1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

You and I- Friends forever

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi foreverandone109, 19/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. foreverandone109

foreverandone109 Thành viên mới

....1 / 11/2006
    Gù ....!....Đầu tháng 11 rui đấy , phải gió cái tháng này đến lắm sinh nhật . Thằng Trung điên,thằng Thanh cùn...lão Đức già...hic!...Hôm nay lên online định ngoan ngoãn post bà ai ngờ gặp lão Gà,chat chít gì toàn tiếng anh, mệt đứt hơi và TA tốn bao nhiêu là chất xám, công sức và thời gian hehe.Gặp cả lũ, thi nhau lập room,hết out lại in buồn hết cả cười....
    Mấy hôm bận tối mặt,không có cả thời gian để ...thở nữa,chỉ có thời gian để nhớ thui....Nhớ Gù ! Hà Nội buổi tối giờ cũng lạnh,lửa nướng ngô bắt đầu bập bùng ở mấy góc phố rùi....học hành giỏi giang mau về nha..ta và mùa đông HN chờ Gù về...Công ty ta chuẩn bị quyết toán nên giờ cứ bước đến công ty là công việc cứ như đổ ập lên đầu.Làm đến tối mịt ,làm ngày nghỉ là chuyện cơm bữa....Tối qua về không kịp thay quần áo, thậm chí tay còn ôm túi xách nằm ngủ,bà chị chiến đầu cả võ mồm miệng lẫn chân tay vẫn không dậy nổi...12h khuya tỉnh dây mới nhớ cái hẹn chat chit với mi.!Sorry nha!..Anh Mỹ Đình mấy hum nay mật độ khủng bố thưa đi, chắc chán rùi, có điều mấy cái tin kiểu như"ANH CHUA GAP AI DIU DANG VA XINH XAN NHU EM GAP EM MOT LAN MA HINH ANH EM DA O TRONG TAM HON EM OI PHAI CHANG DO LA MOT XU XAP DAT CUA XO PHAN"...thì vẫn nhận đều đều....Gù cố lên, khi Gù về sẽ có một anh ôm hoa ra NỘI BÀI ôm hôn gù thắm thiết và nói "CHAO MUNG EM QUAY CHO LAI QUE HUONG.THOI GIAN QUA ANH DUOC NGHE B KE NHIEU VA EM DUNG NHU XUY NGHI CUA ANH"...hehe !Gù cũng gắng ăn nhìu,đừng lo béo,dù sao mọi người bên này cũng chuẩn bị tinh thần ra NB đón Gù bằng taxi tải mà.Bọn ta sẽ chạy vòng quanh để nhìn Gù!Hehe!Ta giờ gầy rùi !Ngon rùi !Xinh xinh là....hehe !Ta nhìn ta còn thấy mê cơ !
    Thui muộn nên về thui !Giờ mới nhớ là ta còn chưa cả tắm..hihi
  2. nhimxu198

nhimxu198 Thành viên mới

điên ơi là điên!mình post bài đến lần này là lần thứ tư rồi đấy!lần này mà ko dc nũa thì điên mat thui!
    hêh!chang bit vit thế nào nua nhi?em cú gui dai mot làn nay xem thế nào đã,các bác đọc tháy chán chẳng bùn chết thì thứ tha cho em nhé!em gui de thu xem co bi loi ko do ma!bài lan sau em se bu sau!
  3. AMI0000

