1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

YOU'LL SEE!!!!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi tepcon, 20/02/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tepcon

tepcon Thành viên quen thuộc

29/02/04
    Ko hiểu sao mình vẫn cứ viết, mỗi khi vào ttvnol. Có lẽ như vậy sẽ bớt căng thẳng hơn. Vì hôm nay thấy căng thẳng quá. Đầu mình như muốn nổ tung lên. Các mẫu thiết kế đã tạm ổn, chỉ còn một mẫu nữa là xong. Mấy hôm nay mình chỉ cắm đầu vào các mẫu. Cả ngày hôm qua làm, rồi hôm nay nữa. Chiều qua xong, đi về, mình và M lại đi loăng quăng. Cứ như nghiện vậy. Ko hiểu sao đi với M mình thấy rất thoải mái. Chẳng còn lo nghĩ tới mấy chuyện buồn ở lớp nữa. Chỉ tội nó đang ho vậy mà.....
    Hơi buồn một chút vì lớp mình ko đến làm mẫu cùng. Chỉ một vài người. Cũng có lẽ do mình ko nói rõ trước lớp. Nhưng hôm đó mình đã chạy xuôi chạy ngược cùng Đ để mượn giảng đường. Vì lo là đông người đến làm. Và mình chỉ kịp nói với lớp lúc cuối giờ. Vậy mà.... Thôi, dù sao thì mọi người cũng nghĩ trách nhiệm nằm trên vai người tổ chức mà. Như hôm trước M bảo : Để xem có làm đc ko....... Mình lúc ấy đã rất tức, nhưng rồi nghĩ lại chắc nó chỉ trêu tức mình thôi.... Thật là... hết chuyện....
    Mấy hôm nay cái sự lạc quan của mình có vẻ đang xẹp xuống. Vì mình thấy hơi mệt một chút. Nhưng mình cần cố gắng lên. Phải nghĩ đến những người bạn tốt xung quanh mình, luôn ủng hộ mình giống như Đ, L và M nữa. Mỗi tội là M hay gạt những việc mình làm đi quá!
    ........................
    Ngày mai là sang một tuần mới rồi. Cũng ko ít việc đâu. Việc học hành mấy hôm nay ko đc tốt lắm. Mình sẽ phải cố gắng để ko lơ đễnh việc quan trọng nhất ấy.
    There's something only love can do! But there's something not only love can do!!!!
  2. IG_Shit

IG_Shit Thành viên mới

To tepcon: đúng rồi đấy,em gái ạ,học hành là quan trọng nhất.Còn chuyện đó "để sau nói đi.."
    P/S :câu "để sau nói đi " là câu anh ăn cắp chữ ký của một anh bạn bên 7x,ko phải của anh đâu,thông cảm nhé
    ------------------------------------------------------
    A **** sits in a seat,see and say **** ****...
    Yeah, I'm **** !!! But only **** with ****,not **** with all !
  3. tepcon

4/3/04
    Hôm nay đc nghỉ ba tiết đầu, mình mới có thời gian online. Mình đã định ko post bài nữa theo lời khuyên của M, nhưng sự hưng phấn lúc này khiến mình ko thể ko viết cái gì đc. Sự vui vẻ này có lẽ là do buổi tối qua đem lại. Tối qua là một buổi tối thật tuyệt vời của mình. Thực sự mình cũng ko giúp gì nhiều lắm trên sân khấu, nhưng chỉ khi vừa hoàn thành xong là đã thấy vui lắm rồi, chỉ muốn hét thật to lên thôi. Bởi vì ko có điều gì quá sơ suất, chỉ có điều mấy đứa diễn lúc cuối cùng đã quên ko bước lên. Nhưng điều đó ko quan trọng lắm, bởi vì mình đã cảm nhận đc không khí thành công ngay sau khi vừa ra khỏi sân khấu. Chỉ nhìn nét mặt hớn hở của Đ, của N, T, H rồi V là mình đã thấy vui vẻ lắm rồi. Đến lúc gặp bọn M, H, C nghe cái kiểu tíu tít kể "chiến công" thì mình lại càng vui hơn. Buồn cười nhất là khi máy ảnh hết phim, mình và Đ kéo chú L ra chụp bằng đc, lôi chú đi xềnh xệch, lại còn vòng tay quây lấy chú để bảo vệ, ko cho lớp khác kéo đi. Ko khí ở trường cũng thật tuyệt, náo nức như ngày hội vậy........
    Rồi cả bọn kéo nhau đi Karaoke....... Xong đến 11 giờ kém mới vào trường lấy xe. Gặp ai mình cũng tóm lại hỏi xem kết quả thế nào,nhưng chỉ biết đội nhất thôi. Đến lúc gặp N mới biết một điều khá bất ngờ là lớp mình đc giải ba. Thực sự thì khi nhìn các lớp khác mình đã ko trông mong lớp mình đc giải. Các lớp khác họ có vẻ kì công và đầu tư nhiều quá, ko như lớp mình, nặng về tính chất thủ cônghơn, nhưng đc cái rất tự nhiên cả trong trình diễn lẫn ý tưởng.
    Về đến nhà, mình vẫn còn đầy hưng phấn đến mức ko tài nào chợp mắt đc. Quả là vui thật, nhưng nghĩ cũng tội cho Y, ko đc hưởng niềm vui này trong tối qua. Ko biết nó có việc gì mà đến nỗi ko xem đc lớp diễn vì thế nên cuối cùng mình lại dẫn cho lớp. Lúc đầu mình đã tưởng mình đã ko thể nào hoàn thành trách nhiệm của mình đc, bởi vì thời gian quá gấp. Mình vội vàng viết lời dẫn, nhất là phần kết trong giờ. Trước khi diễn lại mải chuẩn bị đồ cho mọi người nên cũng chẳng kịp đọc nhiều lần lời dẫn. Nhưng cũng may mắn cho mình là ko có sơ suất gì nghiêm trọng. Mấy hôm nay có cảm giác khá nhiều điều may mắn đến với mình.
    Cố gắng lên thôi, công việc của mình cũng sắp bớt đi rồi.......
    Hôm nay lại cắm đầu vào chuẩn bị cho việc đi chơi của lớp nữa
    There's something only love can do! But there's something not only love can do!!!!
  4. Crystal_Tokyo

