1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yonex BG 65 và BG 66

Chủ đề trong 'Cầu lông' bởi n3tchocolate, 25/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. n3tchocolate

n3tchocolate Thành viên mới

Yonex BG 65 và BG 66

Trước đây tôi đan lưới loại YONEX BG 65 nhưng có cảm giác nó lì quá, đánh không tốt nên mới chuyển qua dùng BG 66 thấy chất lượng tốt hơn, tuy nhiên với BG 66 tôi chỉ đánh 1 tuần (5 bữa) là di tong cái lưới (đứt luôn). mấy bạn thường dùng lưới gì ? hiệu quả ra sao ? chỉ tôi với, chứ mỗi tuần phải thay lưới 1 lần thì ...gác vợt sớm !
  2. BlackHawk_SGVN

BlackHawk_SGVN Thành viên mới

Mình cũng vậy, BG65 đánh hơi chán .. chuyển qua 66 thi được 2 tuần là bay luôn. Hiện đang xài 68Ti, mới đánh được 1 lần, k biết nó tồn tại bao lâu đây.
  3. Danco

Danco Thành viên quen thuộc

Đúng là dây BG66 đánh nẩy hơn, vào cầu nổ hơn dây BG65. Nhưng cũng không quá khác biệt như các bạn nói. Việc mau đứt lưới thì còn phụ thuộc nhiều vào cách đánh của bạn nữa, không biết bạn đánh dây 65 được bao lâu?
  4. BlackHawk_SGVN

BlackHawk_SGVN Thành viên mới

Cũng tuỳ lúc,nhưng thường thì 65 cũng tồn tại ít nhất được 1 tháng rưỡi. Bởi vậy chả hiểu thế nào
  5. traitimdau86

traitimdau86 Thành viên mới

mình thấy đánh cuớc BG65 cũng được đấy chứ . các pac đánh nửa tháng với 1t mới đứt mà còn kêu chi nữa .mình một tuần đứt 1 bộ híc! các bác phải bít mình đánh yếu hay khỏe chứ các pac mà đậo như pháo ấy mà muốn cuớc lâu dutứ thì có mà hãng yonex ế hàng mất .
    cuớc 66 đánh thích nhưng mà nhanh đứt lắm vì cấu tạo cước càng nhỏ đánh càng lẩy nhưng mà càng nhanh đứt , dòng cuớc titan cũng nhanh đứt lắm ,
  6. ken_boy2k

ken_boy2k Thành viên mới

vậy thì dùng BG 85 đi ... or BG 65 Ti
  7. n3tchocolate

n3tchocolate Thành viên mới

trước đây mình dùng BG65 thì đánh khoảng 1,5 tháng mới phải thay lưới ! hôm qua mới đan lại bộ lưới BG66, nếu tuần sau hắn đứt thì chắc chuyển qua BG88 xem thế nào !
  8. codon1803

codon1803 Thành viên mới

mình đánh cl được 10 năm thôi,wa wá trình đánh thì mình biết được cách đánh dây như sau.
    dây 65 khi mình tập hoặc đánh chơi thôi,còn khi nào thi đấu thì nên dùg dây 66 hoặc dây Ti mới...còn nếu các bác dư giả thì...hehe.
    e là lính mới vô trang này thôi...e đánh ở cl Phú Thọ, thường đánh với Tiến Minh,Hải,Thảo nhỏ, Gấm....nhưng mà bây giờ đang bị chấn thương đầu gối nên...hichic...buốn wá...
    chúc các bác vui vẻ
  9. tubantre

tubantre Thành viên rất tích cực

bác nào mà tay khoẻ thế, 1 tuần thay lưới 1 lần, mình mà thế này chỉ có cách đi mua dao về ăn cướp lấy tiền căng cước
    Tôi thấy oánh bg65 là đươc, các loại khác thì đập mạnh hơn nhưng dễ đứt lém, nghèo -> bg65 = ngon
  10. traitimdau86

traitimdau86 Thành viên mới

em cũng con nhà nghèo đánh cước 65 thôi thấy vẫn ngon chán , em 1 tuần hết 1 bộ là vì em và cái thằng em trai của em o trong này nghèo ko có vợt phải đánh chung nên mới nhanh đứt thế . chứ còn em đánh 1m thì có mà cả tháng .