AMI0000 Thành viên mới

Béo à, hôm nay ta vào diễn đàn, giật mình thảng thốt vì nhật kí của bọn mình đã xuống dốc không phanh trong danh sách, lôi mãi mới lên đây nè... Hôm nay ta nhức đầu, với lại phải tập trung tinh thần chat với mama nên cũng chả viết được dài. Ở bên này đang bị ảnh hưởng của bão, trời lạnh, mưa và u ám như giữa mùa đông ý. Ta đi học tối về, đường thì vắng, mưa lép nhép, tự nhiên nhớ đến bài Flood của Pantera quá, mỗi tội không mang Ipod theo để nghe. Hehe, được cái ta cũng không phải đi bộ lâu, 2 thằng bạn cùng lớp thấy ta không mang ô thế là chở về tận cổng KTX. Đúng là từ hồi sang bên này mới thấy con trai ga lăng, hehe
    Thôi ta xì tốp đây. Béo dạo này bận bịu, ta bít, nhưng thỉnh thoảng vào chăm chút cho đứa con tinh thần 1 tẹo nhá. Cả Nhím nữa, mày viết chữ ko dấu thế lần sau chị đánh đấy, thôi thông cảm lần này 4 lần gửi bài bị lỗi, khổ thân em gái, hehe
    Yêu Béo và mọi người nhìu nhìu
  4. nhimxu198

nhimxu198 Thành viên mới

mùa thu rồi đấy nhỉ?buổi sáng ra đường thấy hơi thu se lạnh ma lòng lại thấy man mác buồn,cũng chẳng hiểu vì sao?có lẽ do màu thu chăng?
    mấy hôm nay minh vui lắm,cả lớp tụ tập đi ăn uống suốt,chup ảnh nữa,, cả lũ cứ như người mẫu đóngại wé ah!
    tự nhiên lại thấy nhớ gù thế ko bít,hêh!trời thu man mác thường gợi buồn ,gợi nhớ mà,đúng ko bin` nhi?bìn là ghét bị gọi như thế lắm,nhưng mà mình thích,mình cứ thích la ok con dê rùi..he he bìn ui,đừng có mà nhé,em sợ lắm... hô hô hô! nhớ ngày nào đi ăn,đi hát để chia tay gù,gù đi Đài để làm ôsin,mong muốn đc đổi đời mà hhhiii!chắc là gù sẽ nghiến răng kèn kẹt cho mà xem[đừng có mà nhai đầu em,gù nnhé...
    nhớ gù lắm,gù ah!nhớ tiếng cuời bất hủ cua gù lắm,gù ạ! mà thơì gian sẽ trôi nhanh thôi nhi?chăng mấy chốc lại đến tháng 6,tụi em lại dc đón gù về với nụ cười luôn nở trên môi và ...yêu gù nhiu nhiu,yêu bìn nhiu nhiu,,,,
  5. nhimxu198

nhimxu198 Thành viên mới

ui ui ui!hôm nay em thi thể dục,hu hu...trượt mất 1 nội dung rồi,thế là đến thứ tư tuần sau fải thi lại rồi,hichic!!!chít mất thui!có cai kíu em với ko?
    trời hanh hao wé,mặt mũi cứ khô roong roong nhỉ?da thì căng,môi thì khô,,,ghét! yêu mùa thu nhưnng mà giá như màu thu hanh hao ít thôi thì ok rùi
    lớp em dạo này đàn đúm kinh lắm,suốt ngày tiệc tùng liên miên,đi chơi,nhậu nhẹt suốt,vui thật,lại còn chụp ảnh tá lả và làm cả blog nữa cơ hôm nào hòm hòm em sẽ cho 2 bà chị xem nhé!
    nhật ký của chị em mình xuống dốc nhanh wé ah`!vì bận bịu wé chẳng có thời gian mà viết nữa dạo này em đi suốt,lúc thì đi chơi,lúc lên thư viện QG,kể cũng mệt thật đấy nhưng vui hơn..làm dc nhìu điều có ích mà
    cả chiều qua va sáng nay em ngủ như heo,thấy thèm ngủ kinh khủng?có thành heo ko nhi?như thế thì về nhà đỡ mất tiền xe nhi?lăn mà...
    bực ơi là bực!em chán chằng thèm cãi nhau với lão Hải già nữa, chỉ mong sao tìm đc nhà để mau mau chuyển đi chỗ khác thôi...nhà trọ gì àm một tháng mất hơn 300 000đ tiền điện nc'' cho 2 người,chết mất thôi...hichic!
    ngày mai chẳng bít có dc ở nhà ngủ nưóng ko nhỉ?wên mất hôm nay ko hẹn Este lên thư viện tìm tài liệu rồi,kể ra cũng phục mình thật đấy nhỉ?hehe!hô hô hô!

