1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yêu vì cái gì?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi lelan1988hoa, 25/08/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lelan1988hoa

lelan1988hoa Thành viên mới

Em sinh ra và lớn lên ở HN và đang làm việc ở đây, vốn làm IT nên thường hay sử dụng MT. Qua một trang web, e có quen và nc với 1 anh làm ở Hải Phòng hơn 3 tuổi. Thời gian đầu nc nhiều vẫn coi nhau là bạn bè. Thi thoảng giúp nhau cái lọ cái chai. Từ sau khi e chia tay bạn trai cũ, a này ngỏ lời. Và hiện chúng em dã quen và gặp nhau mỗi tháng 1 lần.

Hàng ngày nt đt, nt face. Có điều dạo gần đây gặp nhau lần nào a cũng đòi vào nhà nghỉ. Lần đầu e mệt vì trời nóng quá, nên e theo vào nhưng ko nghĩ a có ý định tiến xa hơn (làm xxx)

Mấy lần nc e đều bảo e muốn giữ gìn cho đến sau kết hôn.

A thì bảo giờ a muốn có bé trước, e ko muốn. A cứ hứa này hứa nọ nhưng lần gặp sau có hơn gì đâu.

Nói ra chắc mọi ng ko tin chứ vào nhà nghỉ e chưa để a ý đi quá xa. Mỗi lần vậy, e bảo a định kế hoạch thế nào a ý lại bảo để suy nghĩ, ko nói gì nữa.

Có lần e đi khám phụ khoa bv tư, ng ta bảo có u nang, e bảo với a ý, a ý bảo em phải chữa bệnh đi rồi cưới tính sau. Sau đó e đi khám lại ở bv lớn, ko vấn đề gì.

Tháng 9 này e bảo a ý mún về nhà a chơi, a cũng đồng ý, nhưng kêu em về tự giới thiệu cho quen. Em bảo a ý về nhà em chơi, a ý kêu sợ bố em nóng tính, ngại ko mún vào/.

Nhưng những lúc e nói bóng gió đến chuyện tương lai thì a toàn nói kiểu đùa cợt, như là a k bit, hỏi ông trời, và bảo tính e trẻ con. Từ lúc bọn em quen nhau, a ý có up ảnh e lên fb nhưng ko ghi gì cả. Cũng vì nhiều lúc bất đồng, hiểu lầm e ko mún nc với a ý. Tầm 1 ngày lại bt. anh vẫn nt cho em bt. Ở bên cạnh a, a ý vẫn cho e xem đt bt.

=> Vậy a yêu e vì muốn xxx hay là yêu nhưng ko muốn cưới?????
    => Tại sao lại đồng ý e về nhà chơi?
    => Làm thế nào để biết a yêu mình ko?
  2. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

quen nhau bao lâu rồi em. gặp 1 tháng 1 ngày thì khó nói lắm. đàn ông yêu sau khi xxx, đàn bà yêu trước khi xxx. những cái khác về chú kia thì anh không biết nhưng không phải có ý tốt với em và chưa tính đến chuyện tương lai. anh mạnh dạn trả lời các câu hỏi thiếu muối của em như sau
    => Vậy a yêu e vì muốn xxx hay là yêu nhưng ko muốn cưới?????
    xxx
    => Tại sao lại đồng ý e về nhà chơi?
    khả năng cao là vì bố mẹ anh í dễ dãi hoặc cái gì khác
    => Làm thế nào để biết a yêu mình ko?
    anh ta không yêu em và nó quá rõ ràng, em làm phép thử rốt cục chỉ có em là đau lòng
    Lần cập nhật cuối: 25/08/2015
    lelan1988hoa thích bài này.
  3. ZzYaozZ

ZzYaozZ Thành viên tích cực

thằng này có thằng bạn phang được dăm cô rồi nên cũng muốn học đòi đây mà.
    lelan1988hoa thích bài này.
  4. lelan1988hoa

lelan1988hoa Thành viên mới

Vâng, cảm ơn anh đã pm.
    Em quen gần 1 năm thôi ah. Có lẽ nó quá hiện rõ chỉ là e mờ mắt mà ko nhận ra hay cố tình ko nhận ra.:-)
    chắc là chưa xơ múi được nên chưa từ bỏ đây