1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Zulassung và tất cả những gì liên quan đến việc xin Zulassung

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi ooDKNYoo, 21/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ooDKNYoo

ooDKNYoo Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Theo mình được biết thì nếu các trường cùng bang thì ok , chứ nếu các trường B C khác bang thì khó khăn đấy.Thầy mình bảo nếu 2 lần đổi UNI sang bang khác thì sẽ cho về VN luôn
  2. kiteretsu

kiteretsu Thành viên mới

Ủa thế này thì đâu có gì mà phải xoắn nhỉ. Tớ dùng Zu của Weimar để xin Visum nhé. Rồi dùng Zu của TUD để học STK ở Leipzig. Học xong định bewerben ở Berlin, chưa bik có được nhận không nhưng mà tớ nghĩ như thế thì có gì mà sở ngoại kiều không cho nhỉ
  3. thinhReiter

thinhReiter Thành viên mới

Thầy mình đúng hôk,em cũng dang lo nè.hehe
    To bác Biệt đội lừa tình : Ông thầy em nói vậy đó,mà nghe một số đứa cũng nói nữa,không biết sao đây.
  4. jemand

jemand Thành viên mới

không sao đâu. đổi thoải mái. những chẳng ai đổi nhiều như thế làm gì. tốn tiền và tốn thời gian. Mình đổi thành phố khác thì sở ngoại kiều họ lo chuyển hồ sơ của mình mà. còn uni thì chẳng liên quan gì mà cấm hay không cả.
  5. bibi8x

bibi8x Thành viên mới

các pác ơi , em muốn hỏi chút . TU Dresden hạn chót nộp hồ sơ là 31/5. Nếu gửi hồ sơ theo đường bưu điện thì họ tính ngày theo dấu bưu điện hay tính ngày họ nhận được hồ sơ. Vì nếu em 29 em mới gửi hồ sơ thì chắc phải tầm mùng 1/6 mới tới được . Nếu họ tính theo dấu bưu điện thì hồ sơ của em vẫn hợp lệ là trước hạn chót. Còn nếu họ tính theo ngày nhận được hồ sơ thì ... ko kịp mất rồi ... Có bác nào biết ko? help me.
  6. thinhReiter

thinhReiter Thành viên mới

Theo mình thì hẻm sao đâu bạn,trễ vài ngày cũng ok mà.Tốt nhất là bạn gửi mail trực tiếp hỏi và trình bày lý do mình trễ cho trường bíêt vì sao mình trễ.Người ta không khó khăn vậy đâu.
  7. ooDKNYoo

Doch kein Problem.Mình cũng như bạn , 28 gửi đến ngày 1 mới đến nè , nhưng mà họ vẫn xét , lúc đấy mình còn thiếu APS nữa , họ còn gửi Post về nhà bảo mình gửi APS cho họ nữa mà , sau đó lại gửi APS lại , thế là xong , vẫn có Zu thi như thường ..
  8. tunphuong

tunphuong Thành viên rất tích cực

Cũng đúng là đổi "thoải mái" thật đấy, muốn đổi thì phải hỏi Sở ngoại kiều chứ Uni không quan tâm là đúng nhưng có mấy điểm lưu ý:
    1. VỚi Sở ngoại kiều thì chỉ được phép đổi trước học kỳ thứ 4 (Fachsemestẻ nhé), bắt đầu từ học kỳ thứ 4 thì không được phép đổi nữa.
    2. Đối với trường cùng bang thì khi đổi trường (ngành) mà chưa có Vỏdiplom thì chỉ được phép đổi trước khi bắt đầu học kỳ thứ 8 thôi nhé (tính Fachsemestẻ).
  9. CrazyFrog_No99

CrazyFrog_No99 Thành viên mới

dùng dịch vụ nào để gửi hs xin zu cho nhanh nhỉ, các bạn?
    gửi theo bưu điện thành phố, bạn tớ bảo, tốc hành cũng phải 2 tuần, bình thường là 1 tháng , chi phí là 300k (số liệu năm ngoái). bạn tớ bảo dùng dịch vụ của bọn TNT, giá 500k và thời gian là 1t (!?)
    bạn nào có kinh nghiệm gì khác không
  10. ooDKNYoo

Bạn ra bưu điện , gửi chuyển phát nhanh , đừng dùng DHL đắt lắm , những 800k thì phải , bạn hỏi cái lọai gì của Singapore đấy , 3-4 ngày là đến , JNE thì phải , khỏang 41 USD ( giá cách đây 1 năm mình gửi ) , còn giá bây giờ là bao nhiêu ko nhớ , nhưng chỉ nhớ hồi đó thằng này chuyển phát nhanh là rẻ nhất thôi .rẻ hơn DHL và VN Express.DHL cũng 3 4 ngày nhưng mà đắt hơn tương đối...