1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu trai ấn

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi mychieu, 20/04/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Layla.frog

Layla.frog Thành viên mới

Hic Em vẫn còn xanh tươi mới lại cũng không định có em bé Ấn giống mấy sis nhưng mà em nghe nói là trẻ em có khá năng tiếp thu ngôn ngữ rất tốt từ lúc mới sinh cho đến khi 6 tuổi. Vì thế mấy sis cứ tha hồ mà cho các bé học 2 - 3 thứ tiếng luôn đi :) Còn sis nào mà có ý định cho bé nói tiếng Việt, ở Hà nội và muốn bắt bố bé đi học tiếng Việt luôn thì các sis lên xin học ở trường KHXHvàNV khoa Tiếng Việt. Tốt lém :) Chắc anh rể em sắp đăng kí một khóa ở đấy rồi vì không thương thảo được với chị em :D Chúc các sis vui vẻ !!!
  2. levi588

levi588 Thành viên mới

Chị anisha nói sống với người Ấn không dễ, mà không dễ là như thế nào, chị kể rõ cho tiểu muội biết với, để có kinh nghiệm [:D]
  3. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

hô..hô...thế không phải Laya iu anh Ấn mà là chị Laya iu anh Ấn ah?
  4. Layla.frog

Đâu có đâu, tớ lấy ví dụ thế thôi. Lần trước giới thiệu với Pinky bạn tớ tên Kumar rồi mà [:D] Nhà tớ mỗi tớ iu Ấn Độ thui :">
  5. Layla.frog

Không phải đâu mọi người không gọi là Kumar chỉ mình t thôi. T thích gọi khác mọi người, gọi Kumar theo cách của t :)
  6. jenny4t

jenny4t Thành viên rất tích cực

Kumar không phải là họ mà cũng không phải tên chính thức. Kumar giống như tên đệm, đặt sau tên của nam giới Ấn giống như Thị sau họ trước tên phụ nữ hoặc Văn sau họ của nam giới ở Việt Nam vậy. Tớ nghe các bạn tớ bảo thế :))
  7. bb91

bb91 Thành viên quen thuộc

Nhà mình có ai ở Bangalore không ah? Cho em hỏi có phải bọn chống xã hội đang hoạt động ở đó ghê gớm lắm phải không ah? Mà bọn chống xã hội là như thế nào (ở ÂĐ) vậy ah?
  8. meomeo2901

meomeo2901 Thành viên mới

Bọn chống xã hội là người thế nào hả chị? Theo em hiểu thì là Anti-communist ạ, không biết có đúng không? Anh nhà em lúc trước có đi làm ở Bangalore, nên nếu chị nói rõ hơn, em có thể hỏi thăm anh ấy thử xem :)
  9. bb91

bb91 Thành viên quen thuộc

Mình hỏi thì "hắn" bảo: "It mean criminal who kidnap people" ===>> tạm dịch: bắt cóc và giết người vì tiền. Thanks bạn trước nhé!
  10. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

đã lúc nào đó em cố kìm lòng và muốn buông ra vì giờ anh cần một người ở bên cạnh để chăm sóc. Đợt Tết vừa rồi em đã cố không liên lạc..nhưng dường như ông trời không cho. Khj em đã quyết tâm thì đúng đến ngày cuối năm món quà của anh lại đến sau 3 tháng thất lạc mang theo bộ saree anh chọn cùng với chiếc nhẫn từ anh giữ từ thời thơ ấn và chuỗi vòng rosri mẹ anh làm cho anh.... Và giờ nhìn thấy anh em lại không thể rời xa anh.... is It destiny.?