1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Zai chập mạch( zai chứ không phải gà ạ)

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi promese, 24/10/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Gặp thật ngoài đời còn khối thằng chập gấp vạn lần như thế , nữa là lại còn trong cái thế giới ảo mênh mông chập cheng .
    Ai lại đi dìm hàng trong mạng ảo như thế để nâng phao câu mình lên bao giờ . Chẳng ra lại hóa mình ẩm IC hơn à ?
    Đúng như cậu xúcthanđónggạch trên kia đã phán . Nhưng không mở Top nào ở đây thì không có nghĩa là mình bị táo .Mà cố rặn ra thì không cẩn thận bị trĩ đấy ( hình như trong dân gian gọi là bị lòi ....cái gì ấy nhỉ ).
    Chát chít trên ảo càng chập có khi lại càng vui .
    Mà sống ở nước ngoài lâu ngày cũng dễ bị " chập " lắm . Tôi cũng đang bị mọi người kêu là thằng "leng keng" đây này .
  2. jemand

jemand Thành viên mới

Chủ topic mới là 1 con bé điên nặng.
    - Mang chuyện của mình lên mạng để kể.
    - Khoe khoang về bản thân mình.
    - Nói xấu người khác sau lưng, mà lại là người ở trên mạng.
    - Con bé chủ topic đếch biết gì lại là tinh tướng. Bản thân tôi khi mới sang đức thì gần như chẳng biết tí ngôn ngữ nào ngoài tiếng Việt. Thế mà giờ đang làm Master đó.
    PS: Con trai nó đong hàng trên mạng thế mà cũng bận tâm. Tưởng nó yêu bà thật à. Mỗi kỳ nghĩ tôi cũng đong khối cô trên mạng. Tôi mà kể ra chắc khối người cũng bảo tôi chập cheng à. Nhưng sống 1 mình ở nước ngoài, chỉ có cái máy tính làm bạn. Thế ko chát thì làm gì lúc buồn và nhớ nhà nào. Mà khi chát mà đứng đắn tử tế thì ai thèm chát, hay chát được 3 ngày thì chán.
  3. 8kenshin

8kenshin Thành viên mới

Dân du học với nhau cả, chủ top lại là phụ nữ, là gì mà cục cằn với nhau thế? Hay anh chị này đong nhau xem lào, khéo hợp.
  4. jemand

jemand Thành viên mới

He he. Không nói thế thì mợ ấy không biết thế nào là phải trái.
  5. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Nói chung tuỳ quan điểm bác ạ, list Ignore mình giờ cũng lên đến trăm người roài.
    Thấy ai hợp thì nói chuyện, không thì không giả lời vài lần thì nó im mà nhiều lần thì del nick, ignore thế là xong chứ chuyện chủ thớt có tý gì liên quan đến TVTY đâu mà lôi vào đây !!!
  6. My_god

My_god Thành viên mới

Túm lại mình cũng muốn ném đá tí
    1> Tớ cũng muốn sang Pháp làm Ph.D =))
    2> Chủ Topic hơi hâm
    3> Như bạn kia vừa nói ý, chả hiểu bạn đi Đức mà ko biết tiếng anh hoặc tiếng Đức thì bạn đi kiểu gì.--> chắc du học tự túc.
    4> Học Master bên nước ngoài thì có nhiểu kiểu. Không có ý nghĩa kiểu như Việt Nam.
    5> Thằng kia nó đong đưa vui vẻ bt, chẳng thấy gì là hâm. Không thích thì đã Ignore từ đầu, đây lại để thế thì chứng tỏ có hưởng ứng. Túm lại là cả 2 đứa đều hâm. Suy ra gặp nhau mà ăn thịt nhau đi chứ còn làm gì!!
  7. jumanji712

jumanji712 Thành viên mới

Cái này gọi là "Nhàn cư vi bất thiện" và "Ngưu tầm ngưu, mã tầm mã" .
  8. alone_rock

alone_rock Thành viên tích cực

AQ đi hỏi vợ
    Thị Nở ngồi kén chồng
    =))
  9. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Zai chứ ko phải gà.
    Zai chứ ko phải nó, cũng ko phải thằng.
    Mình không thích ai thì chắc phải nhiều nguyên do. Còn khi đã biết chắc là không thích rồi thì mình có nói này nói nọ bên kia cũng ko làm gì được mình. Nhưng mình nghĩ chỉ cần lờ người ta đi, chát bâng quơ hơn, ignore hoặc invisible nick. Như vậy mọi chuyện đơn giản hơn rất nhiều.
    Bạn viết theo kiểu gì không rõ lắm! Thường thì người ta đơn giản hóa vấn đề đi, và cũng bình thường hóa cái mình có hoặc cái mình coi là lợi thế. Mình nghĩ Châu Âu thì cũng bình thường thôi, Tây thì thiếu gì người đi nhưng Tàu thì chỉ có bà con đi du lịch vs du học sinh thôi nhé. Mình thì khoái Tàu vì mấy cô cậu du học sinh cho mình những thông tin thú vị nhất. Mình cũng khoái cái đoạn hàng nhái và hình như một số lớn người ở đây cũng thik thú khi muốn hình dung xem cái vụ chợ đen, hàng lậu trước khi vào VN nó như thế nào. Mình thấy cậu ấy có phần hơi thô, hơi quá khi không dừng lại. Cũng không biết chừng có khi từ phía bạn...
  10. changchaithonque

changchaithonque Thành viên mới

Nó quý nó mới nói chuyện lại còn chê nó.Nếu không thích thì thể hiện ra có phải đơn giản không.Đừng nên đánh giá thuộc loại này loại kia bởi vì dù ít nhiều người ta cũng đi học và bạn cũng đã từng học ít nhièu cùng cái môi trường với nta.Thế mà!
    Hãy nhìn lại mình trước khi đánh giá người khác.