1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

you can help me?

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi DrDinh, 03/11/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Odetta

Odetta Thành viên quen thuộc

So, Santa Fe, where exactly are you?
  2. Nha`que^

Nha`que^ Thành viên quen thuộc

Welcome to our club santafe!
    I have seen thoudsands of people living in America that have English ability like you. New immigrants are even worse! Thus, there is no concrete way to realize if you or anyone lives in a England, Australia, New Zealand, or America... It's also because of the fact that you wrote a BIG FAT USA as your current location in your profiles. My second guess would be you are living in Mexico, Cuba, or Spain.
    I have no clues what you are saying in Spanish. Please translate it!
    Được sửa chữa bởi - nha`que^ vào 09/11/2001 04:59
  3. username

username Thành viên rất tích cực

OK, I am learning some bases of Spanish grammar so I can translate the sentence of santafe:
    "I hope you will be a good chairman of the English club ". Santafe, I hope that's what you meant.
    To DrDinh: I remember having told you that I was learning French and English at the same time, which is not difficult at all. In fact it's by learning French that I learn new words in English and vise versa. Their grammar are very similar and there are many French-borrowing words in English like deja vu, hors-d'oeuvre,... My suggestion is that if you want to prove your serious determination of learning English, try to write correctly at first. Tourne ta main sept fois avant d'écrire. I think there are courses at various levels at X so you can choose classes appropriate to your English.
    As for me, my own problem is that my abilities of Math and Physics have been considerably decreased since I started learning French.
    To everyone: I've been learning English for 12 years but my English is still weak because I've never been abroad. So please don't make fun of me if you find my English incomparable to yours.
  4. longatum

longatum Thành viên rất tích cực

Damn. tiếng Anh của bác thế này là khá lắm rùi, lại còn cả tiếng Pháp với tiếng Tây Ban Nha nữa, khớkhớ, ghê woá chời.
    I studied German for one year in Goethe institute for one year and then dropped out when I was just 3 months away from a Grundstufe.
    Em sẽ cố gắng noi gương bác Username, cố gắng học thêm tiếng Đức, TBN và tiếng của bọn Tầu khựa nữa, để sau này chúng nó có sang Hà Nội, chĩa súng vào đầu em em còn biết đường bảo: Pu sát ngộ, nỉ Trung Của muôn năm, hếhếhế.
    Bác DrDinh lo học lại tiếng Anh đi, hỏng hết cả rồi. Tôi nghĩ bác Username nói đúng đấy, tiếng Anh với tiếng Pháp tuy không phải là giống nhau lắm nhưng mà kể ra bảo là không học được Anh-Pháp cùng lúc thì cũng hơi vô ný.
    je vais à école. hehe, em học bõm bẽm được mấy câu tiếng Pháp từ lâu lắm rồi, chẳng hiểu còn đúng không.
    Tu es le chien, hehehe. Bác nào hiểu đừng giận nhá.
    Kính
    BE YOUR SELF AS THOSE WHO MATTER DONT CARE AND THOSE WHO CARE DONT MATTER
  5. Milou

Milou Thành viên rất tích cực

http://world.altavista.com/
    You can have this site roughly translate certain incomprehensible languages into French or English .
    Nhaque, this is not my nest. I just help you out here when you were missing in action. I go where I please. Right now I am way too busy to take care of the English & the French clubs at the same time with this whole forum. The quality of your postings here needs some improvement. You are the one who needs to keep up the good work. So try to work on it.
    Qui aime bien châtie bien
    Yêu cho roi cho vọt, ghét cho ngọt cho bùi​
  6. santafe

santafe Thành viên mới

Hihi, bác nhà quê, i´m not new ame. immigrant and i dont wanna, my nationality is vnese. i just wrote THE BIG FAT USA in my profile ´cause i didnt want to show others where i am being, hihi, i meant that i´m in a melting pot rite now but not in the us.
    And thank username 4 ur translation, yez, that is exactly, hihi.
    Hihi, giờ xin mạn phép bác nhà quê cho em được nói tiếng việt vì vốn từ tiêng inh liz của em hết tiêu rồi, hơn nữa, em lại sợ là với cái trình độ tiếng inh liz a bờ cờ như em định nói một đằng lại đi diễn đạt một nẻo khiến bác và mọi người hiểu nhầm thì em ớt, cuối cùng là em nghĩ dùng tiếng việt mới đảm bảo thể hiện hết sự thành kính của em đối với bác cũng như mọi người trong cái inh liz clắp này, hichic. Thưa với bác, bác có nói là welcome em đến với clắp này, vậy thưa bác, ở đây có đòi hỏi tiêu chuẩn gì không? Với cái trình độ tiếng inh liz mít đặc như em thì có vào được ko?
    Rất mong nhận được sự hồi âm của bác.
    estoy esperando por tu contesta...
    i´m waiting 4 ur reply (em dịch đại khái ra tiếng inh liz để ko lam phiền username)
  7. Nguyen_Huong_new

Nguyen_Huong_new Thành viên mới

Chỉ có ở nước nào mà santafe cũng dấu như mèo dấu ... ấy , làm gì mà ghê thế ? Sợ Mỹ nó tìm ra rồi bomb cho à , nói đùa thôi nhé santafe đừng giận nha.
    To username , longatum và các bạn : Tiếng Anh của username , longatum và các bạn hay lắm mà , Hương ở đây đã lâu mà nhiều lắm cũng cở các bạn là hay lắm rồi .
    Have fun,
    Được sửa chữa bởi - Nguyen Huong vào 09/11/2001 02:12
  8. ezapata

ezapata Thành viên mới

Haha, vậy ra Nguyen Huong noi santafe giấu như mèo giấu....(Nguyen Huong ơi, u nên học lại môn từ ngữ của tiếng việt đi, ko ai dùng chữ "dấu" để thay thế chữ "giấu" như u đâu). Tôi thì tôi nghĩ chẳng việc gì mà santafe phải trình báo nơi ở của hắn ta với mọi người cả nếu hắn ta ko muốn, chẳng lẽ vào rum này thì phải khai địa chỉ sao?
    Hihi, Nguyen Huong nói giọng giống như cô giáo tiếng Anh quá đi, chắc là tiếng Anh của bạn siêu đẳng lắm hả, nếu có dịp xin bạn chỉ giáo nghe (hihi, nhưng mà đợi eza tôi đi học tiếng Mỹ đã, hiện giờ thì tôi ko biết tiếng gì ngoài tiếng việt).
    Xin hỏi các bạn là một người chẳng biết ngoại ngữ như eza tôi thì có được welcome ở nơi này ko vậy?
  9. Nguyen_Huong_new

Nguyen_Huong_new Thành viên mới

Đồng ý với eze nói . Hương nên học thêm và học lại môn tiếng Việt của mình . Khi mới đến Mỹ nầy Hương chỉ mới hơn 13 tuổi thôi .
  10. santafe

santafe Thành viên mới

santafe tôi, hichic, am on the way to vn rite now, that´s why i couldnt show u where i am, sorry, hichic.
    Thanks for ur comments. see ya.