1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu trai ấn

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi mychieu, 20/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

Lí do là gì hả bạn? Biết là tình yêu nhưng cũng vẫn phải thực tế một chút! Nếu thấy rằng không hợp nhau sao phải cố làm gì.... Bạn biết lí do vì sao nên bỏ và đang cố gắng bỏ, nghĩa là phải chăng bạn không còn yêu anh ý nữa...
  2. maikash

maikash Thành viên mới

Minh va anh rat hop nhau cung giong nhu troi sanh mot doi vay tui minh xung doi tu ngoai hinh den tinh cach cua hai dua , minh ko noi qua khi dung tu do dau, nhung duy chi la anh la nguoi an con minh la nguoi viet va phong tuc tap quan ko cho phep anh co the den duoc voi minh bay gio anh con yeu minh nen cai gi cung ko so nhung dau biet chuyen gi se ra sao ngay mai , minh chi so roi se co ngay anh se roi xa minh vi gia dinh anh va neu ngay do den thi chac chan minh ko the dung day noi dau ban a. Nen du co yeu anh bao nhieu minh cung phai co gang quen anh
  3. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

Có lẽ bạn nói đúng... Trong cuộc sống mình sẽ gặp 2 người, một người mình yêu nhất và một người yêu mình nhất.... có lẽ... không biết nói gì nữa...chỉ thấy một, à không nhiều chút buồn man mác, cảm thấy đầu óc và con tim đều empty...không muốn nói bất cứ điều gì, mà đúng hơn là không biết nói điều gì...cứ để mặc cuộc sống trôi qua. hãy để tất cả cho số phận quyết định... chỉ nghĩ đến hiện tại còn tường lai dể số phận quyết định...đó có phải lời khuyên đúng đắn không? Hay hãy kết thúc ngay lúc này...vì càng ngày càng sâu đậm...nhưng đâu phải dể...đúng như bạn nói...dễ thì đâu còn là tình yêu...biết là thật khó để đến với nhau...vậy có nên nuôi hy vọng không??????????
  4. Mahabharata

Mahabharata Thành viên mới

Em ạ

Ấn Độ là một đất nước khó có thể hiểu hết được. Nó bao la, rộng lớn với nền văn hoá, phong tục tập quán có thể là đặc trưng nhất trên thế giới. Con người Ấn Độ cũng vậy. Khó hiểu hết được họ lăm. Anh sống ở đây đã hơn 7 năm trời, học tập và làm việc cùng với họ và có thể nói là đi khắp nơi trên đất nước này mà cũng chẳng hiểu nổi. Đôi khi còn cảm thấy mình ngờ nghệch trước một đất nước tưởng như là quá quen thuộc với mình.

Em đã đem lòng yêu thương anh chàng Ấn Độ đó rồi tuy nhiên có duyên mà không có nợ. Có lẽ cũng là điều may mắn cho em. Còn nhiều người để em thương yêu, còn nhiều người để em chia sẻ trong cuộc đời này. Đừng chạy theo những gì có thể coi là quá khứ nữa.
    Chúc em một tương lai sáng lạn.
  5. hosta_noir

hosta_noir Thành viên mới

Chao moi nguoi,

Em cung la mot thanh vien moi. Em da va dang yeu mot nguoi An song o Ludhiana punjab. Tui em yeu nhau cung hon 4 nam rui. Bay gio anh ay muon tien toi hon nhan voi em that su. Em cung bat ngo qua. Anh muon em ve song o An 3 nam de anh ay co dieu kien hoc post graduate in medicine. Sau do, tui em se di cu sang canada. Em muon xin loi khuyen cua cac anh chi da va dang song o An a. That su la da co nguoi vietnam dang lam dau o An khong a? Neu co thi xin giup em voi? Em rat can mot loi khuyen tu cac anh chi di truoc a.
  6. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

