1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Zulassung và tất cả những gì liên quan đến việc xin Zulassung

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi ooDKNYoo, 21/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

Uni Bochum nổi tiếng khó anh đã cảnh báo trước rồi mà. Quyền quyết định là tùy nhận định của hội đồng tuyển sinh, em dựa vào điều luật và cơ sở nào để kháng cáo bây giờ? Kì rồi anh xin giùm một bạn GPA 8.3 của FTU, IELTS 8.0 thì nhận được Zu Master của Bochum, nhưng cuối cùng là bạn ý ném Zu Bochum vào thùng rác không thèm học :D
  2. quynhanh029

quynhanh029 Thành viên quen thuộc

Thôi Hải àh, chờ trường khác vậy. Điểm của ấy thì cứ tự tin mà chờ đợi thôi :)
  3. malganis

malganis Thành viên tích cực

loạn hết roài X( dẹp mọe cái bochum luôn, chờ cái berlin vào học hoặc cái kiel vậy X(
  4. pcworld89

pcworld89 Thành viên mới

Em đang tính nộp zu hoc bachelor BWL ở Munich nhưng hiện tại mới tìm ra có 3 trường có mức học phí rẻ mà toàn trường lớn LMU TUM hochschule Munich. Anh chị đã từng nộp ở đây có biết trường có mức học phí tốt mà quy mô nó nhỏ hơn 3 trường này nữa không tư vấn giúp em với. Em cám ơn nhiều
  5. quynhanh029

A Vũ cho uni Bochum và danh sách cực kì đen đi :)), khuyến cáo các sĩ tử k nên liều nộp vào làm gì tốn tiền chuyển phát nhanh, hehe :D
  6. PTNK

PTNK Thành viên quen thuộc

Cũng vừa nhận được cái reject letter của thằng Bochum xong. Lý do nó đưa ra là cái bằng cử nhân của mình không đạt được các yêu cầu tối thiểu về các nhóm kiến thức cần thiết. Mà đọc kỹ lại bảng điểm thì thấy là mình đủ yêu cầu mà, chẳng lẽ giờ viết thư đôi co với nó.

Lúc đăng ký mấy khóa master của Đức, trường Bochum là trường mà mình nghĩ là có cơ hội cao nhất. Ai dè, rớt chỏng gọng cả lên. Làm mình lo lắng quá, còn 2 trường nữa, hix hix.
  7. quynhanh029

Hi, bạn nộp trường nào khóa mùa hè nữa vậy?
  8. malganis

malganis Thành viên tích cực

Mình còn giữ cái mail của cái thằng trường khoa Economics bên đó, trước khi nộp mình scan bảng điểm của mình qua cho nó đọc, nó mail qua nói là m phải nộp vào kì mùa hè này đấy, điểm m cao quá, các ngành m học cực kì fit , mọe nó cho cái mail cũng như bạn này -,- lý do ko phù hợp, bó cẳng, còn t em họ mình nó học Lincoln Uni, GPA 1.4 điểm Đức ngành Economics luôn cũng nhận đc ko phù hợp [r37)][r37)] làm như nó ghét VN ấy -,-
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    mình hiện giờ còn lại có HTW berlin, Kiel, Frankfurt Oder và Rhein Waal FH thôi :( mà cái thằng Rhein Waal cà giựt quá, 15 March mới Deadline mà có kết quả là May thì chừng nào begin ko biết nữa. Tẩy chay t Bochum đeeeeeeeee
  9. PTNK

PTNK Thành viên quen thuộc

À, cái vụ ghét hay không thì không biết. Nhưng có một sự thật là Đức ưu tiên cho các bạn đến từ Châu Phi hơn Việt Nam là cái chắc. Hình như đó là chính sách của Đức luôn hay sao ấy.

Còn cái vụ Bochum thì mình nghĩ đơn giản là:

1. Chắc có nhiều người Việt Nam nộp hồ sơ cho nó quá, mà sĩ số lớp thì bị giới hạn, cho nên nó phải cho rớt hơi bị nhiều. Vì tính ra, nó nhận giỏi lắm là 1 hoặc 2 người Việt là cùng.

2. Điểm của các bạn tốt quá, sức cạnh tranh rất mạnh, khả năng được các trường lớn chọn học là rất cao. Cho nên, nó sẽ nghĩ là: cho tụi mày thư nhập học, vậy nhỡ tụi mày không học thì sao? Vì tính ra tụi mày sẽ nộp nhiều trường khác nữa, mà các trường đó thì ngon hơn Bochum, cho nên nếu nhận được thư nhập học của mấy trường đó thì tụi mày bỏ trường tao thì sao?
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Mình nộp Kiel và trường Humboldt bạn ạ.
  10. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

Anh nhớ là Uni Bochum anh có cho vô danh sách đen từ lâu rồi mà Quỳnh Anh :) Bochum nó cạch mặt Việt Nam có gì lạ đâu :) Dân chúng VN học ở Bochum trước giờ bị đuổi học hoặc tự bỏ học về nước như mưa :) VN nổi tiếng ở Bochum thế thì bảo sao nó không sợ các bác VN :) Đã thế có người VN được cấp Zu mà ko thèm học chỗ nó nên giờ nó tẩy chay VN luôn :))