1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Zulassung và tất cả những gì liên quan đến việc xin Zulassung

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi ooDKNYoo, 21/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jupiterloveu

jupiterloveu Thành viên mới

Chào mọi người,

Em có apply cho FH Worms và Heilbroon nhưng đến giờ vẫn chưa nhận được email gì cả. Lo quá ạ :(

Thấy mọi người trường khác có Zu cả rồi, ko biết chưa nhận email có phải là tạch ko :(( . Em email cho trường hỏi cũng chẳng thấy được reply ạ.

Mọi người có ai apply về các trường này thì update thông tin cho em với cho đỡ sốt ruột nhé.
  2. dragonJKS

dragonJKS Thành viên mới

Bạn đợi hết tháng 7 xem. Các trường mình nộp có trường kết quả rất sớm, nhưng có trường họ nói chậm nhất là 31/7 có kq
  3. jupiterloveu

Cam on ban nhe :)

Hom qua minh nhan duoc reply cua truong, bao ho dang middle process. Ho bat dau process tu sau deadline (15/7) nen den h chua xong duoc.

The ban nop truong gi vay?
  4. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Mình cũng giống bạn, đang đợi mà mãi chưa thấy. Trường 15/7 là deadline mà giờ này vẫn chưa có kết quả :(
  5. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

Em nộp Heilbronn thì khó đấy :)
  6. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Bạn Quachvu có biết trường Siegen việc xin Zu dễ hay khó không bạn? Mình sốt ruột quá :(
  7. jupiterloveu

Huhu. Thế hả anh :(

Đến hôm nay vẫn chưa nhận được email gì cả cạ :(
  8. phuongilu89

phuongilu89 Thành viên mới

Anh/chị cho e hỏi :
    1/Em học Hành chính (chính xác là Học viện Hành chính, chủ yếu học các môn về chính trị - hành chính), sau khi ra trường 3 năm e làm ở công ty tư, chủ yếu ở vịt trí Nhân sự/ Hành chính, e xin Zu Master Politik và Master Nhân sự. Vậy em nên chọn Zu Politik hay Zu nhân sự thì hợp lý hơn để xin Visa ạ ? Nếu em sợ dùng Zu Master Politik thì có khi xin Visa nó lại hỏi "Tại sao 3 năm mày đi làm ở khu vực tư, chủ yếu ở vị trí nhân sự, giờ m lại quyết định đi học Thạc sĩ Politik ???" thì em chả bít chống kiểu j cho "xuôi tai". (Thực tế e chỉ dùng Zu đó để bay sang Đức thui, sang e lại chuyển ngành khác :")
    2/ Giữa Uni Freiburg, Uni Jena, Anhalt thì nên chọn Zu trường nào để xin Visa ạ ??? (hoặc cho e hỏi trường nào "đẳng cấp" hơn ạ (vì hình như chọn trường có danh tiếng hơn thì dễ xin Visa hơn đúng không ạ) ???
  9. dumuc_121

dumuc_121 Thành viên quen thuộc

có ai apply ở Deggendorf giống em ko? đã có ai nhận đc Zu của trường này chưa ạ? Em chả có tin tức gì từ ngày nộp hồ sơ....đến cái email xác nhận cũng không có luôn....Giờ này ko thấy gì....có khi nào em đã trượt rồi ;((
  10. dumuc_121

dumuc_121 Thành viên quen thuộc

Trường đó nghe nói là rất "kiêu" bạn ơi....tớ cũng đủ tiêu chuẩn như yêu cầu...mà apply 2 lần rùi (cả kì mùa đông và mùa hè luôn) vẫn ko được ;(( Chúc bạn may mắn :D Mình cũng đang hóng trường ở Deggendorf mà ko thấy tin tức gì luôn ;((