1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

you can help me?

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi DrDinh, 03/11/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. despi

despi Thành viên rất tích cực

Trường Pétrus Ký sau 75 đổi tên là Lê Hồng Phong, một trường điểm ở SG . Tuy nhiên chúng tôi cũng không gương mẫu tí nào . Trong một cuộc họp mặt liên trường trước mặt các đại biểu trường Lê Quí Đôn đang nhìn bọn tớ với vẻ mặt khâm phục, anh bạn Nguyễn Vũ Kinh Luân, thuộc đội tuyển Anh Văn toàn thành và toàn quốc tuyên bố: "Lũ quỉ đói!"
    Despair is not Hopeless!​
  2. santafe

santafe Thành viên mới

Hihi, đương nhiên là tôi ko có ý định can thiệp vào suy nghĩ của u, username à, nhưng tôi chỉ muốn nói một điều là TVK là người có tài mà ko có đức.
  3. santafe

santafe Thành viên mới

Hihi, xin lỗi mọi người trong rum này, tôi bị lạc đề mất rồi. Tôi chỉ muốn nói một điều mà bất cứ người học ngoại ngữ nào cũng hiểu: để có thể nói được bất cứ ngôn ngữ nào, điều cần thiết nhất là THỰC HÀNH, bởi ko phải ai cũng có năng khiếu để học ngoại ngữ. Với những người có năng khiếu thì họ có thể nói thành thạo nhiều thứ tiếng còn đối với những người ko có năng khiếu, hihi, như tôi chẳng hạn thì cũng có thể nói được hai thứ tiếng nếu chịu khó học gạo, hichic, tất nhiên là chẳng nói thành thạo cho lắm, tuy vậy cũng hiểu được người đối thoại nói gì và cũng dùng được ngôn ngữ đó để cãi lộn, hichic.
  4. username

username Thành viên rất tích cực

Santafe ơi mở cái club español đi, cho tôi tham gia với.
  5. santafe

santafe Thành viên mới

Hehe, username ơi, nếu muốn mở cái club español thì phải xin phép bác Thắng chứ, tôi chỉ là dân amateur trong cái web này thôi, ko dám cầm đèn chạy trước ôtô đâu, tôi sợ chết sớm lắm, hihi. Ở đây là inh liz clắp mà username xui tôi lập club español để tôi bị mọi người trong này đập chít ăn thịt hả?
    "Si no puedes con el enemingo...¡Unite!"
  6. santafe

santafe Thành viên mới

Hihi, el enemingo có nghĩa là "foe", còn foe nghĩa là gì thì, hichic, tôi không biết, ai giải nghĩa giùm tôi với, cám ơn nhiều nhiều.
    Hic, username ơi, u học tiếng es mà không biết el nemingo là gì hả. Hichic, vậy nếu cái club espanol thành lập thì ai chơi ở trong đó cùng tôi đây, hichic?
  7. Gorillaz

Gorillaz Thành viên rất tích cực

foe =ennemi la kẻ thù day ! Muh foe theo tieng Anh fai ko ? Cai foe nay co trong Romeo va Juliet ! hic ! Es la spanish fai ko ?biet dc moi cau gracias = cam on ! ! ngoai ra con biet them chu .. ngai wa toilet = toiletten ( fai ko a ? ) cai chu nay khi wa ben Tay ban nha hay hoi hoai nen moi biet ! ! hic !
    tieng Tay ban nha hoi giong Fap , nhung muh tieng TBN cai chu "r"cua no Gor ko thich ! Tieng Phi cung y nhu tieng Tay Ban nha vay ! chan lam !hic !nghe muh nhuc ca dau ! hhuhuhu ! sorry nha ! to noi that ! hic hic !
    BN
    When u receive a kindness; remember it, when u do a kindnes, forget it.
  8. username

username Thành viên rất tích cực

Santafe ơi, tôi đang học a bê xê nên có biết gì đâu. Tôi có từ điển Spanish-English làm sao lại không biết enemigo là gì được. Ý tôi là không hiểu tại sao bạn lại viết "Si no puedes con el enemigo...¡Unite!", không biết cái tay enemigo nào láo vậy dám cản trở việc thành lập CLB espanol của chúng ta. Hội chỉ có hai người cũng hay đấy !!