Em từng nhớ có một người nói với em rằng "tất cả phụ thuộc vào hệ quy chiếu" đâu là đúng, đâu là sai, và càng khó hơn khi tất cả đều ở trong tương lai. Em hỉu những gì anh khuyên em. Nhưng...thật khó anh ạ.. Quên luôn hay là cứ để mặc thời gian trôi bây giờ hả anh?
  7. ak_diepvien007

ak_diepvien007 Thành viên mới

không biết bắt đầu từ đâu nhỉ. Trước giờ em vẫn chỉ lo học, thứ mê nhất vẫn là sách, chơi với nhiều bạn học là nam nên dường như cũng miễn nhiễm luôn với con trai. Bạn bè đứa nào cũng có "thần hộ mệnh" còn em vẫn thích độc hành với chiếc xe đạp yêu quí cơ, mỗi lần có ai hỏi thăm về cái sự nghiệp yêu đương , em vẫn hay trả lời rằng:" Khi nào bạn Khang cho sách anh nào mà không thấy tiếc thì hãy hỏi chuyện yêu với đương nhé" Vậy mừ, bây giờ em đang yêu đấy ạh, một chàng trai Ấn Độ( hì, em tìm mãi mới thấy nơi trút bầu tâm sự lí tướg như thế này). Em và anh quen nhau từ khoản tiếng Anh của em rất chi là í ẹ. Một ngày vào yahoo, nổi hứng hay là ta học chat bằng tiếng Anh, chưa gì đã có một cái nick lạ nhảy vào hỏi thăm rất chi là tế nhị, nhưng em thì phán một câu xanh rờn:" I'm not good at English" vậy mà bên kia vẫn bình thản "no problem, I will teach you"( hì, lúc này là em tận dụng cơ hội học anh văn mừ, hỏi quá trời luôn, chỗ nào anh ý ghi ko hiểu thì cứ I don't know là được giải thích đơn giản nhất có thể^^), thế là thân nhau từ dạo ấy...
    Bẵng đi một thời gian, em đi tình nguyện rồi nghỉ hè về quê, cứ tưởng rồi sẽ ko chat chit gì với anh ý nữa nhưng khi mở yahoo lên thì tin nhắn quá trời,em là em chỉ trả lời cho lịch sự chứ lúc ấy thì lí trí luôn nhắc nhở"thế giới ảo đấy!" Tình cờ online gặp anh ý, bắt chuyện, anh hỏi sao nhắn tin lâu mà không trả lời, nào là anh giận mà không hiểu sao vẫn cứ nhắn tin, đủ thứ chuyện trên đời... Rồi anh nói thích em, lúc đó thật buồn cười vì em là em không tin tình yêu sét đánh, đã vậy cách nhau xa thế, chưa gặp nhau thì yêu thương cái gì cơ chứ? Em trả lời rằng nếu anh ý muốn đùa giỡn thì nhầm chỗ rồi,anh nói ko đùa nhưng em cũng chẳng tin(em ko phải người dễ tin),em nói " We are best friend", anh ok.
    hì, anh ý kiên trì nào là chỉ nào là giảng đủ thứ thắc mắc trên trời của em, thỉnh thoảng vẫn hay nói I love you so much, anh hỏi thăm về gia đình, và có vẻ rất vui mừng vì ba mẹ anh ý cũng là nông dân như ba mẹ em,...rồi chủ đề nói chuyện có vẻ mở rộng...anh và em biết nhiều về nhau hơn...
    Đột nhiên anh không online nhiều ngày liền, không tin nhắn, không gì cả, em chợt thấy lòng trống trải và trái tim dường như chẳng chịu nghe lời...em nhận ra nhưng cái sỉ diện của một con bé trước giờ chẳng màng chuyện yêu đương lại thêm lời hứa với cả nhà "là con chỉ có học mà thôi", em dối lòng, dối anh rằng em yêu mất rồi...
    Anh online trở lại vẫn như xưa,... anh nói anh cần phẫu thuật, em hồn nhiên thắc mắc phẫu thuật gì cơ, anh là bác sĩ mà, anh cười, tại em mà tim anh đau... anh nói em dối anh, anh nhận ra được rằng em có quan tâm anh, anh cứ hỏi"you love me?" Mặt em lúc đó cứ nóng ran và như trái cà chua chín, chẳng biết trả lời sao...
    Anh ấy cứ hỏi khó em bằng câu ấy suốt, và lúc nào em cũng nói lảng nào là "don't joking", " I'm not good girl",.. rồi lại hỏi ngược tại sao anh ý thích em, tại sao anh ý lại không yêu một cô Ấn Độ,... anh ấy nói tình yêu không phải là sự lựa chọn, đó là tiếng nói của trái tim,... Em rung rinh thật, và thừa nhận cái điều anh ấy cố chứng minh...
    Em cũng đã thông báo rằng gia đình em sẽ khó mà chấp nhận việc này, anh khẳng định sẽ cố học tiếng Việt và chờ đợi
    ......
    Mối tình đầu không giống ai của em chỉ mới bắt đầu, dù là người khá quyết đoán nhưng em vẫn luôn hi vọng đây là lựa chọn đúng của trái tim mình.....
    (bi giờ mới thấm câu "yêu nhau yêu cả đường đi", yêu anh nên em cũng lỡ yêu Ấn Độ mất rồi!^^)
  8. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

