lúc đó chỉ muốn nhảy cẫng lên, cười hoài vì cái điều ngạc nhiên đó... trái đất thật là nhỏ bé....và ngay lập tức mình nói với anh...anh còn không tin vào mình, phải hỏi đi hỏi lại có thật không? Cả 3 người đều ngạc nhiên....shocked cho đến tận bây giờ....
    Mình và anh thật có duyên đúng không?
    Đây gọi là: Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ
    Vô duyên gặp mặt bất tương phùng..
  8. Aasthaa

Aasthaa Thành viên mới Đang bị khóa

9. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

10. maikash

maikash Thành viên mới

Chính bản thân mình là hiểu rõ lý do tại sao phải bỏ và cố gắng để bỏ nhưng đã mấy năm rồi mà mình cũng không thể từ bỏ được .Đã là Tình yêu thì cho dù là với ai đi nữa nếu có thể dễ dàng bỏ được thì đã không còn là tình yêu nữa rồi