1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

You and I- Friends forever

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi foreverandone109, 19/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. foreverandone109

foreverandone109 Thành viên mới

Ai sống trên đời cũng cần có một trái tim đế yêu thương.Trái tim của "ấy" dẫu dành cho tình iu đến 99% thì cũng còn lại 1% cho tình bạn.toppic này dành cho ít nhất 1% ấy.Tơ viết riêng cho "Gù","ấy " có thể viết cho những ai không gù,hì....viết cho bạn bè,cho những kỷ niệm và những yêu thương,cho .......
    You and I- Friends forever
  2. foreverandone109

to "gù":
    ...Năm thứ nhất ĐH ,chẳng đứa nào bít đứa nào.Ngày nào cũng nhòm nhau một cái mà không thèm nói chuyện.híc,hồi ấy mình kiêu quá mà...
    ...Nửa năm sau ,cá xóm trọ kinh thiên động địa mỗi khi 2 đứa nghe nhạc.Cắp nhau hết Hồ Tây lại Giảng Võ...tốn bao nhiêu mồ hôi không kể những tổn thất về dép guốc,kính..vì mấy show rock chẹp chẹp!
    ...Nửa năm sau nữa,làng nước quá quen với hình ảnh số 10 đi đâu cũng có nhau.Đứa cao lênh khênh,đứa béo mũm mĩm.Hồi ấy khối đứa ghen tị với 2 đứa ,gù nhỉ ? hehe!
    ....Buồn ,vui,tức giận,lúc nào "gù" cũng là đứa nghe đầu tiên và bị lôi ra trút bức xúc đầu tiên . Cái tính nắng mưa thất thường nhìu lúc làm " Gù " bực mình ,cả lo lắng nữa....hix
    ...Đùng cái Gù du học,thời gian không gặp nhau tính bằng năm.Có những nơi không cò Gù chẳng bao giờ t đến,những con đường không có Gù chẳng bao giờ t đi,...chẳng thèm nhớ nhưng mà chắc cũng không quên ,,hì!Hôm tối nghe tiếng Gù the thé trong điện thoại ,nhớ và mừng thế.....nhớ cày cuốc dành tiền gọi điện về cho t nhé!hehe!Xin phép mãi mod mới cho fep lập toppic nay cho Gù đấy!...iu nhìu!hì
  3. AMI0000

AMI0000 Thành viên mới

Có những người bạn đi qua cuộc đời một cách vội vã, nhưng cũng đủ để lại trong lòng ta một khoảng lặng để nhớ, để yêu thương. "Béo" còn đặc biệt hơn thế, vì "Béo" đã có mặt trong cuộc đời mình đủ lâu rồi, và chúng mình đã chia sẻ với nhau thật nhiều phải không? "Béo" không cần nói ra mình cũng biết tình cảm "Béo" dành cho mình cũng nhiều không kém mình dành cho "Béo" đâu. Nhưng "Béo" có biết không, mình yêu "Béo" nhất những lúc "Béo" là chính mình đấy, thật hồn nhiên, đáng yêu và cực kì vui vẻ. Và trong mình vẫn còn nguyên những kỉ niệm thật đáng yêu...Nhớ những lúc chúng mình còn tụ tập được với nhau, chuyện gì cũng có thể xả ra để chia sẻ, nhớ những lúc nghịch ngơmđứa nhắn tin trêu thằng này thằng nọ, nhớ lúc buồn mồm 2 đứa 11h đêm kéo nhau ra chợ Nhà Xanh mua hoa quả về vữa ăn vừa buôn, nhớ thật là nhớ... Cuộc sống có thể không là màu hồng trong một vài khoảnh khắc, nhưng tình bạn sẽ luôn là màu hồng phải không? Mãi là bạn tốt của nhau "Béo" nhá, đó chính là điều mình mong muốn nhất bây giờ đấy
  4. bk_mep

bk_mep Thành viên mới

Ai trong đời chưa từng có một người bạn. Có thể bây giờ cảm giác buồn vì không được gần nhau. Hay sung sướng gặp nhau tay bắt mặt mừng. Bạn và tôi có thể ở hai thế giới khác nhau, có thể tính cách khác nhau. Nhưng dù gì đi nưa, có sự ngăn cách nào đi nữa trong môi chúng ta tôi biết không chỉ có một phần trăm dành cho tình bạn. Tôi và bạn dù béo dù gầy, dù trắng dù đen, dù cao dù thấp......... tôi luôn tự hào vì có được một người bạn. Trong cái thế giới này tôi đã có một người bạn.
    Cùng uống rượu , Cùng chơi game và đôi khi đùa nhau rằng vợ mày sau này sẽ là vợ của tao..... Tôi có thể không biết đến rằng mình đang tồn tại nếu không có bạn.