Crystal_Tokyo Thành viên mới

Chị là 1 người thật mạnh mẽ. Chị vẫn chưa quên, nhưng em tin rồi chị sẽ quên.
    Mong hạnh phúc thật sự đến với chị vào 1 ngày nào đó không xa nữa ^_^
    Exterminate and Revitalize - Hell Archangel - Fat Neko
    www.venonet.com/forums
  5. xuyenchi

xuyenchi Thành viên mới

Em chẳng ngờ có buổi chiều nay
    Minh gặp nhau trên lối xưa hò hẹn
    Anh cúi đầu, em nghe chợt nhói buốt con tim
    Chiều vẫn dịu dàng trên phố bình yên
    Thoang thoảng đâu đây một làn hương tim tím
    Em sẽ quên nếu anh không nhớ đến
    Năm năm trời, ngẩng lại một cơn mơ.
    Anh không còn là anh của ngày xưa
    Vị chúa tể trái tim em một thời ngạo nghễ
    Em cũng thôi khao khát những điều không có thực
    Và thôi cười thôi khóc vì anh
    Dẫu anh đã đi qua đời em
    Như cơn gió vô tìng
    Dẫu chẳng thể nào quên
    Nhưng em cũng không còn nhớ nữa
    Những đau khổ buồn vui, những tủi hờn chất chứa
    Ai đã biết yêu rồi, sẽ một thời biết nhớ, biết quên!
    Chiều chầm chậm rơi trên phố yên bình
    Nhuộm kín nửa hồn em bỗng dưng xao động
    Bóng anh chơi vơi cuối chân trời gió lộng
    Rồi tan như một ảo ảnh không màu
    Ngậm ngùi lần cuối nhìn nhau
    Áo ai rồi cũng nhạt màu thời gian.
    -Vương Liễu Hằng-
    Tepcon à, đọc những dòng tâm sự của em, chị lại thấy sao giống tâm trạng của mình 03 năm trước. Thời gian sẽ giúp cho em lấy lại cân bằng, chúc em luôn vui.
  6. thienthannhobecuaanh

thienthannhobecuaanh Thành viên mới

Nhân ngày 22 tặng em:
    Anh yêu em​
    Anh yêu em, em ơi em có hiểu
    Cuộc đời này anh dành hết cho em
    Và mãi mãi vẫn sẽ là như vậy
    Anh chỉ yêu duy nhất một mình em.
    STILL LOVING YOU!
  7. cuu_xam

cuu_xam Thành viên mới

Chán ông bạn của tôi quá .Đã bảo thôi thì thôi luôn đi cho xong lại còn bày đặt làm thơ ,gửi hoa làm quái gì cho mệt .Đừng nên sống quá nhiều bằng quá khứ như vậy .Nếu đã biết không còn gì để níu kéo thì thôi đừng cố làm gì.
  8. tepcon

1/4/04
    Hôm nay lại là một ngày vui vẻ của mình. Mình ko định post bài nữa, nhưng có lẽ thỉnh thoảng mình vẫn muốn viết một cái gì đó.
    Ngày hôm nay mình luôn tràn ngập trong tiếng cười vì hôm nay là Cá tháng tư, mọi người trêu đùa nhau ầm ĩ. Mình cũng khiến cho mấy đứa bạn thân tưởng thật một chuyện...Chúng nó tin sái cổ làm mình buồn cười quá. Nhớ lại chuyện năm ngoái Đ và L bị mình trêu mà ko nhịn được cười.
    Thời gian vừa qua cũng nhiều chuyện xảy ra, buồn vui lẫn lộn nhưng vui có lẽ nhiều hơn.....
    Hôm nay nhiều bạn mình online quá, chẳng có thời gian mà viết nữa, thôi đành để khi khác vậy. Phải chat với mọi người đã.
    Hôm nay vui thật!!!