1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Yonex BG 65 và BG 66

Chủ đề trong 'Cầu lông' bởi n3tchocolate, 25/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huan334

huan334 Thành viên mới

Tôi đánh lưới 65 nè. Đánh cả năm chỉ thay có 1 lần .
  2. promum

promum Thành viên mới

Muốn ngon thì mau đứt, muốn lâu thì xài hàng dở, các bác cứ tranh luận làm gì.
    Ngon, bổ, rẻ...không có hàng đâu các bác ơi
  3. tubantre

tubantre Thành viên rất tích cực

sao lại không có hàng ngon bổ rẻ, cầm cái xin lanh đi ra hàng bán vợt, xin nó cái cước bg ti 66 làm gì nó chẳng cho, bọn bán hàng hào phóng với bác sĩ lắm, cứ yên tâm
  4. haitacnd

haitacnd Thành viên mới

Tôi đánh bg65, chẳng biết nó ngon hay không so với những cái khác vì từ trước tới giờ chưa chơi cái nào khác.
    Nhưng nói chung là thấy ổn, đánh mãi có đứt cước đâu.
    Hay tại tay yếu quá?
  5. Vegita86

Vegita86 Thành viên quen thuộc

Em mới vào nghề chưa lâu nên cũng chưa biết được nhiều về sự hữu ích của dây vợt...mong các bác chỉ giáo...đa tạ đa tạ!!!LOL
  6. nhanhdt4

nhanhdt4 Thành viên mới

Được nhanhdt4 sửa chữa / chuyển vào 22:55 ngày 20/02/2006
  7. nhanhdt4

nhanhdt4 Thành viên mới

Chiều qua, em mới tậu được cái vợt ProAce Ti8 ở Vân''s Sport(Đại Cồ Việt), căng lưới BG 66 10kg tại đấy. Lòng đầy phấn khởi, vác ra sân. Quả thật con vợt này hay quá, làm em đập ầm ầm, nhưng trình độ làm sao bằng được các pro.
    Vậy mà, chỉ được vài quả khởi động rồi vào đánh trận, chưa hết một séc thì hỡi ôi, "giữa đường đứt gánh tương tư", lưới đứt luôn. Em không hề đụng vợt hay cạo vợt dướii sàn đâu nhé. Trời ơi, chưa được 1 séc mà đứt cái lưới 70 000 đ thì làm sao mà chơi nổi cầu lông. Phen này chắc phải vác vợt đập muỗi đi đánh cầu mẩt thôi.
    Em cũng biết là BG 66 độ bền kém, đánh nẩy nhưng chóng đứt. Nhưng không ngờ nó tệ đến mức như vậy đâu.
    Bác nào đã gặp trường hợp này chưa? hay chỉ mình em là duy nhất? Có phải do lưới dỏm hay bị lỗi không nhỉ? Hỏi Vân''s Sport thì bảo là do quả cầu nó cứa vào làm nó đứt. Em đánh cầu đã 10 năm nay rồi mà chưa bao giờ bị trường hợp quả cầu cứa đứt ngay lần đầu tiên thế này.
    Em đã căng lại bằng BG65 Ti, không hiểu đánh thế nào. Em chưa đánh bao giờ. Bác nào cho em vài cái review? Độ bền có bằng BG 65 không? Em sợ BG 66 lắm rồi
    Thanks các bác
  8. soi__xam

soi__xam Thành viên mới

Chắc bác này bị gặp phải dây bị lỗi. Em cũng gặp trường hợp này mấy lần rồi.
    Bây giờ đa phần mọi người căng dây BG65 thôi, em thấy sân em kô ai căng dây BG 65Ti cả, về độ bền thì dây BG65 bền hơn dây BG65Ti
  9. twinq78

twinq78 Thành viên mới

Thế thì chú dùng cưóc câu cá mà căng vợt! Bền lắm đó
  10. Yankee

Yankee Thành viên quen thuộc

Khửa khửa,
    Đúng là muốn bền thì chỉ có dùng cước câu cá. Chơi cước 66 hay cước 70 là hàng pro nên chỉ nên dùng với loại cầu Pro có giá 6$/quả trở lên mà vẫn hay đứt như thường. Còn tuỳ thuộc vào cước xịn hay cước rởm, cước 66 dùng tốt có loại của Nhật (quên tên rồi), ngày xưa đánh lâu nhất được 3 tháng.
    Cước 65 thì 2 năm nay chưa đứt chưa căng lại. Mà kể cả tuyển quốc gia vẫn chơi cước 65 đấy thôi, đánh cầu hay đâu phải do cước.