1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

YOU'LL SEE!!!!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi tepcon, 20/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tepcon

tepcon Thành viên quen thuộc

Anh!
    Tôi muốn nói với anh một điều : nếu như đối với người con gái, sự "trinh tiết" la cái đáng giá nhất để giữ gìn, thì đối với người con trai (hay đàn ông), bản thân và danh dự của họ cũng là điều quan trọng ko kém để mà gìn giữ. Anh đã đánh mất chính bản thân và danh dự của mình qua tất cả những sự dối trá của anh đối với tôi từ trước tới nay!
    Anh đã có tôi( đã từng có tôi), nhưng như thế là chưa đủ đối với một người luôn khao khát tình cảm, khao khát sự mới lạ như anh ( mà nhất là khi một người hoàn toàn xa lạ dâng hiến trái tim cho anh). Tôi không trách (và chưa bao giờ trách) những khát khao của anh. Nhưng điều quan trọng nhất là anh đã không biết kiềm chế tất cả những xúc cảm , những khát khao đó từ trước tới nay. Anh sẵn sàng "buông thả" bản thân khi nghe trái tim anh chỉ một chút xao động với một người con gái khác. Tôi hiểu anh, tôi có thể tượng ra những gì anh đã......
    Anh đã thực sự đánh mất bản thân mình!!!
  2. tepcon

Có một điều tôi chưa bao giờ nói với anh, nhưng tôi cũng ko hề giấu (nếu tinh ý anh sẽ nhận ra khi tôi nói chuyện - và cũng đã có lần tôi bảo anh có thể hỏi tôi bất cứ điều gì, tôi sẽ sẵn sàng trả lời vì tôi luôn thành thật). Tôi cũng đã từng bị xao động bởi một người con trai khác trong lúc yêu anh. Nhưng tôi đã đặt anh lên trên hết. Tôi dằn vặt mình, cảm thấy có lỗi với anh, tôi thầm xin lỗi anh dù đó chỉ là một thứ tình cảm nhẹ nhàng thoáng qua, và chỉ mình tôi biết, bởi vì tôi vẫn cư xử với người ấy rất bình thường. Hơn nữa , người ấy cũng có tình cảm với tôi (cũng là một thứ tình cảm trong sáng như tôi vậy)-với sự tinh tế của người con gái tôi đã nhận ra. Và tôi dám cá với anh rằng chỉ một phút mở cửa trái tim tôi (với người ấy) cũng đủ khiến anh mất tôi mãi mãi. Cuối cùng, tôi đã chiến thắng bản thân mình. Còn anh, anh lại thua!
    Anh đã mất tôi bởi vì anh đã ko vượt qua được chính bản thân anh!
  3. tepcon

Từ trước đến nay, tôi chưa bao giờ nặng lời với anh. Nhưng hình như tôi đã sai lầm bởi vì đã quá "nuông chiều" trái tim anh, đã bao bọc anh bởi những lời nói mà tôi tự nhủ rằng ko được để tổn thương đến anh, chạm vào lòng tự ái hay sĩ diện của anh. Nhưng lần này, tôi không hiểu thế này đã là nặng lời chưa, hay còn quá nhẹ với một kẻ dối trá, một kẻ bạc tình như anh.
    Anh nghĩ rằng tôi quá yếu đuối, tôi quá yêu anh, tôi ko thể xa anh. Anh đã quá nhầm, quá đề cao bản thân mình. Bởi vì anh sẽ thấy sự mạnh mẽ của tôi. Bởi vì thực sự tôi ko còn yêu anh nữa. Trước đây, trong tình yêu của tôi với anh, phần nhiều là tình thương. Nhưng giờ đây ko còn là tình thương mà chỉ có lòng thương hại... Tình yêu của tôi, có nhiều người xứng đáng hơn để tôi chia sẻ. Cuộc sống xung quanh tôi còn tươi đẹp lắm, dù ko có anh. Tôi có nhiều việc để làm, nhiều người để thương yêu và nhiều điều để hi vọng....Rồi anh sẽ thấy....
  4. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Em à , không hẳn như em nghĩ đâu , cái thời gian mà anh có em ,em có anh , mình có nhau , đâu phải bắt nguồn từ những cái vô tình như thế đâu phải không ? Và rồi cũng như em à mà không bông dưng thế , anh biết rằng không chỉ riêng anh có em trong vòng tay của mình , và cũng ngược lại em thừa nhận ra bóng hình nào đó làm em ko an tâm bên anh ...Lòng tham chăng? hay sự buông thả trả thù đời ? không chắc chắn không phải không ? Nó vô hình dung , đôi lúc nó hiện thực , nhưng lại thoắt vô hình , ko hiểu nổi ....
    Giờ này thì mọi cái còn lại nhiều lắm , nhưng rồi dần trôi thôi phải ko? hận anh là chắc rồi thù anh còn chắc hơn ... nhưng anh đang cố , ùh phải cố thôi mọi cái không là muộn , anh tin trong sâu thẳm lòng em đã hiểu rõ anh và coi nó như không là bản chất , tuy nguời ta vẫn nói bản chất là thế này.... tính cách là thế này ....vân vân..
    Chân_Thiện_Mỹ
    Ý tưởng _sáng tạo kính mời!!!!

