1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Zulassung và tất cả những gì liên quan đến việc xin Zulassung

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi ooDKNYoo, 21/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Việc xin Zu thì khoảng 1-2 tháng sẽ có Bescheid , nhưng ko có nghĩa là có Zu , nó sẽ có thư trả lời cho bạn thôi , nếu may mắn thì nó sẽ gửi về nhà Zu , còn nếu ko thì nó sẽ gửi cho bạn giấy từ chối vì lý do gì đó ( tiếng chẳng hạn ) và sẽ có 1 tờ giấy giới thiệu để đi học tiếng Đức , bạn dùng giấy đó để xin Visa cũng được .
  2. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nếu muộn thì học tiếng đức cho thật kỹ, học xong năm hai thì xin Zu vào học trực tiếp. Nó sẽ cấp cho một cái Zu thi Aufnahmetest , với từng ấy thời gian, thì đủ thi đỗ, học lớp tiếng dsh miễn phí của nó, sau vô thẳng học dại học ngon lành cành đào luôn.

Ym : anh2_cachua
    http://360.yahoo.com/vn_ger
    Rồi mai, rồi mốt, rồi sau nữa
    Dĩ vãng qua rồi, ai nhớ ai ?​
    Được la__bat__vi sửa chữa / chuyển vào 04:14 ngày 09/04/2008
  3. meggy_herzchen

meggy_herzchen Thành viên mới

Thôi bác ạ, đêm dài lắm mộng. Ai biết được năm sau bọn Đức còn nghĩ ra cái trò gì để doạ rồ tụi trẻ chúng em.
    Được meggy_herzchen sửa chữa / chuyển vào 15:22 ngày 09/04/2008​
  4. thinhReiter

thinhReiter Thành viên mới

Uh đúng đúng,không khéo mai mốt nó còn bày thêm cái APSS hay AAPS...nữa thì tụi em nguy mất.hehe
  5. thinhReiter

thinhReiter Thành viên mới

Ah,các bác cho mình hỏi cái,trường Tu-Đrến nó đòi trình độ tiếng Đức tới mức nào,vì mình chỉ có Zd xếp lọai ausreichend thôi T.T.Mình có qua trang web có coi rồi nhưng chi thấy yêu cầu trình độ cho lớp luyện thi DSH thôi,còn yêu cầu để thi dự bị đại học thì không thấy.???
  6. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ko có đòi bạn . TUD là trường cho ZU dễ , mình lúc xin có 216 tiết cũng đc mà
  7. kiteretsu

kiteretsu Thành viên mới

Bạn ơi thế thì đừng nộp bằng ZD, nộp chứng nhận bao nhiêu tiết thôi
  8. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cái này cũng là do có nguyên do của nó : Tu Dres ko có dự bị đại học. Kolleg chính là kolleg cuả bang , bạn thi được thì bạn học, ko thi được thì bạn học hệ trả tiền, ví dụ như học tại Tudias dresden. Do đó yêu cầu tối thiểu chỉ cần bạn giao tiếp là 400 tiết khéo cũng ok, vì Đres ko chịu trách nhiệm nhiều lắm. Chỉ khi nào bạn tốt nghiệp kolleg về trường ..thì trường mới tính thôi.
    Còn yêu cầu cho đại học, vì trường có khoá dsh , nên có tổ chức thi Aufnahmetest, nếu bạn đỗ, bạn sẽ được học miễn phí ...và coi như là sinh viên của trường luôn với mọi ưu đãi vốn có. Và yêu cầu cho khoá này, bạn phải có tầm 600 tiết mới có hi vọng. Kinh nghiệm cho thấy...600 tiết cũng khó hi vọng, nếu ko đại tu một khoá tại Tudias ... vì ở nơi đây chả hiểu sao ..hay có form đề thi khá giống. Cá biệt năm 2006 .., bọn tung của .. biết chính xác đề nghe luôn.

Ym : anh2_online
    http://360.yahoo.com/vn_ger​
  9. jemand

jemand Thành viên mới

10. meggy_herzchen

meggy_herzchen Thành viên mới

Oái, dễ vậy sao ? Vậy mà em tưởng ít nhất 400 tiết mới xin được chứ. Hiện tại em cũng chỉ có chứng chỉ 216 tiết giống bác nè, nên không dám gửi hồ sơ đi xin Zu. Nếu thật như vậy thì ngon quá.