1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Zwei Monaten lag Vinh im Komma......

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi Cindy82-83, 10/10/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Cindy82-83

Cindy82-83 Thành viên quen thuộc

Ko bít ai đã được đọc tựa đề này trên một tờ báo, tờ tạp chí nào của Đức chưa ạ? Em đang cần và muốn kiếm nó mà ko bít kiếm ở đâu? Tối thứ 5 tuần trước, ai xem chưuơng trình "Người đương thời" chắc chắn sẽ biết. Em chỉ thấy khi giới thiệu có nhiều bài báo của VN nói về anh Vinh, và thoáng một cái em đọc được cái tựa đề này. Em tin là chắc chắn có mặt trên báo Đức mà..... hic hic.... Em cần sự giúp đỡ của mọi người. Ai bít chỉ giùm em với ha! Danke schön!

I've loved you from the start & always will....
  2. tienloi

tienloi Thành viên quen thuộc

Hình như là trong báo Spiegel mấy năm về trước? Đại khái là có hai người Việt (xin tị nạn) đi uống bia trong một hội chợ bên Đông Đức rồi lúc tan hội chợ thì bị tụi đầu trọc chận đường đánh, và những người đi qua lãnh mặt làm ngơ không can thiệp cho tới lúc Polizei đến ...
    Để có thì giờ thì tớ vào thư viện lục lại đống báo cho bác nhể.
    Tienloi
  3. tooleruz

tooleruz Thành viên rất tích cực

Chuyện gì thế tớ chả hỉu !
    TXT
  4. Cindy82-83

Cindy82-83 Thành viên quen thuộc

Hic hic... Sao lại thế hả anh Tienloi? Anh lục thấy chưa ạ? Nghe cũng có vẻ hấp dẫn đấy ạ, nhưng ý em ở đây ko phải những người này. Chương trình "Người Đương Thời", nói về anh Vinh, người vừa tốt ngiệp lớp K42, khoa Công Nghệ Thông Tin thuộc trường DHBK đó anh. Một tấm gương sáng vô cùng để mọi người học hỏi. Bữa tới em kể thêm chi tiết hơn. Anh thử kiếm giúp em ha! Cám ơn anh!
    I've loved you from the start & always will....