1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu trai ấn

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi mychieu, 20/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ak_diepvien007

ak_diepvien007 Thành viên mới

@PINKY rất vui vì có người giống mình ^^
  2. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

Em chưa gặp chị ạ! Có lẽ điều thực tế nhất giữa em và anh là qua người bạn cấp 2 của em mà anh ý đã gặp ở metro. Lúc gặp bạn em, anh ý đã kể hết chuyện tình của em và anh cũng như tình cảm của anh cho bạn của em. Lúc đó, tất nhiên chưa ai biết là bọn em có mối quan hệ với nhau, sau này khi em và bạn em nói chuyện với nhau, bạn đó để kể lại cho em...thế đấy! Đó là người duy nhất gặp mặt trực tiếp cả em và anh ý! Thế có đưọc gọi là real life không ạ?
  3. hosta_noir

hosta_noir Thành viên mới

chao ban,

minh va anh ay se gap vao thang 4 nam sau. NEu minh dong y, tui minh se cuoi trong nam sau. va minh se song o An , Tp Ludhiana, bang Punjab do mis pinky. COn ban? Ban co the chia se voi minh them ve nhung gi ban biet ve An dc khong? BAn thay chi viet huong va chi cu chi co chia se la cuoc song sau ket hon va song o an co hanh phuc khong ban? minh chua tra loi anh ay nhung minh cung rat yeu anh.
  4. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

Em thì chắc sau 1 năm nữa mới gặp. Anh ý mún em tập trung vào học hành. Anh ý sé qua đây thuyết phục bố mẹ em. Vì em đã nói thẳng rằng nếu anh không thuyết phục được bố mẹ em thì em không thể cưới anh. khj khj....anh ý ở moradabab. Nhưng giờ đang làm việc ở DElhi. Đã có lần em từng hỏi rằng anh có thể sống ở Việt Nam hay không> anh ý bảo không vì anh ý còn gia đình nữa. Nhưng anh sẽ về Việt Nam khi nào em muốn.
    Còn về Ấn Độ thì em bít tương đối thôi. Nhưng em iu Ấn lém. Không phải vì iu anh đâu, em iu Ấn từ trước rùi. Rất vui vì thấy có sis cùng cảnh ngộ với em. khj khj
  5. Aasthaa

Aasthaa Thành viên mới Đang bị khóa

Ui gặp nhau cái là định cưới lun hả nàng, máu quá :P
    Ở Punjab có hơn 50% người theo đạo Sikh, chàng nhà nàng sao? Cuộc sống có hạnh phúc hay k là tùy bản thân mỗi người. Nếu nàng ăn được bánh làm từ bột mỳ ngày 2 bữa, ăn được đồ ăn nhiều dầu, nhiều gia vị và cay, đồng thời thích đồ ngọt, k ngại đường xá đông đúc, bụi bặm thì chắc sẽ thấy hợp khi sống ở Ấn [:D]
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Tớ tò mò k biết nguồn cảm hứng nào giúp Pinky có TY mãnh liệt với Ấn :P, tớ thì chỉ thấy thích đi du lịch ở Ấn ;))
  6. hosta_noir

hosta_noir Thành viên mới

Cam on ban cho minh biet thong tin ve Punjab nha. Ty cua minh theo dao HIndu. Tui minh du dinh la gap nhau vao thang 4 nam sau. Nhung anh ay se qua lai Vietnam 2 lan nua rui tui nay moi ket hon do Áasthaa. Cho minh la thu tuc dang ky ket hon o vietnam, minh se lam nhu the nao vay ban? cam on ban lam lam. hêh
  7. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

@ Assthaa: Trước đây em iu Ấn vì iu văn hoá múa của Ấn, lusc nào họ cũng có thể nhảy nhót, múa may quay cuồng được, tiếng trống thì rất rổ ràng
    Tiếp đó là phim Ấn, xúc đông, có hậu (không hẳn sau khi em xem nhìu phim Ấn) lại lúc nào cũng múa với hát, phim 2 tiesng đồng hồ thì phải gần 1 tiếng hát với múa mất
    iu nhất trang phục truyền thống của Ấn, saree, trang sức rùi bây giờ là cái loại hình vẽ lên tay ý...em quên mất tên rùi...nhìn khoái lém...có ai mà lỡ cho em cầm vào cái màu vẽ đó thì em vẽ tưng bừng lun...hi'hi'...
    Iu cả vài nét (vài thui nha) văn hoá của Ấn nữa...
    Iu cái câu chuyện của ngôi đền Tajma ha (đúng không nhỉ)...
    ...
    Ngoài lề một tẹo là bầy giờ Ấn đang dần dần vươn lên là nước có nền kinh tế đứng thứ 3 trên thế giới...từ một nước của thuộc thế giới thứ 3 giờ Ấn mạnh cả về kinh tế, quân sự, công nghệ... Đến Obama cũng support việc đề xuất Ấn trở thành thành viên thường trực của hội đồng bảo an LHQ cùng với 5 đàn anh trụ cột....
    ....
    Và khi iu một anh Ấn rùi.... "yêu người yêu cả đường đi" ...thế nên tình yêu Ấn lớn lao của em nó có được củng cố thêm tí...
    Nhưng nói thật là Ấn cũng nhìu mặt không thể iu nổi... " Đồng xu luôn có 2 mặt mà" khj khj...
    ... Nói chung àl em iu Vietnam nhất rùi đến Ấn
  8. Lilka

Lilka Thành viên mới

hi, newbie đây :)

đồng ý cả hai tay ^o^

mình cũng đã lỡ fall in love with India từ lâu :"> càng tìm hiểu càng mê. nhất là những heritage place ở Ấn. mong một ngày nào đc du hí ở Ấn lắm lắm

thanks for your sharing =)
  9. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

đồng ý cả hai tay ^o^

mình cũng đã lỡ fall in love with India từ lâu :"> càng tìm hiểu càng mê. nhất là những heritage place ở Ấn. mong một ngày nào đc du hí ở Ấn lắm lắm

thanks for your sharing =)[/QUOTE]
    khj khj... lại ý tưởng lớn gặp nhau rùi nhỉ? Tớ muốn du hí lắm lắm rùi .... Lúc nào hội Ấn du hí một chuyến đi .... khj khj....
  10. viheart811

viheart811 Thành viên mới

Dạo này có nhiều thành viên mới quá. Welcome tất cả các bạn . Yêu con trai, người Việt hay người Ấn thì cũng nên sáng suốt và tìm hiểu kỹ các bạn ah. Nhất là yêu qua internet thì càng cần trải nghiệm thực tế nhiều trước khi quyết định đi đến hôn nhân. Riêng với yêu người Ấn độ, thì các bạn nên thực tế hơn về vấn đề khác biệt về ngôn ngữ, văn hóa, phong tục tập quán, công việc, nơi ăn chốn ở vv...
    Khi yêu thì thấy tình yêu nó lớn lắm, cứ nghĩ chỉ cần 2 người yêu nhau là đủ, là có thể vượt qua được hết mọi thử thách. Sau này sẽ là vỡ mộng, là bao vất vả, bất đồng, chịu đựng... chỉ có con gái là khổ thôi. Nhất là khi đã làm vợ và làm mẹ rồi, người phụ nữ đúng là "như chim vào ***g, như cá căn câu".

Chúc các bạn có tình yêu đẹp nhưng luôn thực tế và sáng suốt nhé :-)