6. AMI0000

AMI0000 Thành viên mới

Nhím à, cuối cùng thì chỉ có tao với mày vào chăm chút cho nhật kí chung thui, Béo dạo này có tí chức sắc rồi bận lắm, dẫu sao cũng là trợ lý giám đốc rùi đấy chứ, hé hé. Chị em mình sau này thất nghiệp có nơi mà nhờ vả em ạ, tao biết đọc đến đây có đứa giật mình thon thót đấy, he he (đùa tí Béo đừng giận nhá)
    Nhím hôm nay thi trượt 1 phần thể dục à, không sao em ạ, không thi lại không phải ét vê. Đừng có chửi chị mày trù úm gì nhá, tao thương mày mấy hôm trước đánh bóng chuyền về parkinson run lẩy bẩy mất mấy ngày lắm rồi em ạ, chửi chị nữa chắc mệt lắm đấy, he he.
    Bên này vẫn lạnh và mưa, nhớ mùa thu Việt nam quá. Nhớ mùi hoa sữa thoang thoảng dọc đường Nguyễn Chí Thanh, lần nào đi đú chả đi về đường đấy em nhỉ. Bên này nhiều hoa sữa lắm nhưng chả thơm, chả biết tại hoa sữa bên này... hôi hơn hoa sữa VN hay là do nhiều quá nên phản tác dụng nữa, chỉ biết chị mày đứng dưới gốc cây đầy những chùm hoa to phạc mà chả ngửi thấy giè, hic.
    Tuần sau tao phải thi 2 môn giữa kì rồi, chắc mấy ngày tới chả lên chăm chút cho nhật kí được. Chị em chúng mày nhớ đừng bỏ bê nhá. Cảm giác ngày ngày vào đọc những dòng tâm sự rồi reply lại cũng thật tuyệt phải không?
    Thôi tốp đây. Yêu Béo và chúng mày nhìu. Tuần sau ko ở nhà đập phá Sn Trung đin rùi, chán quá. Cho chị mày gửi lời chúc mừng nhiệt liệt đến nó trước nhá
  7. nhimxu198

nhimxu198 Thành viên mới

hô hô!
    dạo này chẳng có ai ngoài em và gù nhỉ? bìn thì bận bịu lắm,chỉ sau mỗi "dám" đốc thôi nên chẳng có thời gian mà chăm chút cho ''"cục cưng" này j cả?hic hic! chỉ có em và bà già là chịu khó thôi!tự hào nhể?hehe! còn gà điên thì dạo này yêu đương rồi,anh yêu là No.1 nên chẳng thèm wan tâm đến anh em tý nào cả,hic hic.! hu hu hu!
    chị gù ah,chỉ có chị em mình là wuan tâm đến nhau thôi nhi? bùn wé àh!sao chẳng thấy gà lên pót bài gì cả,hôm qua em có nhắc nó nhưng mà chẳng bít có ăn thua gì ko nữa chẳng bít con này có nhớ nhung j ko?cứ suốt ngày anh yêu thí chị em chúng ta ra rìa rồi con gì? hu hu ,ko chịu đâuuu
    thời tiết ở nhà đẹp lắm,ngày thì nắng,đêm hơi lạnh lạnh,ngủ ngon dã man con ngan nhưng mà đừng hanh hao wé là ôkê con dê cụ rùi còn gì?hehe! hoa sữa cũng nở nhìu lắm rùi mà em chẳng có ai để mà rủ đi chơi cả,hic! nói vậy thôi chứ em cũng bận lắm,rảnh rỗi là ngủ thôi chứ chẳng đi đâu cả,hehe,ngoan ko?
    mấy hôm nữa là Sn thằng Trung điên nhà em rùi!em cũng đã mua quà cho nó rùi ,hu`!thoat nợ,may mà mình còn tiền để mua áo cho nó chứ ko thì mệt lắm đây!
    chẳng bít hôm đó,bìn có nhớ mà ra ko bìn nhỉ?em cũng chẳng làm mặn đâu vì tốn kém lém,vừa mới mất gần 850 000đ tiền ngu xong,,,,đóng tiền nhà mà, hic ..hic...
    chẳng có nơi nào đẹp bằng việt nam ta đâu gù ạh!em cũng nhất trí thế,màu thu ở Bắc thì ko nơi nào bằng đâu..he he!hồi em vô Nam, nhớ kinh khủng khiếp lun,chỉ muốn về ngay thôi,,, thu ở mình hay lắm,có nắng ,có gió,có lá vàng,co hương hoa sữa nữa,,chẳng hiểu sao em yêu hoa sữa đến thế?
    sắp đến APEC rồi gù ạ,không khí ghê cơ đường Nguyễn chí Thanh, trần duy hưng, liễu giai ...trang hoàng đẹp lắm....thích mê đi ...
    hôm qua ko hiểu sao em lại bùn ơi là bùn,lạ thật,tự dưng mình lại dở hơi thế ko bít?bực qué!muốn đi chơi lắm nhưng mà chẳng có ai cả...hic hic!những lúc này cần một người hiểu mình khủng khiếp....
    con Nhung bạn em có người yêu rùi,như thế lại hoá hay chị ạh!nhưng mà nó bận bịu suốt chẳng có thời gian dành cho em,thấy ghen tị với hắn người yêu của no qwé!
    nhớ vn lắm fải ko gù,nhớ nhà,nhớ gia đình,bạn bè,người yêu....[cố lên gù ah,chỉ còn một thời gian ko dài lắm nữa thôi,gù sẽ đc trở lại vn mà...
    em dông dài qwá fải ko?cũng chẳng có ai để nói chuyện cả,bùn mà chẳng bít chia sẻ với ai...em chẳng như bề ngoài mà em bày tỏ...cuộc sống này đã dạy em như thế....
  8. AMI0000

