1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Zulassung và tất cả những gì liên quan đến việc xin Zulassung

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi ooDKNYoo, 21/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình có học ở đó đâu mà biết, học được ý là trường đó cũng tốt ấy mà. Thường Uni giảng đường thì vài trăm người, Tutorium thì 10-20 người, nhưng học chuyên sâu hơn thì lớp sẽ ít đi thôi. Gần FF nên chắc cũng không ít người Việt đâu.
  2. HappyKnil

HappyKnil Thành viên quen thuộc

Tiện thể cho mình hỏi luôn là Uni Kiel ấy ở DAAD ghi hạn nộp hồ sơ Msc Economics 30/10 còn vào trang của trường lại ghi 15/1. Mình không biết cái nào đúng. Nộp muộn hồ sơ thì chết hix hix.
  3. dumuc_121

dumuc_121 Thành viên quen thuộc

anh ơi, cho em hỏi chút ạ! Em có zu học 100% bằng tiếng anh thì có phải có B1 tiếng Đức nữa ko? Em nộp hồ sơ xin visa rồi, ko thấy ĐSQ họ báo nộp thêm bằng t. đức....có khi nào đến ngày nhận kết quả thì em bị trượt visa ko??? Nếu giờ em nộp thêm bằng A2 t. đức nữa có được ko ạ??? Lo quá...huhuhu....
  4. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

nếu học chương trình bằng tiếng Anh thì không nhất thiết phải nộp bằng tiếng Đức. Em học chương trình của Uni nào vậy?
  5. dumuc_121

em có Zu khoá B.A international relations của Rhein-Waal anh ạ. Em học lại Bachelor trái chuyên ngành đã tốt nghiệp ở VN. Nộp hồ sơ xin visa thì em cũng có nộp thêm cái Motivation rất....tha thiết....lý giải vì sao chuyển ngành học và chứng minh tinh thần du học nghiêm túc bằng việc đi học t. đức (em cũng có viết cái này trong Motivation)....Vì lúc em nộp hồ sơ thì em chưa học đủ 200 tiết ở Goethe nên em ko nộp được giấy....giờ ko biết có nộp thêm A2 đc ko!!! Mà cũng ko thấy ĐSQ họ kêu nộp bổ sung gì cả.....Lo quá....hixhix Có khi nào trượt mất rồi :(( Làm việc vất vả tích cóp 3 năm trời mới đủ tiền....mong các bác ý thương tình....Giờ có luật ko đc học lại bachelor cùng chuyên ngành ở vn nên đi rất khó... mà ngày xưa em đi học thì chỉ chăm đi kiếm tiền....toàn trốn học....điểm GPA ko xin được master nên nó mới khổ....Anh biết nhiều trường hợp...vậy trong đó có bạn nào trong thời gian có luật mới này mà vẫn đi học lại được bachelor trái ngành ko ạ?
  6. quachvu

quachvu Moderator Staff Member

Trái ngành thì không, ngành liên quan thì có. Em ở VN đã học Bachelor ngành gì? Và có admission ở FH Rhein Waal ngành gì? GPA ở VN em được bao nhiêu? IELTS em được bao nhiêu? Em có thể gửi vô email của anh để anh xem cái bản Motivation em đã nộp cho DSQ không?
  7. tracy_pham21

tracy_pham21 Thành viên mới

Anh quachvu cho em hỏi ,em hiện học ở VN ngành y,vậy nếu em muốn sang Đức em có thể học lại ĐH ngành gì không anh? Em năm nay năm 3,ngành em học 6 năm..Em có đọc trong cùng nhóm ngành của Y còn có dược với nha nhưng mà nói thật em nghĩ mình không đủ sức theo học tiếp mấy ngành này,chỉ dám học hoá sinh gì đó thôi,không biết có được không? Em cảm ơn anh!
  8. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

HAW có ngành công nghệ máy móc gì cho y khoa thì phải :D
  9. dumuc_121

Em học bachelor về quản lý du lịch, khách sạn ở VN. Trên bằng thì nó ghi là" business administration in tourism, hospitality", ngành em có admission ở Rhein-Waal là International Relations. GPA em được có 6,86. IELTS 6,5. Kinh nghiệm đi làm từ thời sv là gần 7 năm trong đó 3 năm là chính thức hợp đồng dài hạn ( các ksan 4-5 sao, vị trí làm việc: guest relations office, HR, administrative assistance...) Còn cái motivation em sẽ gửi vào email của anh...có gì anh xem giúp em với ạ...tình hình này có thể có visa đc ko anh? huhuhuhu...
  10. 0918467777

0918467777 Thành viên mới

Cho em hỏi bjo em ở vnam đang học ngành tiếng anh, vậy nếu em xin zu ngành học tiếng Anh bên kia rùi sang đó em học tiếng Đức và thi lấy bằng rùi xin zu theo ngành tiếng Đức thì có được ko ah? Có nghĩa em xin zu tiếng anh ấy chỉ để qua và sau k học nó! Giúp em vs ah! Vì em muốn qua sớm hơn và bjo em mới học đc 300t tiếng đức thôi ạ!