Tôi và bạn sẽ luôn đi bên nhau.
  5. foreverandone109

....Chúc mừng Gù 20/10 nha !
    Hum nay Hà Nội trời đẹp ,mát mẻ và lất phất mưa, đúng kiểu mùa thu nhá !Nhớ nhà chưa,hehe!hum qua cuối cùng thì cũng bon chen nhắn tin được cho Gù trước.Ai cho vác bạn bè lên đây biêu riếu,gào tướng lên là ...Béo thì ế ngta ế mất chứ còn à,hả?Đá phát giờ!
    Theo như bác bk_mep nói thì sau này chồng Gù cũng là chồng ta đấy ,hehe!...Hum nay 20/10 ở bên ấy vui không,bên này ta đi chơi còn bon chen chui vào quán nét một tí đọc bài và viết cho Gù này!Ở công ty cả ngày bận tối cả mắt,không online được mà...Hum nay nhận được toàn tin nhắn của ai ấy ,chả quen,SDT lạ hoắc,hơ hơ !Lão Đức già mọi năm chúc mừng sớm nhứt ,hôm nay mất mặt...những người tưởng không nhớ lại nhớ,những người tưởng không quên lại quên.Gì vui chứ,lão D già gọi điện không,xả đất nước Gù đang ở có mấy ai được chúc mừng cái ngày này đâu.Nhất Gù nhé !
    Giờ báo cáo mi,ta đang đi cùng con To ,bạn nó,con MP,và lão Thuỷ thủ ,hiehie.Bọn nó đang buôn dưa ở quán của anh bạn,ta cũng đang ở đấy nhưng ôm cái laptop online.hie!Một công 3,4 việc.Lão sếp dở hơi của ta hum nay bị out thật rùi,cứ tưởng mình sẽ sướng lắm mà cũng không sướng mấy Gù ạ!Gù đi học chưa về hay sao mà không online thế!....hum nay lại không được buôn dưa rùi!Ăn uống tử tế nhé,béo cho xinh....hic!Như ta đây này ! hiehie
  6. foreverandone109

7. AMI0000

AMI0000 Thành viên mới

Hehe, bây giờ ta mới online được để đọc bài của Béo đây. Bùn ngủ díp mắt rồi nhưng bụng bảo dạ thế nào Béo cũng đã reply trong box rùi, nên ta không quản thân già lọ mọ vào hóng hớt tiếp. Đúng là đọc bài của Béo xong tỉnh cả ngủ, nhớ Béo, nhớ mọi người quá. Hôm nay đúng là chả có mấy ai ở đây được chúc mừng như ta cả, ta đi đâu cũng rêu rao với mọi người rằng hôm nay là ngày Phụ nữ Việt nam, ở nhà là ta đang đi chơi, cười phớ lớ rồi đấy, thế là chúng nó mắt tròn mắt dẹt lên, và lòng tự hào dân tộc của ta lại tăng gấp bội, ta bảo chúng nó ở Việt nam con trai ga lăng và lãng mạn lắm, ko như bên này, chũng nó chả mấy khi tặng người yêu đâu Béo ạ...
    Thôi vậy là Béo cũng có một ngày Phụ nữ Việt nam vui vẻ rồi còn gì. Ta chỉ mong lúc nào Béo cũng giữ được nụ cười... toe toét ấy, hehe. Để ta kể cho Béo nghe ngày Phụ nữ Việt nam của ta nhá. Hôm nay ta học đến 10h mới về, tức mình vì không câu được của ông thầy dù chỉ 1 giây, ta đi loăng quăng mua một đống cánh gà với hoa quả về ăn liên hoan tinh thần phụ nữ việt nam bất diệt. Ai dè mấy bác seller cho một đống tiêu và tương ớt vào đấy, báo hại ta đường đường ăn cay như thế mà phải vứt đi... Chẹp chẹp, tiếc tiền htì ít mà tiếc cái tinh thần phụ nữ không có điều kiện spice up thì nhiều, à mà có spice up ấy chứ, mỗi tội nuốt không trôi, ặc ặc..........
    Bây giờ chắc Béo đã về nhà và có khi đi ngủ rùi đúng không? Hôm nay ta rất vui vì được Béo bon chen nhắn tin chúc mừng trước đấy, cậy chênh lệch múi giờ mà. Rùi lão D già gọi điện, nhắn tin, viết nhật kí và gửi E card cho ta, và ngạc nhiên hơn nữa là cả T cùn cũng chịu khó bỏ ra 3000 VND nhắn tin chúc mừng ta, hehe. Thế mới thấy mình thật hạnh phúc khi xung quanh có những người bạn dễ thương đến thế, thank you for being right here with me!!!!!!!!!!!!
    Thôi ta mệt rồi, đây. Chúc béo một weekend thật vui vẻ nhá. Sau cơn mưa trời lại sáng mà, Béo nhỉ?
    Yêu Béo nhiều nhiều...............................
  8. foreverandone109