5. tepcon

Sau những ngày đầu tiên biết sự thật, tôi đã dần lấy lại được cân bằng. Tôi đã cảm nhận được những hạnh phúc khác ngoài tình yêu (tuy rằng nó thật giản dị và trong sáng). Có đôi lúc thấy cuộc đời đẹp quá, vậy mà trước đây mình ko cảm nhận thấy. Chỉ biết cắm đầu vào yêu, chỉ biết nghĩ đến duy nhất một người. Cuộc sống ấy, bây giờ mới nhận ra thật tù túng, thật tẻ nhạt.... Giờ đây mới nhận ra mình còn nhiều điều lắm để làm... Buổi tối hôm qua thật vui, hết mình vì công việc của tập thể. Có lúc cái không khí sân khấu đã hoà quyện cả vào mình. Làm mình hứng lên và lúc ấy đã làm rất tốt. Cảm xúc luôn giúp mình rất nhiều!!! Chỉ có điều khi về cũng cảm thấy hơi cô quạnh nhưng ko sao, một người con gái cũng phải biết tự lập. Cuộc sống còn nhiều điều tươi đẹp lắm......
    There's something only love can do! But there's something not only love can do!!!!
  6. tepcon

21/02/04

Hôm nay là một ngày thứ bẩy hiếm hoi đc yên tĩnh của mình. Ở nhà một mình cả ngày để nghĩ mẫu cho chương trình thời trang sắp tổ chức ở trường. Bây giờ thì đã ổn. Mình vừa bàn với đứa bạn và đã thống nhất bốn mẫu để thiết kế.
    Dạo này mình có nhiều việc quá. Lớp trưởng mới ngỏ ý giúp mình việc tổ chức đi chơi của lớp. Vậy cũng tốt, hi vọng M sẽ giúp đc mình. M quả là người bạn tốt của mình. Vì dù sao nó cũng đã nghĩ đến việc san sẻ gánh nặng với mình...
    Sắp tới mình còn phải làm chương trình thời trang ở trường. Hy vọng chị H sẽ chọn người khác để mình làm cho lớp. Làm cho lớp tuy nhiều việc hơn nhưng thoải mái hơn, chủ động hơn, và đỡ căng thẳng hơn. Đồng thời mình cũng cảm thấy mình ko có lợi thế về hình thức. Có người bảo mình tự ti, nhưng đó chỉ là an ủi thôi. Vì mình luôn tự biết đc bản thân mình. "Ở đời phải biết mình là ai" mà...
    Vậy là sắp tới mình phải làm chương trình thời trang, tổ chức đi chơi, lại còn tổ chức cho lớp đi xem phim nữa, rồi còn viết bài... Có hai bài cần phải viết mà mình còn chưa tìm xong tài liệu. Có lẽ phải nhờ vài người bạn vậy.... Càng ngày mình càng nhận ra một điều, những người bạn quả là chỗ dựa vững chắc của mình. Như hôm vừa rồi làm chương trình giao lưu ở trường, lúc đầu mình đã hơi lúng túng một phần là do chưa chuẩn bị kỹ. Bởi thời gian đó mình còn phải lo chuẩn bị cho chương trình Valentine ở lớp nên đã ko chú tâm viết chương trình. Nhưng phần khác có lẽ do cảm thấy hơi cô quạnh. Khi HĐ, đứa bạn thân của mình đến, mình đã thấy tự tin hẳn lên và từ lúc đó đã làm rất tốt. HĐ đã giúp mình nhiều về mặt tinh thần. Và may mắn là chương trình đã rất thành công....