AMI0000 Thành viên mới

Nhím à,
    Chị đọc bài của mày rùi, hiểu chứ. Có những lúc tự nhiên buồn vu vơ và nghĩ ngợi linh tinh, chị mày cũng hay thế lắm. Thấy trời tối nhanh quá có khi cũng thấy buồn buồn, tức tức; thấy bọn chúng nó đi chơi với người yêu tay trong tay cũng chạnh lòng, hè hè, kệ nó em ạ, đó là những cảm xúc rất thật của cuộc sống mà chị mày luôn trân trọng mà.
    Dạo này mấy thành phần bất hảo đều tíu tít với người yêu rùi nhỉ, khổ thân mày wá. Chị mày mà ở nhà là dẹp người yêu đi chơi với mày luôn đấy, thề có cái bàn phím chứng giám, hehe. Năm sau về có phương tiện rùi, thỉnh thoảng chị em ta lại lượn lờ, đú đởn cho bõ những ngày ở nhà tu đi, nhỉ? Ở bên này chị mày cũng ngủ như heo ấy, ặc ặc
    Thôi ko dông dài nữa, tập trung vào chuyên môn làm bài đây. Ở nhà chăm chỉ nhá em. Lát nữa tao sẽ nt chửi Béo 1 trận, dạo này mất tích con chim chích. Còn Sn thằng Trung đin, mày yên tâm đi em, nó nhớ mà
  9. foreverandone109