G........ù......
    Bà con post bài hăng quá làm lần nào vèo cũng phải lọ mọ xướng trang 2 để lôi lên.Có 72 lượt người đọc..hihì !Thanks những ai đã đọc những tâm sự dở hơi của 2 đứa!
    Hum nay,sáng đến công ty ,họp hành nghe mắng mỏ đến 12h mới được về,phải lao xuống tận Trung Hoà để ăn trưa vì con To nó hết tiền...hic! Ăn xong 2 đứa về ốm nhau ngủ , lại nhớ cái hồi tuổi teen còn đi học. Nhưng bùn một cái là ngủ dậy nỏ phủi tay bảo " Ôm mày ngủ không sướng bằng ôm lão già nhà bố " Thế có đểu không ?...Tối lão V già gọi điện muốn gặp , chiến đấu mãi rùi cũng không đi ! Giỏi không Gù ?!Ở nhà rủ bà chị kang thang,bà ấy ừ ừ rùi bảo "đi 15phút về".Đi rùi gọi điện về bảo có việc về muộn.Buồn ơi là buồn,tủi thân tí khóc,may con To lại qua,thế là lang thang .Nó bảo " hay mày bảo bạn mày bên ấy có tuyển ôsin không,bố đầu tư cho mày sang ",hì!
    Hum nay papa cũng gọi điện ,vẫn giận nên nói chuyện kiểu hỏi thì nói,không hỏi thì mình cũng không hỏi...papa tưởng ốm!
    20 / 10 của Gù gì mà toàn ăn thế hả ? Đi sang tậ bên Tàu rùi mà vưỡn tham như ngày nào nhỉ , hiehie! Đáng đời con cáo già gian ác đấy !Nhưng dù sao cũng còn hơn ta , toàn hoa là hoa ,có mỗi cái ăn được thì bị lão Công Công cướp mất !
    Thằng Thanh Cùn hum qua gọi cho tui kêu gào thảm thiết vì mất những 3000vnd ,tui bảo là "Mày kêu ít thui không Thuỷ gù nó hat hơi! " Mà Gù nói câu này "ở Việt nam con trai ga lăng và lãng mạn lắm, ko như bên này, chũng nó chả mấy khi tặng người yêu đâu Béo ạ" coa thấy ngại ngại không . Ta nghe ngại lém ,con trai Việt Nam mà thế thì đã....Hôm qua tôi nghe 1 lão bảo thế này : " Đã hết ngày đâu mà em cuống lên thế nhỉ Được! Từ giờ anh sẽ ga lăng ..nhăng cho em xem.Anh sẽ thành một người đàn ông hào hoa phong nhã,gặp ai cũng chúc....." Hic! Nghe mờ chán đấy!
    Vừa lang thang chợ đêm,mua được cái hay cực cho 2 đứa nhưng mờ Gù ở xa thế,đành gom góp lại chờ ngày về đưa một thể . Lượn đường càng nhớ Gù hơn.Cuối tuần này làm gì Gù?Có định đi đâu không ?Nhớ chụp nhiều ảnh up cho ta nhòm cái mẹt.Nha!Muộn rùi ngủ đây !Iu lắm í,thật đấy !
  9. foreverandone109