    Tất cả sự rộn rịp, tất bật thời gian qua của mình đã giúp mình rất nhiều. Mình thấy thoải mái hơn về tinh thần, và dường như ko ai có thể tưởng tượng rằng mình là một người mới chia tay người yêu. Điều đó cũng ko nằm ngoài cách sống từ trước tới nay của mình. Có lẽ chỉ một hai người biết rõ chuyện của mình mới biết rằng mình ko phải luôn luôn vui vẻ. Còn lại, mọi người vẫn nghĩ rằng mình đang vui vẻ lắm bên người yêu, hoặc với người nào đã biết mình đã chia tay sẽ nghĩ mình vốn là một người vô tâm như thế, nên sự vui vẻ của mình là điều tất yếu thôi. Tuy nhiên sự vui vẻ đó cũng phần nhiều là thực. Bởi vì ko hiểu sao, đôi lúc , khi mà mọi việc diễn ra suôn sẻ, mình đã cảm thấy cuộc đời đẹp lắm!!!!
    It''s a beautiful life!!!!!! Cảm ơn cuộc đời!
    There's something only love can do! But there's something not only love can do!!!!
  7. tepcon

22/2/02
    Ngồi xem lịch sực nhớ ra hôm nay là ngày mà chỉ mấy tháng trước đây tôi đã luôn kỉ niệm cái ngày này....
    Lên mạng nhận được thiếp của anh ta.... Uh, vậy là đã tròn một năm rưỡi kể từ ngày mình nhận lời yêu... Thời gian trôi nhanh thật. Trong khoảng thời gian ấy đã biết bao chuyện vui buồn xảy ra. Và chuyện cuối cùng chấm dứt cái chuỗi vui buồn đó lại là một chuyện buồn. Một chuyện đủ để mình ko thể làm bạn của anh ta như chính mình hằng mong muốn....
    Nhưng thôi dù sao đó cũng là chuyện đã qua rồi. Trước mắt mình còn nhiều việc đáng để mình bận tâm hơn....
    Sáng nay, H và Đ đến, lâu lắm mới gặp chúng nó. Ah, mới từ hồi Tết nhưng chẳng liên lạc gì nên thấy lâu. H bảo : sao trông yêu đời thế. Mình cười tươi gật đầu. Uh quả thật lúc đó mình đang rất vui vẻ vì mới làm đc mấy bài tập khá hóc búa....
    Nghe H nói xong minh còn thấy vui hơn....
    Mình thật lạ, chỉ một vài điều rất nhỏ cũng khiến mình cảm thấy hạnh phúc và yêu đời hơn.
    Xét cho cùng thì ngày mai vẫn là một ngày mới mà.........
  8. ipaq3870

ipaq3870 Thành viên mới

,,Tại sao em lại phải hỏi anh? Tại sao anh k nói với em những điều đó, để em phải nghe lại từ cháu G... " ,,
    Xin lỗi bạn là tôi đã chen vào đây. Tôi chỉ muốn nói với bạn một điều: tại sao bạn lại phải đợi người ta hỏi thì mới nói. Tôi cũng đã từng nói với bạn gái tôi như vậy: ,,Anh không giấu em điều gì, nếu em hỏi anh sẽ nói". Anh tôi bảo: ,,Em không nói dối, nhưng em không nói hết sự thật" Trước cô ấy, tôi có quan hệ với một người. Tôi bảo với bạn gái tôi: ,,Anh chỉ yêu có mình em". Và sự thật nó đúng là như vậy. Tôi k hề đả động đến chuyện kia cho đến một ngày cháu tôi kể lại với cô ấy. Nên cái khoảng cách giữa Thật và Giả nó mong manh lắm.
    Còn vấn đề đàn ông thì tôi k giám nói đến vì có lẽ tôi cũng chẳng hơn gì bạn trai của bạn Chỉ có điều, khi tôi yêu bạn gái tôi, thì chưa bao h nghĩ đến một người khác. Chỉ trước hoặc sau thôi
  9. tepcon

