1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Zulassung và tất cả những gì liên quan đến việc xin Zulassung

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi ooDKNYoo, 21/03/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. baotrung217

baotrung217 Thành viên mới

Các bác cho em hỏi chút, trường em bảo gửi zu bằng airmail rồi, không có tracking number. Hic, em tưởng cái này quan trọng vậy phải gửi bằng thư đảm bảo chứ nhỉ. Gửi kiểu này dễ thất lạc mà không biết lúc nào mới tới nữa. Có phải các trường khác ở Đức cũng thế ko ạ ?
  2. duongminhhanh

duongminhhanh Thành viên tích cực

Trường nào chẳng gửi bằng airmail bạn, khoảng 10 ngày là về đến nhà thôi, yên tâm. Tất cả các thư từ của mình từ vn sang và từ đức về đều 10 ngày hết. Có 1 cái bị kiểm tra hải quan nên gần 20 ngày, hi vọng bạn ko bị kiểm tra :D
  3. baotrung217

baotrung217 Thành viên mới

Cảm ơn bác. Vì trước đứa em em nó xin học bên Mỹ thì giấy tờ quan trọng trường đều gửi thư đảm bảo có tracking number, có mấy cái ko quan trọng gửi bằng thư thường lạc lung tung cả, vậy nên đọc email của trường bên Đức em mới thấy lo, h nghe bác nói thế thì em yên tâm hơn rồi, hy vọng ko có vấn đề j
  4. Kryptos

Kryptos Thành viên mới

Anh @quachvu có thể cho em một số tên trường như anh nói không ạ? Cám ơn anh. (Trường có ngành Informatik nếu được)
  5. jun.cat

jun.cat Thành viên mới

mọi người ơi có phải W-Kurs ở Stk Muenchen chỉ có ở học kì mùa đông thôi phải không ạ? :"(
  6. torai_hadned

torai_hadned Thành viên mới

Em định xin Zu học Master 2 trường FH Rosenheim và Uni Kassel ngành Điện cho kì học mùa hè 2014. Các bác cho em hỏi chất lượng đào tạo của 2 trường này thế nào, chi phí sinh hoạt, cơ hội việc làm như thế nào j ?
  7. torai_hadned

torai_hadned Thành viên mới

Em định xin Zu học Master 2 trường FH Rosenheim và Uni Kassel ngành Điện cho kì học mùa hè 2014. Các bác cho em hỏi chất lượng đào tạo của 2 trường này thế nào, chi phí sinh hoạt, cơ hội việc làm như thế nào ạ ?
  8. nguyen.06

nguyen.06 Thành viên mới

Hi. các bạn cho mình hỏi là xin Zu ở uni Duisburg Essen mà đăng ký học tiếng ở bang khác thì có đc Lãnh sự quán đồng ý ko? Mình đang xin visa và bên Sở ngoại kiều yêu cầu bổ sung giấy đăng ký học tiếng của trường. Mình đang cần thông tin gấp lắm, :(((
    Danke sehr
  9. pphuong

pphuong Thành viên mới

tình hình là e đang là sv năm cuối,bây h e mới đi học tiếng đức từ A1.1 và e chưa thi APS
    e muốn hỏi bây h e muốn sang đức sớm nhất có thể các bác có thể cho ý kiến nên bao giờ thì thi APS cho hợp và kịp nhập học ở TU Dresen , e muốn học cao học kinh tế trường này
    thêm nữa là e muốn học DSH ở TUD luôn liệu có đc ko nếu e chỉ học đc đến B1 tiếng đức?
  10. Dandelion155

Dandelion155 Thành viên mới

em là thành viên mới, cho em hỏi là: em mới nhận được zu của clausthal, nó có thêm 1 tờ là '' Rückantwort'' có anh chị nào cũng có tờ giấy này không ạ?
    người ta bảo phải gửi lại qua mail hoặc post, em có cần phải gửi trước khi xin visa không ạ?