foreverandone109 Thành viên mới

...Mấy hôm rùi hôm nay mới vào đây, mặc dù nhớ ơi là nhớ...Mấy hôm bao nhiêu là việc, không tính ốm đau linh tinh chỉ công việc cũng phát sốt.Giờ okie rùi!Khiếp, 2 chị em nhà kia thi nhau mắng mỏ mình trên này, thảo nào lúc nào cũng thấy bứt rứt!...Chẳng hiểu sao giờ nhiều lúc cũng thấy chán chẳng vì cái gì cả, chị giống mày đấy Nhím ạ!...Công việc thì nhiều lúc chỉ muốn nghỉ quách vài ngày đi chơi cho rảnh, những người ở bên mình thì nhiều lúc hoặc vô tình, hoặc có thể cố ý làm mình thấy buồn và áp lực....Những tình cảm biết là thật lòng lắm mà không dám đón lấy, những thứ mình muốn giữ thì cảm giác như trôi tuột khỏi tầm tay, giữ không nổi. Những chuyện nghĩ là sẽ qua thì hình như chưa lúc nào qua...Ốm và mệt mỏi..... Có lẽ đấy là ta của những điều chỉ có Gù ở đây có thể mới nói được !Bit sao ta nhớ Gù đến thế rùi chứ !...
    Hôm nay đi làm mệt ơi là mệt, đã thế còn ...hic!Tai nạn nghề nghiệp, cái này nghiêm trọng không post lên đây được, khi nào ta kể trực tiếp cho,vụ này to lắm!Ước gì mai không phải đi làm huhu.........Mai sinh nhật thằng Trung điên! Không nhớ đâu may quá Nhím nó nhắc hihi. Nhím dạo này gà nó về rùi hông có ai chơi bùn hả,...mau tìm nhà rùi chuyển đi, chuyển gần lên chỗ chị cho thằng T đi học cho gần...Chị cũng nhiều khi chỉ muốn kệ mọi thứ chạy về chỗ mấy đứa cười mỏi miệng một lúc cho sướng...Dạo này gầy mất một tí, hihi...mọi người cứ khen xinh mà ngại.Nhìn lại kể ra mình cũng ngon ngon là....hehe.Cái lão Mỹ Đình hôm nay ai bảo cừ lằng nhằng lúc ta đang mệt, giải quyết xong vụ chảy máu cam ta bực mình mắng cho một trận, kể cũng tội ...nhưng bây giờ thì cho kẹo cũng đố dám ,hic!Đi tong một mối tình lẽ ra là cũng lãng mạn phết đấy !
    Nhớ Gù lắm, ta và NHím....Hà Nội bắt đầu lạnh rùi.Lúc bình thường nghĩ đến Gù chỉ nhớ những kỷ niệm rùi buồn cười còn những lúc buồn thì thực sự đã có lúc nhớ phát khóc,,,,Có thể .....
  10. AMI0000

AMI0000 Thành viên mới

Béo à,
    Hôm qua vào đọc bài muộn quá, hôm nay mới post được bài cho Béo đây. Hic, sao đã ốm lại còn chảy máu cam à, sao chỉ nói cho ta có một nửa thế, làm ta lo rồi đây nè. Đêm qua nhận được tin nhắn của Béo nhớ quá cơ, chỉ mún về ngay thôi. Bạn bè thực sự không phải chỉ để chia sẻ những niềm vui, phải không Béo. Hãy luôn sống mạnh mẽ với tất cả bầu nhiệt huyết và niềm đam mê, Béo nhá, vì cuộc sống vốn rất công bằng mà. Ta có cảm giác Béo đang cố gồng mình lên, để sống, để khẳng định bàn thân mình, và cũng để phủ nhận, không, để cố quên đi những tình cảm trong lòng nữa chứ. Chắc chỉ Béo hiểu ta đang muốn nói gì, đúng không...
    Hôm nay bên này trời vẫn nắng và gió. Nhớ cái lạnh se se của Việt nam quá. Béo đừng lo cho ta nhá, ta hay bị ốm vặt thật đấy nhưng sang đây hơn 2 tháng rồi ta mới chỉ bị nhức đầu 2 lần, không cần uống thuốc, chỉ dán salonpas thui. Tiếc chỗ thuốc mang sang đây ko dùng được. (Ặc, mà phỉ phui cái mồm ta, còn 8 tháng nữa đấy, hic hic). Ta thì ta lo cho Béo lắm, Béo thôi mà yếu rề rề á, đừng lo nghĩ nhiều rồi lại chảy máu cam đấy nhá.
    À, Nhím dạo này lai mất mặt rồi. Hôm trước nghe Trung đin kể vụ mày với Gà làm sao hả. Đừng tức quá mà ảnh hưởng đến nhan sắc em nhá, hehe
    Thoi ta out đây, hôm nay học chiều và tối mừ. Yêu lắm đấy...