@ak_diepvien07 Đọc xong entry của Ak_diepvien07 thấy vui quá. Như thấy hình ảnh của chính mình mấy năm trước trong câu chuyện của bạn vậy.
    Mình cũng là một người rất yêu sách, cũng nghĩ rằng chỉ học thôi. Yêu đương làm gì! Mà đúng hơn là rất iron trong tình yêu. Lúc nào ai hỏi chuyện yêu đương cũng vẫn câu xào nấu như cũ "đang độc thân", ai tỏ tình cũng từ chối thẳng thừng. Rồi tự nhủ là học xong rồi mới yêu và only real love...
    Nhưng rồi một ngày đẹp trời như bao ngày khác...mình dở chứng vào chat room....và thế đấy...mình gặp anh. Ban đầu cũng nghĩ chỉ đơn giản là học tiếng anh thôi... nhưng dường như 2 đứa thân lắm dù ở đất nước khác nhau, ngôn ngữ khác nhau....nói đủ thứ chuyện, gia đình, học hành, ước mơ, nỗi buồn.... Anh là người nước ngoài đầu tien mình nói chuyện....
    Thời gian cứ đằng đẵng trôi qua....thực ra lúc đầu mình cũng chỉ thấy rất quý anh thôi, chứ cũng không có ý định hay fall in love gì cả.... Anh cũng nói I love u some time and show his feeling....cũng như bạn mình cũng nghĩ chỉ là đùa như bao người trong thế giới ảo như thế. Sau này khi kỷ niệm 1 năm tụi mình quen nhau...mình có hỏi anh ý yêu mình từ khi nào. Anh ý nói rằng khi một thời gian không nói chuyện với mình, thấy nhớ mình nhiều nhiều...và anh ý biết là anh ý đã yêu mình...nhưng anh ý không thể hiện luôn vì biết rằng sẽ bị từ chối nên anh phải lập kế hoạch...trước tiên phải làm bạn với mình, để mình tin cậy, chia sẻ....và rồi.... Thế là chiến lược của anh đã thành công...
    Anh cũng gíup mình học tiếng anh để cùng anh thực hiện ước mơ của 2 đứa... đôi lúc anh giống như người anh trai của mình, mình có thể chia se mọi chuyện với anh, thậm chí cả mấy chuyện tình cảm rắc rối... Anh cũng cố gắng học tiếng việt (mình đang dạy anh tiếng việt nè) Mỗi khi có chuyện buồn, chỉ cần nói chuyện với anh mình cũng đã thấy better nhiều...
    Nhiều lúc mình cũng hỏi anh: Sao anh không yêu một người con gái Ấn, lại yêu một người nước ngoài mà anh chưa từng gặp mặt. Anh nói rằng anh cũng nói chuyện với nhiều ngưòi nước ngoài rồi nhưng không ai giống em ->em đặc biệt hơn những người nước ngoài khác rồi. Còn tại sao anh không yêu một cô gái Ấn vì đơn giản em không phải là con gái Ấn...(khó hiểu, mãi sau mình mới hiểu). Yêu anh rồi mình mới hiểu tình yêu thực sự là gì? Mới hiểu nỗi nhớ là gì? Mới hiểu thế nào là alone?.....
    Sẽ có ai đó nói rằng sao bạn có thể tin tưởng anh ta được? Mình chẳng có chứng cứ gì chứng minh cả, chỉ biết rằng trái tim tin tưởng và cảm nhận được tình yêu của anh. Mình đã từng nói chuyện với một người con gái yêu anh (dĩ nhiên họ không biết mình là người anh yêu) nhưng đã bị anh từ chối. Ngưòi đó đã nói rằng anh bảo " anh đã yêu một người, một ngưòi khác hoàn toàn với họ, thậm chí cô ấy không biết tiếng hindi. Và anh không biết anh có thể có được cô ấy trong cuộc đời không nhưng anh sẽ cố gắng level của mình để giữ cô ấy bên anh" ...mình biết đấy là mình....
