1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Zulassung và tất cả những gì liên quan đến việc xin Zulassung

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi ooDKNYoo, 21/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ahn_Lee

Ahn_Lee Thành viên mới

em cảm ơn anh :)
  2. quynhpi

quynhpi Thành viên mới

có ai biết ở phía bắc có trường nào thi stk dễ mà không qua uni assit không ạ?
  3. dinhvantruonghd

dinhvantruonghd Thành viên quen thuộc

Em chào anh chị! Anh chị cho em hỏi là em đã tốt nghiệp đại học ngành tài chính việt nam nhưng em KHÔNG CÓ LÀM LUẬN VĂN. Bây giờ em muốn xin học lại đại học ngành kỹ thuật thì liệu có được không vì theo luật là em tốt nghiệp đại học mà không làm luận văn thì không được học lại đại học ngành khác bên đức , mà chỉ được học lại đại học đúng với ngành ở việt nam thôi. Khi mà nộp đơn xin Zu học lại đại học một ngành khác ở các trường thì họ có xét đến vấn đề KHÔNG làm luận văn này hay không ạ, hay chỉ cần mình đã tốt nghiệp đại học thì họ sẽ cho Zu ak. Mà nếu xin được zu thì em phải thi STK hay học ôn thi DSH vậy? Còn về vấn đề xin visa ở đại sứ quán thì em sẽ dùng Zu master để xin rồi ak. Mong anh chị giải đáp giúp em với, em đang rất mơ hồ về vấn đề này ak. Em thanks anh chị nhiều!!!
  4. quynhpi

quynhpi Thành viên mới

anh chị cho e hỏi, cái kết quả test as có ảnh hưởng gì đến việc xin zu không ạ, và nếu mình tốt nghiệp dự bị rồi thì bwerben vào uni nó có xét lại không ạ? e định xin zu Hamburg với Leipzig T.T
  5. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thích thì cứ xin sao phải xoắn ???? Giờ bảo ko được cái ko xin rồi ở Vn à :)
  6. quynhpi

quynhpi Thành viên mới

à thế anh ơi cái testas có liên quan đến việc xin vào uni sau khi học xong kolleg không ạ? e hỏi còn biết đường có nên đi thi lại testas không :)
  7. quynhpi

quynhpi Thành viên mới

à em muốn mail hỏi đsq về cái aps của em thì mail vào đâu ạ?
  8. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

9. quynhpi

quynhpi Thành viên mới

10. mucdiec

mucdiec Thành viên mới

Mọi người cho em hỏi, em tốt nghiệp bằng khá đại học ngành Nông nghiệp ở Việt nam, đã đỗ aps hồi tháng 5 năm nay. Em qua trung tâm để làm hồ sơ xin zulassung, trung tâm tư vấn cho em là số tín chỉ em học ở Việt Nam ít và điểm tốt nghiệp cũng không cao nên khó xin master nên khuyên em xin zu học lại đại học cùng ngành.
    Nhưng em nộp 8 hồ sơ thì đã bị 3 trường từ chối với lý do hết hạn và không có bằng tiếng đức( lúc làm hồ sơ thì em chưa thi b1, nhưng cuối tháng 6 em thi b1 tai viện goethe chỉ đỗ 3 kỹ năng)
    Đến nay đã 5 tuần rồi mà không thấy phản hồi gì của 5 trường còn lại. Em cũng đã bổ sung gửi mail online 3 kỹ năng thi b1 cho các trường này rồi. Em nghe thông tin mọi người trên diễn đàn nói xin học lại đại học khó xin Zu mà bất an quá. Bạn bè em chưa tốt ngniệp đh cùng xin Zu đợt này đều có hết rồi. Mọi người xem xét xem trường hợp của em còn hi vọng không ạ?.?.?