1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

your favourite/collectible items in your wardrobe - part VIII ~ your anything about LÀM ĐẸP p

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Oopszzzzz, 02/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Panchi

Panchi Thành viên mới

ơ ko liên quan chỉ vào chữa 1 tí, báo 2! mới cho tuổi ẩm ương, 2!Đẹp cho tuổi hết ẩm ương, khô ráo đi làm thu nhập ổn định cơ tình iu ạ
  2. nguyenlam0627

nguyenlam0627 Thành viên mới

Cơ bản là người trực tiếp đối thoại với mình cảm nhận về mình ra sao, đấy mới là cảm nhận chuẩn nhất. Còn như bạn gì đấy PV đến phỏng vấn mà đưa sẵn ảnh và bài, rồi sửa đi sửa lại theo ý mình, tớ thấy ko được thật cho lắm, vẫn thích "cảm giác phải thật" ;))
  3. Dragon_lady

Dragon_lady Thành viên quen thuộc

He he, cái "cảm giác phải thật" như em nói nhiều khi nó phũ phàng lắm em ah. Làm nghề chị biết, hầu hết các doanh nhân, các chính trị gia, nói chung là các VIP đều có yêu cầu duyệt bài trước khi đăng. Vì sao? Với một nhà báo lành nghề, chân chính, họ nắm được tinh thần của buổi trò chuyện, của nhân vật đối diện thì phản ánh khách quan và chân thực, con số này chắc khoảng 20%. Còn lại thì trời ơi, phóng viên năm bảy kiểu, kiến thức kém có, nhận thức kém cũng có luôn, rồi cố tình làm sai bản chất sự việc, hoặc cũng chỉ là vô tình lãng đãng thôi đăng thành sai, trích dẫn sai.. .Opszz chắc cũng là "nạn nhân" nằm trong số đấy. Lúc đó, em có được đọc 1 bài báo "phải thật" không em??Thế nên, việc review lại bài viết chẳng có gì lạ lẫm và là yêu cầu gì quá đáng cả em ạ.
    Được dragon_lady sửa chữa / chuyển vào 11:52 ngày 17/08/2009
  4. suha034

suha034 Thành viên mới

Bạn em cũng là phóng viên, em cũng đc nghe nhiều chuyện hài lắm. Đại loại là viết sao cho nó giật gân thì mới câu khách, báo bán mới chạy đc nên nhiều người ko tiếc gì để lái câu chuyện sang hướng khác, bởi thế nên báo chí cũng là công cụ để người ta nâng hay hạ bệ người khác chứ ko phải ai cũng có cái tâm để viết 1 cách khách quan, thành thật đâu. Chưa kể nhiều người chuyên môn là chuyện tuổi teen, hot boy hot girl mà cho đi làm mảng về kinh tế với cả chính trị thì có phải là đuối lắm ko, làm sao ra đc 1 sp hay chứ?
  5. nguyenlam0627

nguyenlam0627 Thành viên mới

Haha đồng chí này hiểu sai ý tớ rồi
  6. lanlinh82

lanlinh82 Thành viên mới

Tớ thấy Opz trên báo nhìn xinh hơn trong này, còn hình trong này thì tươi tắn hơn.
    Tớ tình cờ đc cho tờ báo 2!Đẹp đấy, lâu lắm rồi chẳng có time mà đọc báo giấy nữa. Cảm nhận đầu tiên là con bé này nhà giàu, đc cưng chiều, nhất là cái đoạn bắt mẹ đền vụ mổ ở Sing bằng cách mua cái túi ý, cả cái đoạn tổ chức party ở vườn nhà nữa.
    Hôm nọ đc chị bạn cho link này vào xem cho thoả đam mê túi (dù chỉ là "ngắm" thôi), mới nhận ra con bé trên báo hôm nọ mình đọc , ngâm cứu mấy bài, thấy Opz nhí nhảnh ra phết.
  7. lanlinh82

lanlinh82 Thành viên mới

Nhân tiện hỏi luôn mọi người. Sao tớ chẳng làm đc avatar nhỉ, browse ảnh nó bảo xong rồi mà sao vẫn chẳng thấy ảnh ọt đâu là sao...hic...Cảm ơn ai sẽ trả lời giúp tớ trước nhé
  8. Anamit

Anamit Thành viên mới

Ngày nào cũng vào đây ngóng mà vẫn chưa thấy ai scan - post bài báo về Lisa lên đây!
  9. psyche1812

psyche1812 Thành viên mới

Mọi ngưòi ơi cho tớ hỏi, muốn mua đồ của Versace ở Hà nội thì mua ở đâu nhỉ? còn nếu HN không có thì đặt mua online ở trang web nào của nước ngoài vậy? Bạn nào biết thì giúp tớ nhanh nhé. Thanks alot
  10. papy_vani

papy_vani Thành viên mới

HN thì chưa có versace nhưng bạn có thể vào trong SG mà mua, trong đó có cửa hàng chính hãng rồi , online thì tớ thấy saks hay neiman đều có versace mà