Thứ 7 bận rộn quá hả,mà không thấy ryply gì cả ?...Híc còn ta weekend toàn là dọn dẹp nấu nướng,mệt thía... Giờ chui ra office một tý,làm nốt mấy thứ để mai sếp Nam tiến...chán chẳng buồn làm ngồi online...Một mình muốn làm giè thì làm trong cái công ty này có cảm giác như mình là giám đốc ấy ,hihi!
    Hà Nội mấy hum nay đẹp lắm ,trời mát và trong veo ,mùa thu mà...Vừa đi mua cốm ,ôm bọc cốm trong tay thấy như ôm trọn vẹn mùa thu Hà Nội.Sơn béo nhắn tin về... ,lang thang vào khu nhà cũ ở ngõ 337 ,toàn người lạ hoắc ...Nhớ...!......
    Nhanh thật đấy, kỷ niệm của 2 đứa hồi đi học như vừa mới hôm qua ,hò hét véo von 3 tầng nhà...Thía mà giờ thành người lớn cả rùi.... !Gửi cho Gù chút hương cốm của Hà Nội, chút hơi lành lạnh của tiết trời cuối thu ,chút xao xác của lá vàng,chút nhẹ nhàng bình yên của phố phường chiều chủ nhật,chút trong veo của trời thu,,,,,và thật nhiều nỗi nhớ.....Tối nay ta lại được đi nghe Rock đấy !Sẽ nghe cho cả 2 đứa nha ! Iu lắm !
  10. AMI0000

AMI0000 Thành viên mới

Hèm, vào cái thời khắc ta reply cho Béo đây chắc Béo đang nhảy múa loạn xạ ở show rock nào rồi à? Hoành tráng không Béo, gào thét ít ít thui nhá không lại như ta ngày trước, lần nào xem rock về cũng khản giọng cả một ngày liền. Hè, lại nhớ những lần 2 đứa đi xem rock rất máu chiến nhá, cả lần gần đây nhất ở Giảng Võ Béo và ta lạc nhau nữa chứ, báo hại tai thiếu cạ để nhảy cùng, suýt nữa ôm cổ mấy thằng lạ hoắc nhẩy đấy, hichichic. Được cái lúc về Béo ưu ái cho ta ngồi sau xe lão Đ già, làm lão cứ eo éo trêu ta cái gì ấy, ta cũng chả nhớ nổi nữa, hichic, già rồi mà...
    Hôm qua ta đi International Friendship Day từ sáng đến tối về mệt nên chả viết được nhật kí chung 2 đứa, Béo thông cảm nhá. Ta chỉ cảm thấy nhớ quê hương nhất là khi ta vác lá cờ Việt Nam đứng lên khán đài giời thiệu về đất nước mình, thế mà cái giờ phút trọng đại ấy cái con bé cầm máy ảnh nó lại chạy biến đi đâu mất, thế là chả có quả ảnh ấn tượng gửi cho Béo rồi... Bù lại, Béo gửi ảnh cho ta vậy, hehe.
    Bi giờ thì ta lại ngồi tưởng tượng về cốm làng Vòng và nhớ đến Béo đây. Bùn cười thật, ngày xưa ta mất 1 năm mới biết cái chỗ mà chúng mình ở chính là làng Vòng. Hic, lại nhớ mùa đông ôn thi hai đứa học không vào bèn lôi nhau ra đầu ngõ ăn ngô nướng và quan sát mất đôi tèn tén ten ở quán karaoke và nhà nghỉ gần đấy. Hehe, cái bí mật này đến tận hôm nay bàn dân thiên hạ mới biết Béo nhỉ. Rồi Seagames lượn ra Mỹ Đình, lượn khắp Hà nội hò hét như điên mỗi khi đội tuyển Việt nam chiến thắng, để rồi vớ phải một lão bạn đúng là once in a lifetime Béo nhẩy... Thôi ta chả nói nữa, nói lại nhớ thêm ra, chỉ biết Béo vẫn vui là ta mừng ruài. Đừng có giận bố mẹ lâu quá nhá, còn hôm nào bùn không đi đâu chơi thì nhắn tin hẹn ta chat chit, được không Béo...
    Iu Béo nhìu nhìu.............................................................................