    Anh biết mình thich sarê điên đảo nên đã đích thân đi chọn vải, lấy số đo của mình qua cam. Thật khó...nhưng anh nói anh là engneer nên anh có thể làm được. Đấy cũng là lần đầu tiên anh đi mua saree. Mình thấy vui và hạnh phúc lém...
    Vừa rồi anh đã gặp một người Việt Nam ở metro....anh rất háo hức...lần nào cũng thế, không may gặp ai đó là người Việt nam anh lại rộn ràng kể cho mình nghe, họ ở đâu, tên gì,...Và ngưòi Việt Nam vừa rồi anh gặp ở metro lại cùng ở Hà Nội, thậm chí cùng quê với mình....mình xin yahoo của người đó để làm quen...Và mắt tròn mắt dẹt khi người đó không những học cùng cấp 2 với mình mà còn cùng lớp với mình, thậm chí là cái đứa ngồi ngay cạnh mình trong lớp.... Không thể tin nổi vào mắt mình nữa.... Cả 3 người cùng cười lăn cười bò vì cái sự trùnh hợp không thể tả này.. kill me now! Đặc biệt là anh, anh rất vui, anh nói rằng sẽ nói với các bạn của anh rằng đấy là bạn cùng cấp hai ới bạn gái của anh... It's the destiny!!!
    ...
    Vừa rồi cả gia đình anh đã biết về chuyện của tụi mình tại mình gửi quà sang đó cho anh. Nhưng chỉ mình anh trai anh phản đối. cofn những người còn lại không ý kiến gì. Mình cũng khá thân với em gái của anh. Vì bạn ý cũng bằng tuổi mình. Mình rất quý bạn ý. Nhưng trước bạn ý không biết chuyện giữa anh trai bạn ý với cả mình... Lúc đầu nghe tin đó mình buồn lém, đã khóc rất nhìu (thực ra cũng bình thường) rồi anh an ủi, anh nói cuhyện với mình...dần dần thấy mình thật ngốc xít...đấy là chuyện đượng nhiên thôi. Ngay cả nếu mình nói với gia đình mình thử coi, còn hơn thế ấy chứ! Nhưng after all, mình thấy vui vì anh đã chia sẻ với mình mọi chuyện...nhưng buồn thì vẫn buồn, nhìu lúc cũng thấy chạnh lòng...một vài ngưòi bạn của anh cũng an ủi mình... Tương lai hãy để cho số phận quyết định... giờ còn quá sớm để nói phải không?
    Đúng như bạn nói... yêu ngưòi yêu cả đường đi. Giờ mìhn cũng thấy yêu Ấn lắm, yêu văn hóa Ấn, yêu phim Ấn, mê nhạc Ấn, múa Ấn thì khỏi nói.... thậm chí đôi khi còn thể hiện tình yêu Ấn một cách crazy với đứa bạn thân củamình...khj khj
    Giờ thì chưa ai ở đay biết chuyện tình cảm của mình, gia đình bạn bè... nhiều lúc muốn tâm sự cũng khó...hic hic..
  9. jenny4t

jenny4t Thành viên rất tích cực

Your love stories are so sweet@}

@ Pinky/ Diepvien 007/ hosta oi, do you meet your guys in real life?

Sorry everyone for using English here as my computer has error, unable to type Vietnamese w/ full /|?~.=((
  10. ak_diepvien007

ak_diepvien007 Thành viên mới

hì, mọi chuyện chỉ mới bắt đầu thôi, mình và anh chưa gặp nhau nhưng anh vẫn hay gửi wc cho mình, có hôm còn nhiệt tình cho mình xem phòng của anh ý cơ. Hi vọng một ngày không xa, anh sẽ đến Việt Nam! ^^