1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Zulassung và tất cả những gì liên quan đến việc xin Zulassung

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi ooDKNYoo, 21/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

Anh biết chương trình này ở Uni Duisburg Essen nên mới hỏi em vụ tiếng Đức. Ngoài IELTS nó vẫn đòi em tiếng Đức B1 nếu em xin Master.
  2. tungpham2412

tungpham2412 Thành viên mới

Hix. vậy chương trình này nó học 50% tiếng anh và 50% tiếng Đức hả anh.
    Nếu yêu cầu thêm tiếng Đức em có thể xin được giấy chứng nhận là học được đủ 600 tiếng thôi ạ.
    Ngoài ra em cũng nhận dc phản hồi của trường là nhận dc hồ sơ cũng k thấy nó phản hồi là thiếu B1 gì không. Giờ bổ xung liệu có kịp không ạ.
  3. quachvu

Nó chỉ thông báo nhận được hồ sơ, còn kết quả admission thì còn chờ nó xét đã, nếu thiếu thì nó sẽ kêu bổ sung trong khoảng thời gian nào đó, nhưng giờ đã qua 15.07, anh không biết nó còn cho em bổ sung hay không. Đúng ra em có chứng nhận tiếng Đức thì em cứ gửi cùng hồ sơ luôn trước đây thì tốt hơn. Chương trình này vừa học bằng tiếng Anh, vừa học bằng tiếng Đức.
  4. tungpham2412

tungpham2412 Thành viên mới

vâng, cảm ơn anh đã tư vấn cho em, chúc anh luôn thuận lợi trong công việc
  5. dumuc_121

dumuc_121 Thành viên quen thuộc

Có ai apply Technische Deggendorf như mình ko? Giờ này ko thấy email gì cả.....hỏi cũng không thấy reply luôn....sốt ruột dễ sợ ;(( bạn nào có kết quả ở đây rùi thì ới tiếng cho tớ còn biết là tớ ...trượt hay chưa cái ;((....
  6. tranthuyhamy

tranthuyhamy Thành viên mới

Chào mọi người, cảm phiền bạn nào có khả năng tư vấn giúp mình với!

Mình đã nộp hồ sơ APS để phỏng vấn vào tháng 11 tới, mình đã có bằng Đại học Business Administration hệ liên thông từ Cao đẳng Office Management, dự định qua đi học lại Bachelor ngành German studies hoặc ngành liên quan đến ngôn ngữ và văn hoá vì mình không giỏi mảng kinh tế.

Ngoài bằng IELTS 6.0 ra thì mình chưa biết gì về tiếng Đức, thành phố mình nhỏ, muốn đi học tiếng phải lặn lội khăn gói vào Sài Gòn hoặc Hà Nội, thành ra mình muốn qua Đức học tiếng luôn (trong topic này các bác chém tiếng Đức nên có vài chỗ mình chẳng hiểu gì). Mình muốn xin qua học tiếng trước 3-6 tháng sau đó vào Uni học. Theo như những gì mình đọc từ 1-110 thì người bảo ko thể xin Zu học tiếng để xin visa, nguời thì lại nói là được.

Bác nào giới thiệu em trường Uni nào học tiếng và chấp nhận trường hợp như em với. Nếu được học Bachelor bằng tiếng Anh luôn thì em tự tin hơn.

GPA: 2.91
    IELTS 6.0

Rồi từ giờ tới lúc phỏng vấn APS mình nên làm gì? Chẳng lẽ cứ chờ trong 2 tháng?
  7. quachvu

Giờ xin Visa du học phải có B1 tiếng Đức ở VN nha em :) Ngoài ra, tốt nghiệp ĐH ở VN rồi, qua Đức học lại ĐH khả năng xin Visa cũng khó khăn hơn là qua học Master
  8. HappyKnil

HappyKnil Thành viên quen thuộc

ANh Quach Vu và mọi người ơi có biết trường này nó thế nào ko ạ? Trường Johannes Gutenberg University Mainz.Em định năm sau nộp hồ sơ Master kinh tế ở trường đó nhưng không biết xin zu khó không? Học có ổn không?
  9. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Gọi tắt là Uni Mainz đó mà :D Bạn mình học trường đấy cũng được đó, xin khó hay không thì chịu.
  10. HappyKnil

HappyKnil Thành viên quen thuộc

Học được là sao bạn Aliencc. Người Việt ở đó đông không bạn? Mình muốn hỏi 1 lớp có bao nhiêu người nhỉ? :D