1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Zulassung và tất cả những gì liên quan đến việc xin Zulassung

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi ooDKNYoo, 21/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quynhanh029

quynhanh029 Thành viên quen thuộc

Cho e hỏi chút ạh, tình hình là trong cái nộp uni-assit ol e k attach APS scan nhưng mà trong hồ sơ cứng gửi đi thì e có gửi APS bản gốc. Huhu, không biết có làm sao không mọi người ơi. Em lo quá :|
  2. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chắc là chả sao đâu. Nếu nộp online ( chắc là họ sẽ nhận trước khi bưu điện gửi tới ) mà thiếu APS thì họ nói nộp bổ sung thôi !
  3. quynhanh029

quynhanh029 Thành viên quen thuộc

Hi, ban oi, trường Bochum bạn apply ol đc ko? M có mấy cái cần hỏi
    Trường Siegen m thấy ko còn mở cho kì hè nữa mà "Application deadline is July 15. Summer semester admissions will no longer be possible"
  4. donhung2012

donhung2012 Thành viên mới

Em chào cả nhà ah...
    Em đang rất điên đâu với khoản tìm trường và muốn mọi người cho ý kiến với :)
    Em đã tốt nghiệp Đại học luật Hà Nội hồi tháng 6, bằng Khá - Điểm TB 7.6
    Đã có APS (nhưng mà chỉ Low Knowlegde :''>)
    Có Ielts 6.5
    Em dự định học Master tiếng anh về Quản lý nhân sự tại Đức
    Em đang mò mẫm tìm trường, viết CV, motivation, xin Recommend... để xin Zu
    Em tìm mãi mà chỉ thấy có mỗi trường HWR Berlin dạy cái này tiếng anh ... Buồn quá... @@
    Mà em cũng lo không biết nó có chấp nhận khi em học Luật sang đó lại học ngành khác không ah?
    Em xem thông tin một số trường nói về việc thi cái Aptitude test, phải có kết quả để nộp cùng xin Zu... cả nhà biết rõ hơn về cái này có thể nói thêm cho em được không ah?
    Rất mong những sự tư vẫn từ các anh chị em ah @-)
  5. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Sao ai cũng chui vào HWR thế nhỉ :D Không hiểu sao chứ Human Res của bên này không thấy có, có mỗi ông HWR thì 1 khóa tuyển có 30sv trong đó nhiều thì được 3 4 mống nước ngoài mà thấy bác nào cũng chui vào^^!
    Bác nên xin 1 suất học Luật, dùng cái đấy để xin Visa, chuyển ngành lung tung làm gì. Sau khi sang rồi bác muốn học đâu thì tùy.
    Bác xin luôn cả những ngành không giống lắm nhưng có liên quan đến ngành bác thích học nữa, xin chỉ 1 trường thì không chắc chắn đâu^^!
    Aptitude test bác nói chắc là APS chứ gì ạ, nếu thế thì trường nào cũng đòi chứ không phải một số trường đâu, bác sang Topic APS tìm hiểu thêm nhé.
  6. rosa92

rosa92 Thành viên mới

Cho mình hỏi một tí về vụ uni-assit với. Trong giấy báo đại học của mình là ngành Germanistik (Gkurs). Lúc nộp qua uni assist trường Leipzig và Passau để học kolleg mình lại xin ngành Kommunkationwissenschaft nhưng cũng là khối G. Bạn mình bảo như thế bị tính là chuyển ngành, phải xin đúng ngành trong giấy báo thì người ta mới xét hồ sơ còn nếu không sẽ bị ablehnen. Thế là thế nào vậy? Các bạn giúp mình với. Mình băn khoăn vụ này quá :-/:-/:-/
  7. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chuyển ngành thì đúng rồi, nhưng mà chuyển trong 1 nhóm ngành thì được mà !
  8. phuomgLuu

phuomgLuu Thành viên mới

Chào bạn. Tớ có một anh cũng có ý định chuyển ngành như bạn. Tốt nhất là bạn đến Trung tâm DAAD tại đại học Bách Khoa Hà Nội và nghe anh Việt tư vấn về vấn đề này. Hình như anh việt đã từng nói với anh đấy là có thể chuyển ngành sang nhóm ngành khác. Nhưng cái này tớ không rõ
  9. donhung2012

donhung2012 Thành viên mới

Cảm ơn Bác nhé ;) ... Em cũng viết Mail hỏi bên trường đấy, nó cũng bảo tỉ lệ sinh viên nước ngoài tùy thuộc vào chất chượng... Mà nó còn bảo 1 khóa chỉ khoảng 17sinh viên thôi í @@.
    Bác có thể giúp em xem với cái APS mà low knowlegde như thế này thì em nên apply vào trường nào thì dễ được Zu ah? :|
  10. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác cứ đăng ký nhiều trường nhiều tầm khác nhau, chứ em cũng không biết bác muốn học ở đâu mà khuyên cả :D