ipaq3870! Bạn nói đúng, khoảng cách giữa thật và giả thật mong manh. Bản thân tôi đã cố gắng chiến thắng bản thân mình. Và nếu ko thắng nổi bản thân thì chắc chắn tôi sẽ nói với anh ta. Hơn nữa tình cảm của tôi chỉ là một thứ tình cảm trên mức quý một chút thôi. Điều tôi muốn nói là tôi đã tự làm khổ bản thân mình khi mà thực sự tôi chưa có một chút nào đi quá giới hạn. Và sự dằn vặt đó cũng chỉ bởi tôi nghĩ đến anh ta, tôi nghĩ đến lòng thuỷ chung của một người con gái. Còn anh ta, anh ta luôn mồm nói ko có một ai khác, ngay cả trong thời gian...... Thật buồn là tất cả hành động của anh ta lại đi ngược lại với lời nói. Tôi đã từng nói, tôi ko cần lời nói mà chỉ cần hành động thôi. Nhưng có lẽ tất cả đối với tôi bây giờ là vô nghĩa. Tất cả ko còn ảnh hưởng nhiều đến tôi như thời gian tôi mới biết sự thật..... Bởi vì tôi đang có những người bạn tuyệt vời, những việc làm có ý nghĩa..........................
    24/2/04
    Hôm nay học TD thật vui. Lớp mình cười suốt, vui vẻ lắm. Thầy giáo cứ trêu mình là sao lớp này ko có ai trị đc con còi kia thế nhỉ? Kể ra mình cũng hơi quá đáng với thầy, trêu thầy cứ bỗ bã như bạn bè.....
    Học xong mấy đứa rủ nhau vào nhà T, H. Ngồi nói chuyện khá thân tình với chúng nó. K tự nhiên hỏi thăm, mình cũng chẳng giấu nữa. Chúng nó tỏ ra rất ngạc nhiên, tưởng mình nói đùa, hình như cũng chưa tin lắm. Mình bảo : đấy , bạn bè bây giờ mới chịu hỏi thăm nhau, lâu rồi cơ.... T` lườm : đáng nhẽ thấy buồn buồn thì mới hỏi thăm, đằng này lúc nào cũng tươi hơn hớn thế thì ai biết mà hỏi thăm......Uh kể ra nó nói cũng đúng. Mình hình như chưa lúc nào tỏ ra buồn trong lớp. Mà quả thật, ko khí vui vẻ trong lớp, trong những lúc đá cầu giờ ra chơi làm sao có thể khiến cho mình buồn đc. Hơn nữa mình luôn cố gắng đem niềm vui cho mọi người mà....

