1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Zulassung và tất cả những gì liên quan đến việc xin Zulassung

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi ooDKNYoo, 21/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kiteretsu

kiteretsu Thành viên mới

điều đấy thì là tất nhiên rồi. tớ có bảo trường nào cũng cần đâu nào. mà học bạ cấp 3 sao trường đại học lại cầm nhỉ
  2. Saphiria

Saphiria Thành viên mới

Cái này cũng ko khó hiểu lắm đâu bạn àh, bạn vẫn phải chuẩn bị hồ sơ như bình thường. XOng nó sẽ cho bạn 1 cái Zu ( VD là ngày 25/8). Nếu bạn nhận được cái Zu vào khoảng tháng 3 chẳng hạn thì tất nhiên là gần đến ngày sứ quán mới cho bạn Visum
    Nhưng mà bạn vẫn muốn sang sớm chẳng hạn, thì sẽ xin Zu tiếng bằng cách đăng ký 1 khóa học tiếng Đức và nộp kèm hồ sơ xin Visum là xong
    Giá 1 khóa học tiếng dao động rất nhiều, tùy bạn chọn thôi. Tớ đăng ký 1 khóa bên đấy, bắt đầu là 17/4/2008 -> 25/7/2008, 1 ngày hoc 4h thì mất 700 Eu
    *** Ở HN có rất nhiều trường giữ học bạ cấp 3 bản gốc của hs ( vd: QG, BK ...) một số trường lại chẳng ngó ngàng đến ( vd: NT). Tại các bạn ko quen xin xỏ thôi, BK mình cũng ko cho rút học bạ, mình đưa họ thẻ sinh viên + viêt cam kết mượn 1 ngày để đi công chứng là ok mà. Có vấn đề jì đâu
  3. 0mina0

0mina0 Thành viên mới

ĐÚNG LÀ MỖI TRƯỜNG MỘT KHÁC NHỈ,
    TRƯỜNG TỚ GỬI HỒ SƠ QUA MẠNG, LÚC SANG NHẬP HỌC THÌ IN RA,,,,,,,,,,,,,,HỌ CŨNG CHẢ BUỒN KIỂM TRA ĐỐI CHIẾU BẢN GỐC
  4. thinhReiter

thinhReiter Thành viên mới

Các bác ơi,có ai nộp hồ sơ vô TU-Dresden rồi cho mình hỏi cái,cái vu đơn viết bằng tay nói vì sao mình muốn học ở đó tính sao mấy bác.coi bộ không còn trông chờ vô uni_assist nên phải kiếm đường khác.
  5. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

có phải trong cái phần Antrag xin Zu ko , bạn cứ bơm nó vào , nói trường này tốt này nọ , tôi rất mong đợi đc học ở đây ...
  6. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bảo nó, tao biết đó là một trong những trường đại học kỹ thuật tốt nhất của đức. Từ trước đến nay đã có rất nhiều thế hệ sinh viên việt nam theo học và rất nhiều người trong số đó đã thành những cây đa , cây đề trong làng khoa học việt nam. Ngoài ra theo bà diekrer nói, ở đó lượng sinh viên ngoại quốc, việt nam đứng hàng thứ 3, nếu phải đánh nhau với ai ... tao cũng ko sợ lắm. :D
  7. thinhReiter

Ah.giờ thì mình biết phải víêt sao rồi.THanks các bác nhiều hen.Đặc biệt tâm đắc bài víêt của bác La Bat Vi(nói quá hay).hehe
  8. thinhReiter

Ah,quên,giờ mới nhớ ra,bác nào đã nhận được zu TU-dresden rùi cho mình hỏi cái:
    +thi đầu vào dự bị là vào ngày mấy vậy mấy bác?
    +các bác nộp hồ sơ khỏng bao lâu thì nó cấp Zu cho mình vậy.
    Mình hỏi hơi nhiều vì không biết là có kịp xin visa không,mong các bác thông cảm.
  9. meggy_herzchen

meggy_herzchen Thành viên mới

Thi đầu vào dự bị đại học ở SK Leipzig thuộc bang Sachsen theo như tớ biết là :
    Wintersemester : 7/9 -17/9
    Sommersemester: 22/2 - 3/3
    Còn vụ Zu thì chịu vì chưa xin bao giờ. Cái này phải hỏi các bác mới xin. Nhưng theo lời 1 chị đã xin Zu ở TU thì mất 1 tháng.
  10. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thi có 1 ngày thôi mà bạn , năm nay hình như 5/9 thi , 16/9 học .