1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Zulassung và tất cả những gì liên quan đến việc xin Zulassung

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi ooDKNYoo, 21/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

Có thể kịp, có thể không kịp, ăn thua SNK bên Đức có mở hồ sơ em ra xét sớm hay không. Theo anh nghĩ, để cho chắc ăn, em nên liên lạc với trường bên Đức xin lùi lại hạn chót nhập học ít nhất đến giữa tháng 4, nếu không được thì em xin lùi hẳn qua kì sau đi, không nên mạo hiểm kiểu hên xui bằng Zulassung với thời hạn nhập học chỉ còn một tháng thế này.
  2. vitcon9x

vitcon9x Thành viên mới

các a ơi , e vừa nhận đc zu tu clausthal bachelor trong đó gồm một số giấy tờ và 2 tờ này
    * 1 tờ Bedingte Zulassung có đánh dấu X vào :
    + Teilnahme en einem Dkurs ....................... Niveaustufe b1.1 30 Mai 2014
    + Aufnahmeprufung zum stk ...........................WS 2014/15
    + Beginn des Fachstudium ................................WS 2015/16

* 1 tờ Rückantwort/ Response
    Mấy a cho em hỏi là
    - Cái tờ Bedingte Zulassung là bao gồm Zulasung Tiếng của mình luôn hay là thế nào ạ? Khi nộp visa thì mình chỉ nộp mổi tờ nay hay là thế nào ạ?
    - Còn tờ Rückantwort/ Response để làm gì mấy bác? có phải là đăng kí học tiếng, có cần phải reply lại cho người ta ko (e nghe có đứa bạn bảo là phải điền vào cái này rồi mail cho TU clausthal thì người ta cấp cho zu học tiếng để xin visa) Mấy bác cho e xin ý kiến với ạ, nhiều luồng thông tin em rối quá !
    vielen Dank mấy bác

p.s: mình học trái ngành có cần phải bỏ Motivationbrief vào hồ sơ xin visa không ạ?
  3. 01666658689

01666658689 Thành viên mới

Anh ơi uni wuppertal có qua uni assist không? Và e sẽ học studien kolleg ở trong trường luôn phải không hay chuyển sang trường nào học ạ?-E da xem dc roi ,co qua uni -assist,tai vi quen mat.Co anh chi nao biet cho e hoi,neu giua thang 6 den 15 -7 la han nop ho so ma 30-5 da het han nop ho so o uni- assist,thi e fai nop ho so cho uni- asssit vao luc nao ah!E len tim don cua uni - assitst de dien don thi bao chua co ah!
    Lần cập nhật cuối: 03/04/2014
  4. duongminhhanh

duongminhhanh Thành viên tích cực

Mọi người cho em hỏi cái ạ, cái này nó không liên quan đến Zulassung lắm...

Chẳng là em chẳng có chút tự tin nào với cái TestDaF sắp tới cả nên em đang nghĩ để kịp cho kỳ mùa đông tới em phải thi cả DSH nữa, nhưng trường em muốn vào học lại không tổ chức thi DSH, mọi người có biết trường nào cho phép thí sinh bên ngoài vào thi mà không cần phải bewerben không ạ? Ở quanh Berlin hoặc quanh Bonn thì càng tốt ạ. Và giả sử em nộp hồ sơ ở 1 trường, thi DSH ở đấy, chẳng may đỗ thì em có cầm được cái Zeugnis mà dông được không ạ, hay lại bắt buộc phải làm thủ tục nhập học ạ?

Em cảm ơn trước ạ
  5. lananhaa

lananhaa Thành viên mới

Mọi người ơi, mình muốn học lên master ngàng linguistik/ Germanistik. Mọi người có thể tư vấn cho minh về những trường có ngành này và khả năng xin Zu lớn được không ạ???? Cho mình hỏi thêm luôn là với trình độ B1 thì liệu có nhập học đc ngay ko hay nên học thêm tiếng trc???
  6. duongminhhanh

duongminhhanh Thành viên tích cực

Theo mình biết (thông qua mấy người đang học TestDaF với mình) thì master Germanistik cần TestDaF 4x5, tương đương cuối C1, đầu C2. Điều này là hiển nhiên vì học master có nghĩa ng ta phải học xong 4 năm ĐH Germanistik rồi, hay ý bạn là học Bachelor?
  7. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

B1 thì e đủ đi chợ thôi chứ sao mà học đại học
  8. hungpv0202

hungpv0202 Thành viên mới

Cái này anh nói ngược phải không: Munchen thì có thu học phí 500Euro/kỳ hả, còn Berlin mà rẻ là sao?
  9. lananhaa

lananhaa Thành viên mới

Nếu em sang Đức học tiếng thì mất khoảng bao lâu thì e có thể nhập học được ạ?
  10. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nếu chỉ để nhập học thì em cần C1. Còn để em học được tốt và có bạn bè Đức để chơi thì ..... vô chừng !