CN vừa rồi là một ngày khá vui vẻ của mình. Buổi sáng ở nhà học bài. Chiều đi mua card sound cùng M. Rồi M đến sửa dùm cái máy luôn. Đã rất tốt! Tối lại đi liên hoan mừng thành công của chương trình mình vừa làm cùng với M. Cũng thật tội cho M, nó có vẻ mệt mỏi, vậy mà phải đi với mình..... Nhưng mình cũng ngại đi một mình lắm. Đến đó, toàn người mình đã nói chuyện khá nhiều nhưng ko hiểu sao mình cảm thấy mình ko phù hợp với cái ko khí đó. Có lẽ do mình quen nhí nhố với bạn bè. Mà ở đó thì toàn Bí thư đoàn trường, với trưởng ban chuyên môn, chủ nhiệm CLB.... Nói chuyện nhí nhố với những người này thì ko hợp lắm. Lúc đầu mình cũng ko định đi, nhưng chị D, chủ nhiệm CLB cứ nói dứt khoát em phải đến. Chị ý gọi mấy lần làm mình cũng nể, rồi cả chị H nữa.... Sau khi ăn xong, lại đi hát Karaoke. Mình chẳng hát gì cả. M bảo : bình thường hăng hái lắm cơ mà. Lúc M hát, mình chăm chú nghe. Anh K cứ nhìn mình cười : Ah, H oi em lại bon chen rồi đấy. Mình phá lên cười. Uh, anh ấy nghĩ rằng......
    Cuối cùng mình và M xin phép về trước. Hai đứa lượn lờ đi dạo quanh HN. Ko khí thật dễ chịu. "ko biết sau này đều có người yêu thì có còn đi với nhau thế này nữa ko nhỉ?" "chắc là ko. Thế cũng chán nhỉ?" Rồi lại tâm sự đủ thứ chuyện. M cũng đang có chuyện. Cũng thấy tội cho M, bao nhiêu chuyện căng thẳng.........
    Đi một lúc đã 11h kém, vậy là phải về...... Mình ngồi viết lời dẫn cho cuộc thi thời trang của lớp một lúc rồi mới đi ngủ.....
    Đến hôm sau, mình ngồi lỳ ở bàn học bài. Dạo này khá hứng thú học. Suýt nữa quên cả ăn cơm!!! Đến trường bằng xe buýt gặp xe anh N. lâu lắm rồi mới đi xe anh. Suốt chặng đường đi thật vui bởi anh phụ xe vui tính cứ nhận mình làm người yêu. Được cái anh cứ đùa với mọi người : đừng ai đứng gần người yêu em, khổ thân cô ấy; khiến mình cũng ko bị đứng sát với lũ con trai. Thấy yên tâm hẳn...... Cám ơn anh N nhiều!!! Nhưng đến lớp vừa vui đc một lúc thì mình biết một điều khiến mình hơi buồn. Nhưng ko sao, đến giờ đã ổn thoả. Vì mình đã thẳng thắn, nên thấy rất nhẹ nhõm khi nói chuyện thẳng.... Buổi tối về học cũng đc kha khá. Hôm nay kiểm tra ko biết làm có tốt ko..... Hy vọng là ổn!!!
  10. tepcon

27/2/04
    Sáng nay mình phải đi họp BCH LCĐ. Khoa lại triển khai công tác cho 8/3 tới. Vậy là lại thêm việc. Ko biết có tổ chức đi chơi nổi ko nữa. M bàn với mình là lùi lại một ngày. Mình cũng hơi lo là ko tổ chức kịp.....

Cuối cùng thì mình cũng ko làm chương trình thời trang ở trường. Nguyên nhân cũng khá buồn cười là do chị H tỏ ra hơi e ngại về hình thức của mình. Nên mình đã từ chối luôn, và bảo để N lớp em làm. Em thấy nó làm cũng đc lắm. Chị ý ngập ngừng nhưng mình biết chị cũng muốn thế. Về lớp, Y biết mình ko làm ở trường nữa nên bảo mình làm cho lớp nhưng mình đã từ chối vì mình biết Y đang rất hứng thú làm. Như vậy cũng tốt, mình sẽ giúp các khâu chuẩn bị, lên mẫu..... Cũng đã khá mệt rồi. Sắp đến hạn nộp bài mà mình vẫn chưa viết, ko biết anh S đã tìm đc tài liệu hộ mình chưa. BBT dạo này ngừng trệ hoạt động quá. Mình cũng cảm thấy ngại với các anh vì cầm đề tài rồi mà mãi ko viết.
    Mấy hôm vừa rồi là những ngày khá căng thẳng của mình. Học hành, hoạt động làm mình ong cả đầu. Đã thế đôi lúc cảm thấy M và Đ ko hiểu mình làm mình càng buồn. Nhưng ko sao, đó chỉ là những chuyện nhỏ. Quan trọng là bây giờ ko còn gì hiểu lầm nữa. Mình phải cố gắng hơn nữa để hoàn thành rất nhiều việc quan trọng sắp tới.